by noabongo jenga maisha yakohujambo na karibu katika makala ya Learning by ear huu ni mfululizo wa vipindi maalum kuhusu mafunzo na kazi ambapo tunakukutanisha wewe msikilizaji na watu wa taaluma mbalimbali hii leo tutazungumzia sekta mawasiliano ya mtandao wa intenet huduma za mtandao huu hazikuwa maarufu miaka15 iliyopita lakini hivi sasa huduma hizi ndiyo utandawazi wa jamii nzima kote ulimwenguni lakini licha ya hayo sio wengi wanaoweza kumudu gharama za huduma hizi kwa sasa hii ni kwa sababu zinatokana na miundo msingi duni au gharama ya juu zaidi ya huduma hizi watu wanaohudumu katika sekta hii ya mawasiliano wanajaribu kubadilisha hali hiyo angalau watu wengi zaidi waweze kumudu gharama yake mmoja wao ni benson kutoka nchini kenya uh, my name is mimi ni benson min meneja msimamizi wa ustawi wa bidhaa na huduma katika kampuni hii ya huduma za mtandao wa intaneti wa africa online kenya kampuni hii ya africa online ni ya kwanza kuiunganisha kenya na mtandao wa ntnet ulimwenguni hii ilikuwa miaka ya t wakati huduma za mtandao wa ntnet zilikuwa mwanzo zinaanza kupanuka ulimwenguni benson benmaia mwenye umri wa miaka 2hiit amekuwa akifanya kazi katika kampuni hii kwa muda wa mwaka mmoja na nusu uliopita alijiunga na kampuni hii akiwa bado anasoma chuo kikuu cha nairobi na kuajiriwa kama kibarua wakati huo kazi yake ilikuwa kutafuta wateja yaani kuboresha huduma na kuwashawishi wakenya wengi zaidi kutumia huduma hizi na anasema ili kufanya hivyo inahitaji kuweka wazi huduma hizi za mtandao wa internet. watu wanapasa kuona manufaa ya huduma hizi za intaneti na pia manufaa yake katika kupunguza pengo kati ya watu matajiri na maskini zaidi kuna dhana kwamba huduma hizi ni za watu matajiri naamini changamoto kubwa zaidi ni kusambaza huduma hizi ili watu wengi zaidi sio tu sehemu za miji bali hata katika sehemu za mashambani waweze kuzitumia kila siku ni rahisi kusema kuliko kutenda hasa katika nchi ambayo mtu wa kawaida anaishi kwa dola 13 kwa mwaka ikiwa ni gharama ya kununua kompyuta ndogo ya mkononi yani laptop nchini kenya watu wengi hutegemea shughuli za kilimo na kuishi maisha ya kiwango cha dola 1 kwa siku na hata kama wangeweza kununua kompyuta kuna tatizo jingine la ukosefu wa nguvu za umeme pengo kati ya wanaoelewa teknolojia ya kisasa ni kubwa mno na siyo rahisi kulipunguza kuna changamoto kubwa zinazotuzonga hasa ikizingatiwa kwamba ni nchi inayostawi na wengi wa watu wake wanaishi chini ya dola moja kwa siku kwa hivyo ni tatizo kubwa Do not want to spend hiki ni chumba cha huduma za intaneti hapa ndio tunapohifadhi orodha za wateja wetu wote waandishi wale wanaotaka kusoma na kutuma barua na huduma zote za kuunganisha mtandao wa intaneti hapa nchini kenya kinyume kabisa na ilivyo katika nchi nyingine zilizostawi gharama ya kuunganisha mtandao wa ntanet katika mataifa yanayostawi ni ya juu zaidi kuliko mataifa ya bara la ulaya au marekani kutokana na ukosefu wa miundo msingi na zaidi huduma hizi huwa za polepole pole kuunganishwa na mara nyingi sio za kuaminika kwa hivyo utawezaje kuwashawishi watu watumie huduma hizi benson anasema njia pekee ya kutatua tatizo hili ni ikuwahamasisha watu juu ya umuhimu wa kutumia huduma kuumia jukumu langu kubwa ni kuwahamasisha watu umuhimu wa huduma hizi na jinsi huduma hizi zinavyoweza kubadilisha maisha yao iwapo wewe ni mwanafunzi au mfanyi biashara huduma hizi zinaweza kuimarisha shughuli zako kutokana na utandawazi ulimwenguni benson anasema kuwa sekta ya teknolojia ya mawasiliano inapanuka kwa haraka miaka kumi iliyopita haikuwa rahisi kuunganishwa na mtandao huu nchini kenya lakini sasa hata wale wenye uwezo wanaunganishwa kupitia simu zao za mkononi benson anasema kuwa kazi yake inahitaji uwe mbunifu ili kampuni yake ya africa online iweze kukabiliana na ushindani kutokana na kuchipuka kwa kampuni nyingi zinazotoa iaotoa kitu kinachonifanya kufurahia kazi hii ni kwamba kila siku unajifunza kitu kipya sekta inayobadilika kila wakati kwa kweli huwezi kujua kitakachotokea kesho yake na ni lazima usome kila wakati huu ndio uzuri wa sekta hii ya yaict kwani bila kufanya hivyo utajikuta umepitwa na wakati you can kulingana na benson sekta hii ni nzuri hasa kwa vijana kwa nini kwa sababu ni vigumu kwa wazee kujifunza teknolojia hii kwa urahisi kompyuta na mtandao wa intanet ni wazo la kigeni lakini kwa vijana ambao wamekuwa na teknolojia hiyo ina manufaa makubwa ni rahisi kwa vijana lakini pia inategemea wazee wanaotaka kujifunza teknolojia hii endapo wazee wanaweza kutenga muda wa kujifunza pia wao wanaweza kupata kazi katika sekta hii lakini kuna ushindani mkubwa kutoka kwa vijana wanaojifunza ict haraka zaidi much, much than the older in ICT. baada ya pirikapirika pirika za mchana kutwa benson hujiunga na masomo ya jioni ya teknolojia ya habari kuhusu masuala ya kibiashara sasa ni vipi mtu anaweza kujiunga na sekta ya yaict kwanza kabisa ni sharti awe amemaliza masomo unahitaji kwenda shule ni lazima utie bidii ili upite mtihani hakuna mtu atakaye kuajiri iwapo huna viwango vya elimu vinavyohitajika kama ni shule ya sekondari ni lazima uwe umepita somo la hisabu na sayansi hayo ni masomo mazuri na kama umesomea hadi chuo kikuu ni lazima uwe na shahada ya digrii kuhusu biashara kiuchumi sayansi na kijami na kijamii bila kusahau kompyuta benson banahakika kwamba uchumi wa kenya na bara zima la afrika kwa jumla utategemea teknolojia ya mawasiliano sababu ni kwamba mtu haihitaji rasilimali nyingi kuanzisha biashara katika sekta hii In terms of is much behind, but... kwa upande wa kiviwanda bara la afrika bado liko nyuma sana kimaendeleo lakini ukizungumzia teknolojia ya mawasiliano linajaribu kukumbatia teknolojia hii kwa haraka zaidi katika harakati ya kupanua biashara zao kampuni nyingi huzingatia mataifa yanayozungumza lugha ya kiingereza na kujenga vituo vyao huko hatua hii ndiyo itakayosaidia bara la afrika kustawi haraka zaidi katika sekta hii ya mawasiliano bara la afrika pia linatafakari kuanzisha mawasiliano ya kompyuta yatakayoliunganisha eneo la pwani ya afrika mashariki hadi mashariki ya kati na bara la ulaya matumaini ni kwamba hatua hii itaongeza kasi zaidi ya mawasiliano katika kanda hii na suala hilo linamfurahisha zaidi benson hatua hii inatupa matumaini makubwa ya siku za usoni hasa ikizingatiwa kwamba huduma hizi zitakavyoligeuza bara hili wakati kasi yake itakapoongezeka tutakuwa tunaishi katika ulimwengu wa teknolojia elektroniki au nchi ya kielektroniki yeah. kwa hivyo benson kutoka nchini kenya anasema kuwa maendeleo ya bara la afrika yatategemea zaidi sekta hii ya teknolojia mawasiliano akiwa bado ni mwanafunzi katika chuo kikuu cha nairobi benson pia ameajiriwa kama kibarua katika kampuni inayotoa huduma za mtandao wa mawasiliano wa africa online kama alivyotueleza ukitaka kujifunza mengi zaidi kuhusu kazi na taaluma nyingine mbalimbali mbali, au pia ukitaka kusikiliza tena kipindi hiki tembelea mtandao wetu www de mkwaju lbe ni hayo tu tulioweza kukuandalia kwa kipindi cha leo cha by ear mfululizo wa vipindi kuhusu mafunzo na kazi hadi wakati mwingine kwa heri