vele by ear nabongo jenga maisha hujambo na karibu katika mfululizo wa vipindi vyetu vya by ear kuhusu kazi na mafunzo ambapo leo tunaangazia watu wenye taaluma mbalimbali mbali. pengine umesikia kuhusu kazi zinazochukuliwa kuwa za wanaume pekee kwa mfano kazi ya ufundi wa magari au mekanika imebainika kwamba barani afrika kuna mahitaji makubwa ya wafanyikazi katika sekta hii katika miji mikubwa utakuta magari mengi barabarani ilhali sehemu za mashambani ni baiskeli na pikipiki zinazotumiwa sana lakini ni wanawake wachache tu unaoweza kukumbana nao wakishughulika na kazi hii ya ufundi wa magari katika gereji nyingi za mijini hivi leo kutana na estel cristien wedraogo kutoka nchini bukina faso anayeishi mjini wagadugu jiji lenye idadi kubwa ya baskeli na pikipiki na hata kubandikwa jina la mji wa baiskeli na pikipiki estel mwenye umri wa miaka 2 hufanya kazi katika mji mkuu huu kama makanika najaribu kurekebisha hii kabureta ambayo inasababisha gari hili lisiwake imejea uchafu ndani hii jeti yake ni chafu na nikifaulu kutoa huu uchafu ndani basi gari litawaka mara moja bila matatizohii kazi ya kurekebisha magari inaipenda sana sijawahi kuona makani ka mwanamke na ndiyo sababu niliamua kujitosa katika sekta hii mwajiri wangu anaitwa mamadi wedrago mamadi ni mmiliki wa gereji anakofanya kazi estel gereji hiyo hupatikana kando kando mwa barabara moja yenye shughuli nyingi na ina uwezo wa kurekebisha magari 30 kwa siku licha ya shughuli nyingi gereji hii inaidumisha usafi na vifaa vyote vya kudumisha usafi vinapatikana hapa utakuta kwamba estel anatumia jina la familia y bosi wake lakini kamwe hawana uhusiano wowote wa je mamadi anamchukuliaje estel kama makani ka mwanamke kwanza naipenda kazi yake sana yeye ni mjasiri na anavutiwa na ujasiri huo amewapa changamoto vijana wengi wa eneo hili na niajabu sana kuona mwanamke aliyejiotolea kwa dhati kama estele kufanya kazi ya makanika na kurekebisha pikipiki na beskeli. hii ni changamoto kubwa kwa wengine kuna uhusiano mzuri baina ya estele na bosi wake na kila mmoja katika gereji hiyo hufurahia kufanya kazi na estel kama asemavyo mfanyikazi mwenzake ali amtuka mimi hufurahia kazi ya estel kwani ana ujuzi wa hali ya juu daima anahakikisha kazi aliyoifanya kwa kufanyia majaribio yani testi barabarani pikipiki yau baskeli aliyoirekebisha yeye mwenyewe kabla ya kumkabidhi wafanyikazi wenzake na hata bosi wake pia wamevalia maovaroli ya rangi ya samawati yaliyojaa grii kila mahali hata mikononi gereji hiyo ina jumla ya wafanyikazi st wa kiume pamoja na estel estel anasema kuwa hadhalilishwi na wenzake wa kiume kwani wote wana ujuzi sawa na wanalipwa na mwajiri huyo mmoja hapa hakuna mvutano tunaheshimiana kama watu wanaofanyakazi pamoja sisi tunamfanyia kazi bosi wetu kwa moyo mmoja bila ya kubaguana kwa hiyo mchango wangu unawaridhisha wafanyakazi wenzangu na hata wateja baada ya kufanya kazi kwa muda mrefu estel anaamini amepata ujuzi wa kutosha anaouhitaji kuanzisha gereji yake na kuisimamia yeye mwenyewe mwenyewenafikiria kuanzisha gereji yangu binafsi katika muda wa miezi miwili ijayo na ikiwa nitakuwa na pesa za kutosha pia nitafungua duka la vipuri na kuwaajiri vijana hasa wasichana ambao wako tayari kufanya kazi ya makanika kama mimi mjini wa gadugu na pia miji mingi nchini bukina faso wengi wa vijana hawana ajira na wamesalia kuangaika huku na kule wakitafuta ajira estel anafahamu tatizo hili la ukosefu wa ajira na kila mara huwashauri vijana wenzake kutafuta kazi yoyote ili kujipatia angalau riziki kidogo mimi huwaambia vijana wenzangu kazi ya makanika ni nzuri na ina mapato wale walioko barabarani wakitafuta ajira wanapaswa kujiunga nami tufanye kazi pamoja kila mara huwashauri wasikae ovyo kurandaranda au kuombaomba kwani huenda wakashawishika kujiingiza katika matendo maovu kama vile wizi wanapaswa kujiepusha kabisa na maovu hayoestl alipata mafunzo yake ya umekanika katika chuo kinachotoa mafunzo hayo mjini kudugu umbali wa kilomita 1 magharibi mwa mji wa wagadugu taasisi hiyo inatoa mafunzo ya umekanika kabisa kwa wasichana pekee tulikuwa wasicha na tisa na sote tulipita mtihani na kukabidhiwa vyeti vya kufuzu lakini sio waalimu wote waliokuwa makani kachuoni humo kwani tulikuwa tukisomea masomo manne kwa mfano masomo ya nadharia utendaji uhasibu na elimu ya utawala wa umma yalikuwa yakifunzwa na mkufunzi kutoka idara ya masuala ya kijamii ingawa estel hajaulewa na kujaaliwa kuwa na familia anafahamu fika majukumu anayopasa kuyatekeleza kama mwanamke wa nyumbani baada ya kazi hurudi nyumbani kuwasaidia wazazi wake na kazi za nyumbani mimi humsaidia mama yangu na kazi za nyumbani kisha baada ya kutayarisha chakula cha jioni na kula pamoja hupiga gumzo kabla ya kulala kila mara wazazi wangu hunishauri mimi na dada zangu wadogo baba pia hunishauri kuhusu umuhimu wa kumweshimu bosi wangu wafanyakazi wezangu na wateja kwa jumla hata mteja kikugombeza pasipo sababu unapaswa kumnyenyekea kwani ni yeye ndiye unayemtumikia wakati wa mazungumzo ya mezani mamake estel hugusia masaibu wanayokumbana naye wasichana wanaotafuta ajira wizi au kufanya ukahaba si vizuri mimi humshauri msichana wangu estel kuzingatia kazi yake kwani maisha si rahisi wanawake wengi hupenda kutegemea mabwana wanaofanya kazi mungu awasaidie wasichana wengine wawe kama binti yangu wazazi wake wanajivunia estel kwa kazi yake lakini je wanaume wanawachukuliaje wanawake wanaofanya kazi chafu, chafu ya kujipaka grisi kila mahali estel anachekeshwa na swali hilo <laughs> swali hilo linanifurahisha lakini nitalijibu tu urembo si hoja kwa wanaume wenye akili zao wanachotafuta kwa mwanamke ni tabia na msichana anayeweza kujitegemea mimi nina wavulana wanaonitongoza licha ya harufu ya grisi na mafuta ya petroli wasikilizaji mmemsikia estel kutoka gereji yake iliyoko mjini wagadugu nchini burkina faso yeye aliyamua kujifunza kazi ya mekanika kurekebisha magari na pikipiki piki, na sasa anafanya kazi kama mekanika mwanamke licha ya kazi hii kuonekana yenye kumletea pato zuri bado inadharauliwa na wasichana wengi barani afrika na basi kufikia hapo ndio hatuna budi kutiananga kipindi cha leo cha lig byer noa bongo jenga maisha yako kilichoangazia taaluma ya umekanica pia unaweza kusikiliza tena kipindi hiki kupitia mtandao wetu wwwdwwodde mkwaju lbe hadi wakati mwingine kwa heri