e noa bongo jenga maisha yako yakohujambo na karibu katika mfululizo wa vipindi vyetu vya by ear tukizungumzia mafunzo na kazi ambapo tunakukutanisha na watu wa taaluma mbalimbali labda pengine ungependa kufuata nyayo zao na kujiunga au kufanya kazi katika sekta hizi siku za usoni hii leo tunakutana na william mpungu sebiala meneja wa hoteli moja ya kitalii huko nchini uganda ni matatizo gani yanayoikumba sekta ya usimamizi wa hoteli za kitalii katika nchi nyingi zinazostawi kama vile uganda mbali na watalii kutoka mataifa ya kigeni sio wakazi wengi wanaoweza kutenga wakati wa kukaa katika hoteli za kitalii nchini humo rasilimali nyingi za kiasili katika mataifa haya bado hazijatumika kikamilifu sababu inayochangia pakubwa kupanuka haraka kwa sekta utali ya utalii katika kanda hii mojawapo ya sehemu maarufu zinazotembelewa na watalii wengi zaidi nchini uganda ni fuo za ziwa victoria ambalo ni ziwa kubwa zaidi barani afrika hapa utakuta hoteli moja kubwa ya kifahari ijulikanayo kama ranch on the lake yapata umbali wa maili 15 hivi kutoka mji mkuu wa kampala nchini uganda hapa tunakutana na william pungu sebiala ambaye kwa juhudi zake amefanya hoteli hii ya kifahari kutambulika kote ulimwenguni akiwa amevalia suruali nyeusi na shati jeupe william hana shaka wala kusitasita kuelezea ufanisi na umaarufu wa hoteli yake hoteli hii ya ranch on the lake ni ya kipekee ingawa iko mbali kidogo imezungukwa na miji imebarikiwa kuwa na aina mbalimbali za ndege na mimea hivyo basi kulifanya eneo hili kuwa maarufu zaidi sio tu kwa starehe bali kujionea na kujifunza mengi ambayo huwezi kuyapata kwa urahisi katika hoteli nyinngine aina mbalimbali mbali ya ndege wanaopatikana hapa ndiyo kitambulisho cha eneo hili wageni hufika hapa kuvinjari au kutalii ili kuepukana na makelele na fujo za jiji la kampala ranch on the lake kama jina linavyoashiria imejengwa kwenye mwamba wa ziwa victoria ambapo unaweza kujionea mandhari ya kupendeza kusini na mashariki mwa ziwa hilo mbali na maji ya ziwa hilo usioweza kuona mwisho wake pia kuna vidimbwi vya kufuga samaki vinavyosimamiwa na hoteli hii samaki hawa huvutia aina mbalimbali ya ndege wanaotafuta chakula hoteli ya ranch on the lake inajulikana sana kutokana na aina hizi nyingi za ndege wanaoimba kila wakati william pungu sebiala ambaye bado ni kijana tu ni meneja wa uuzaji katika hoteli hii ya ranch yaanchn lake na pia amewahi kuhudumu kama meneja wa hoteli hii hizi zikiwa miongoni mwa nyadhifa mbili za juu na ngumu kutekeleza katika shirika lolote lile kwa mpungu kuhudumu katika hoteli hii ya ranch on the lake ni changamoto kila uchao kazi ya hoteli ni ngumu lakini nzuri sana ni lazima utoe huduma bora za hali ya juu kuwaridhisha wateja wako la sivyo utajikuta mashakani na kuwa vigumu kuwavutia wateja wengine zaidi lakini naipenda kwa sababu inanikutanisha na marafiki wengi zaidi wa matabaka mbalimbali mbali, kutoka pembe zote za ulimwengu na hapo napata fursa ya kujifunza kuhusu maisha yao mbali na kuimarisha hali yako ya mawasiliano mimi nina marafiki wengi nchini marekani barani asia ambao huja au kuwasiliana nami mara kwa mara kutokana na ujana wake labda ungemtarajia kupapatikia pesa au kutafuta ajira yenye pato la juu zaidi lakini la hasha william pungu ana maoni tofauti naipenda kazi yangu kwa kweli unajifunza mengi ukiwa hapa kazini pesa si hoja kuna mambo mengi tu unayoweza kujifunza ukiwa hapa kazini ambayo hukupata nafasi ya kujifunza ukiwa shuleni na pia unayo nafasi nzuri ya kutekeleza yote unayojifunza kuhusiana na kazi hii kwa manufaa yako binafsi na pia kumridhisha mteja wako william anavikagua vyumba vya kulala kuhakikisha viko tayari kutumiwa na wageni nyingi ya hoteli za kitalii barani afrika huwa na shughuli nyingi na hapana shaka william pia huwa na kazi nyingi ingawa anaifurahia anasema yeye hujifunza mengi kutokana na kazi hii I work, uh, days a week. mimi hufanyakazi siku sita kwa wiki nikiingia ofisini saa 1na nusu asubuhi hukutana na wafanyikazi wangu kisha baada ya mkutano huanza shughuli zangu za kawaida kukutana na wageni wateja kujaribu kufahamu matatizo yao au iwapo wanafurahia huduma zetu ili tuweze kujirekebisha shughuli hiyo huendelea hadi saa 1m jioni kabla ya kuondoka kurudi nyumbani lakini wakati mwengine kazi huwa nyingi na hulazimika kuendelea hadi saa st usiku kulingana na mahitaji ukiwa katika sekta hii unawajibika kutoa huduma bora lakini pia wewe unayo fursa ya kufurahia huduma hizo anasema william ranch on the lake inapakana na ziwa victoria hali inayompa william nafasi ya kufurahia mandhari ya kupendeza wakati anapoendelea kufanya kazi zake ningependa kuwashauri wasikilizaji hasa vijana kusomea taaluma hii maishani kwani kama nilivyotangulia kusema pesa si hoja kuna mengi manufaa mtu anaweza kujifunza mbali na kupata marafiki wengi ni kazi inayohitaji kujitolea lakini kazi hii sio rahisi kwani binadamu hatusheki na kwa hivyo ili kufika kiwango cha william inahitaji subira na kuwa tayari kumsikiliza na kumridhisha kila mgeni anayezuru hotelini mwako I don't call them but the mimi sioni kama ni changamoto bali nafasi nzuri ya kuwahudumia vyema wateja wanapozuru hoteli hii ya ranch on the lake wageni wanapozuru hapa sio tu wanatafuta huduma bora bali pia kujifunza mafunzo haya yanatokana na yale wanayoyaona hapa kabla ya kurejea makwao kwa hivyo hapa tunaelimishana na kubadilishana mawazo huu ni kama mzunguko wa kuelimishana ambao huanzia pale mgeni anapofika hotelini hadi kukamilisha likizo yake iwapo kutatokea matatizo kabla ya muda wa likizo yake kumalizika basi mzunguko huo hukatizwa na kuharibu kukaa kwake katika hoteli hii going to the katika kila kampuni au shirika kila mfanyikazi wajibu muhimu wa kutekeleza na hapa wajibu wa william ni kujenga msingi bora kuwavutia wageni wengi zaidi kuzuru hoteli hii ya yaanchon he katika juhudi za kuiendeleza basi kama ulivyosikia kutoka kwa william usimamizi wa hoteli za kitalii barani afrika sio rahisi lakini ukiwa na ujuzi na ubunifu basi utafurahia kazi hii bara la afrika lina misitu mingi ya kiasili na mito ambapo watu wengi hupenda kuzuru kujionea na kufurahia mandhari zake kwa hivyo iwapo unataka kujitosa katika sekta hii basi kwanza lazima uwe mtu anayewajibika katika kutoa huduma bora zitakazomvutia mtu yoyote ulimwenguni kuja kujionea bara hili ambalo linatajwa kubakia nyuma kimaendeleo licha ya utajiri wake wa rasilimali za kiasili na kwa hayo hatunabudi kufika kikomo katika kipindi cha leo cha learning by ear kuhusu kazi na taaluma pia unaweza kutembelea mtandao wetu www dwworld de mkwaju lbe hujifunze mengi zaidi kuhusu kipindi hiki na vinginevyo hadi wakati mwingine wa heri