dotu by b jenga maisha yakohujambo a msikilizaji na karibu katika mfululizo wa vipindi vyetu vya vyabyr noa bongo jenga maisha yako ambapo tunakutana na watu wenye taaluma mbalimbali mbali. katika kipindi cha leo tunaangazia sekta ya uimbaji na tunakutana na mwanamuziki chipukizi chimere emejobi kutoka nchini nigeria muziki ni muhimu sana miongoni mwa jamii nchini nigeria kuna uhusiano wa karibu baina ya muziki na tamaduni za wanaijeria na hivyo kuufanya muziki kuwa ni sehemu ya maisha nchini humo na labda hii ndio sababu kubwa ya ongezeko la idadi ya wanamuziki nchini humo lakini licha ya hayo wanamuziki wengi bado wanakabiliwa na changamoto nyingi tu nchini humo chimere emejobi ni mwanamuziki mashuhuri nchini nigeria lakini kwake yeye bado hii ni kama ndoto yeye ni mwimbaji mashuhuri katika sekta ya filamu ambayo inaendelea kupanuka nchini humo na kama semavyo muziki wangu unalenga kuleta sura halisi ya bara la afrika kupitia filamu katika kanda hii chimere ni mwanamuziki anayevalia nadhifu na amepiga kambi mjini legos kuna koishi wengi wa wanamuziki wa nieia bila kusita anasema azma yake kuu ilikuwa kutimiza ndoto ya kuwa mwanamuziki mashuhuri maishani um, niliingia katika fani hii ya muziki nikiwa na umri wa miaka 7 niliamua kujitosa ulimwengu wa muziki kwa kuwa naamini ninacho kipawa cha kuimba napenda sana kuimba na sina shaka hiki ndicho kipawa changu so, ni kitambo kidogo tu akiwa bado anaishi kusini mashariki mwa nigeria alipogundua kipaji chake cha uimbaji kwa mara ya kwanza nilianza kuimba nikiwa mdogo katika shule ya upili kisha nikajiunga na kwaya ya watoto kanisani ambako niliendelea kujipa moyo kwamba naweza kuimba na na niliimba mimi huimba sauti ya juu sana sana napendelea nyimbo za kigeni kama huu I am the apple love chimere aliendelea kukuza kipaji chake punde baada ya kumaliza masomo yake ya upilinilipomaliza masomo yangu ya shule ya sekondari nilianza kuimba pamoja na baadhi ya wanamuziki mashuhuri kwa hiyo nikawa maarufu kama mwimbaji wa kuwapokeza waimbaji wengine wakati huo kabla kuamua kuimba peke yangu sasa nimetoa albamu ya vibao vyangu mwenyewe safari yake kufikia upeo kimuziki imekumbwa na panda shuka nyingi tu sasa akiwa na umri wa miaka 28 chimere anasema haikuwa rahisi ikizingatiwa umri wake mdogo na ndiyo mwanzo alikuwa ametoka shuleni mbali na hayo akiwa msichana mdogo mwana mali mwengu ikiwemo kunyanyaswa kimapenzi na baadhi ya watayarishaji wa muziki Wing wakati nilipojitosa katika fani hii ya muziki nilifuatwa na watayarishaji wa muziki wakitaka kunirekodi vibao vyangu na kwa sababu si na pesa za kutosha kurekodi muziki wangu baadhi yao walinitaka kimapenzi kabla ya kunipa nilichotaka lakini hilo nikakataa kata kata nilisema siwezi kushusha hadhi yangu masaibu ya chimere yalifikia kikomo pale ndugu yake alipojitokeza kumsaidia katika kurekodi vibao vyake lakini licha ya hayo bado anazungukwa na changamoto nyingi tu kama vile wizi wa kanda na wauzaji wa kanda za muziki ambao wanazidi kumkandamiza hasa kuhusu malipo asema chimere wizi wa kanda za muziki unaniathiri mimi binafsi maana hata baada ya kufanya bidii ya kuimba na kurekodi huwezi kupata malipo kwa urahisi kila ninapomfuata muuzaji wa muziki wangu huniambia hakuna pesa muziki wako haununuliwi hivi sasa bado nasubiri pesa zangu kutoka kwa wauzaji muziki lakini imekuwa vigumu kupata pesa hizo kila wakati ni porojo tu leo kesho na kadhalika tatizo jingine ni kunyimwa haki zangu kama mwanamziki sivyo nilivyotarajia muziki unaochezwa sana na bendi ya chimeres ni ule wataratibu yani and blues kwa kutumia mchanganyiko wa vyombo vya muziki wa kizazi cha sasa na utamaduni wa wanigeria miongoni mwa vifaa anavyopendelea kutumia sana bi chimere ni ile zumari ya wanigeria chombo hiki ni maarufu sana hasa miongoni mwa wakazi wa kusini mashariki mwa nigeria anakotoka chimere I use like... mimi hutumia sana sana, sana vyombo vya kitamaduni kama hizi zumari kuna hizi zumari za kucheza nyimbo za maombolezi na zile za kawaida hutumia pia marimba ya kitamaduni na kamba ambazo huleta hisia kwa ufupi mimi hutumia vyombo vya kitamaduni kwani huleta hisia na sura ya mwafrika halisi mtu anapofariki na kisha ucheze vyombo hivi si lazima mbiu zumari inatosha chimere anasema zinduko lake la muziki linatokana na msingi bora wa maisha ya ukristu katika familia yake What kinachonipa msukumo na moyo zaidi wa kuendelea na muziki ni uwezo wake mwenyezi mungu tu pili ni mambo ya ulimwengu yanayotuzunguka kila nikitazama mambo yanayotuzunguka maishani hushikwa na hisia na azma ya kuimba nyimbo ninazotunga ni kuhusu matukio ya kawaida kila siku maishani ndiyo nyimbo zangu vibao vya chimere ni mchanganyiko wa lugha ya kiingereza na kabila lake la o chimere anasema yeye hupendelea kuimba kwa lugha ya mama ili watu wasioielewa lugha ya kiingereza wapate kumwelewa vyema na wengi wanafurahia na kupenda zaidi nyimbo zake hata wazungu wanaotaka kujifunza lugha za makabila mbalimbali barani afrika lakini haswa chimere hupendelea kutunga na kuandika nyimbo zinazotumika katika utayarishaji filamu eh, sekta <laughs> ya <sugffan> filamu Do it. Do it. nchini nigeria noywoo ni ya tatu kwa umaarufu wa utayarishaji filamu ulimwenguni baada ile ya hollywood nchini marekani na bollywood nchini india filamu zinazotayarishwa na Nollywood, haswa hutilia mkazo zaidi muziki na chimere amefaulu kurekodi nyimbo nyingi zinazotumika katika sekta hii ya filamu nchini nigeria Why I sababu iliopelekea mimi kujiingiza katika uimbaji wa muziki unaotumiwa kwa utayarishaji filamu za nolwood ni kwamba nilitaka kutambuliwa kama mtumbuizaji maarufu na kuchukua nafasi yangu inayostahiki katika sekta hiyo sasa nimegundua kuna muziki maalum unaotumiwa katika filamu filamushimere alitunga wimbo wake wa kwanza uliotumika katika filamu za nijeria akiwa bado yuko shule ya upili anasema mwanzoni haikuwa rahisi kwa sababu watayarishaji muziki walimdharau kuwa sio mtu mwenye ujuzi wa kutosha katika fani hiyo na kwa hiyo wakawa na kusitasita kujihusisha naye kimuziki chimere anasema kuwa kuna uhusiano mkubwa baina ya muziki wake na filamu za wanijeria kwa kuwa hutayarishwa kwa misingi na dhamira ya kutoa sura halisi ya afrika iwapo unataka kujifahamisha zaidi msikilizaji kuhusu kazi au taaluma tembelea ukurasa wa mtandao wetu wwwdw worldde mkwaju lbe na pia unaweza kusikiliza vipindi vyetu vya laning byea noa bongo jenga maisha yako ni hayo tu kwa leo hadi wakati mwingine kwa heri 夜。