vele deleby noa bongo jenga maisha yako hujambo mpenzi msikilizaji na karibu kwa mara nyingine katika makala ya Learning by ear makala yanayozungumzia elimu na kazi katika vipindi vyetu sita vijavyo tutasikia na kujifunza mengi kuhusu elimu na maisha ya chuo kikuu yale yanayokupasa kufanya kujiunga na chuo kikuu na jinsi ya kukabiliana na masomo chuoni ungana nasi kwa hadithi hii kuhusu kijiji cha kanunga ni mwanzo mpya kwa msichana aliyepita mtihani wake wa shule ya sekondari na sio kupita tu bali na kuwashinda wanafunzi wenzake wa kiume darasani je maisha yake yatakuwaje siku za usoni malaika binti yangu bbabumetufanya matajiri sisi wazazi wako mahari yako sasa yataongezeka maradufu kwa ngombe kumi nilijua kwamba nitapita mtihani wangu na lakini si hivi mwalimu mwalim gre kabisa kama vile jua litakavyochomuza kesho lakini elimu hii ina manufaa gani kwa mtoto wa kike hisi ni kujiletea mabalaa tu binti yangua balaa mwanamke weye hebu nyamaza na uanze kumtafutia mchumba binti oh, yetu yetumzeaa mchumba au sanduku sandukukwani wachumba wanabebwa kwa masanduku siku hizi hizibaba sanduku la kutumia chuoni baba mimi najiunga na, na chuo nini wasichana wa umri kama wako sasa wanaitwa mama chuo hicho malaika ulikipata wapi nilipata kwa usaidizi wa mwalimu grace mwalimu grace eti ulifanya nini uh, mimi nilijeza fomu katika ofisi za elimu za kujiunga na chuo kikuu cha umma jijini na kisha kuhakikisha kwamba hatukosi nafasi hiyo mwalimu grace mwalimu grec hukupaswa hata kidogo kufanya kitu kama hicho hmm. wala kufikiria wazo kama hilo weye Hey, hey, kijiji kizima sasa kinasherekea na kumpongeza binti yetu hey, llatizo dadatizo wacha kusherehekea namna hiyo ah, binti yetu anataka kujiunga na na, na eh, eh, chuo kikuu ati nini kaka yangu nam ni vile tu mimi sikuzaliwa mwanaume mm. mimi ni mkubwa wako na ningekwambia ufunge dumu lako hebu nyama zeni nyama zeni mnansikiliza mama nendo ukawaite wazee wa kijiji haraka ni lazima tumtafutie mchumba huyu binti yetu kabla hajakorogwa akili yake binti yangu malaika sikiliza ushauri wa babako lakini nataka kuwa mhandisi na mtaalamu wa kilimo mama lakini hayo si ni masomo ya wanaume hapana jamani siku hizi wasichana wanaweza kusomea taaluma yoyote oitakayo eh? kwa mfano mimi wakati napandishwa cheo cha kuwa mwalimu mkuu wengi walisema sana oh hafai kuwa mwalimu mal, mal, mkuu mwanamke hafai kuwa mwalimu mkuu lakini hivi nimefaulu tosha tosha mwalimu grace eh, kwanza hatuna pesa hizo mazao hayakufanya vyema msimu huu kwa sababu ardhi imechoka haina rutuba ya kutosha nao ngombe wetu pia hawatoi maziwa siku hizi baba hii ndio sababu nataka nisomee masuala ya kilimo ni kweli kakangunam hebu hitisha kikao cha baraza la wazee hapa maana mm. tuna jukumu kubwa la kumpeleka msichana wetu chuo kikuu hasa kikao hicho lakini kinapaswa kuitishwa haraka ili tumtafutie mchumba huyu binti yetu malaika <mulia> asa bwana katokea jama mmoja maanake alikuwa amebeba mebeba kikapuwakati ule sisi tulikuwa tunacheza mchezoaze wenzan wazee wenzangu naomba na tusikilizane jamani jamanitusiilizane hey. tumekubaliana kwamba endapo msichana huyu atapata elimu zaidi basi atakuwa na manufaa makubwa kuliko kukimbilia mahari ni kweli kabisa tawire mzee nathaninam mm-hmm. unaonaje kama tukisubiri kidogo halafu tukapata fedha ili huyu mtoto aweze kwenda chuo kikuu Ala? Lainu rachifu, lainu rachifu, lainu Lakin, lainu lainu lakini mzee mwenzangu mze wenzangu inyi mnajua kwamba mimi sina hizo pesa hata nyie pia hamna hizo pesa vizuri, na elimu ya chuu kikuu ni harama kubwa mno niko, mazao yetu hayakufanya vyema na ng'ombe nze, nao jamanizmimi naona umesahau kwamba kidole kimoja hakiwezi kuvunja chawa ahivyo basi wazee wenzangu nendeni mkatafute michango mm-hmm. kila mmoja alete mchango wake hapa na, hayo no. na kisha tuandaye harambee kubwa kuchanga hizo fedha ili huyu mtoto aweze kwenda chuo kikuu iyo mi nakubaliana nayo mitaletatamogo yake kabisaazma uonesazima kuonyesheajamani iki, tusikilizane shughuli yetu ya mnada ndio inaanza sasa hivi kama tulivyokubaliana <coughs> na hapa mnavyoniona tayari ninajogoo hapa mkononi jogoo huyu anawika mara kumi na tano kila alfajiri mimi nitamnunua kwa shilingi mia moja nipeni bei mia tano pale mwingine jamani elimu ya chuo kikuu si mchezo hebu tujifunge mkanda palel 15 mara ya kwanza el 5 mara ya pili Elfu moja mia tano, mara ya tatu top Ayaw, lete pesa wapi kingine kingine nini tautsn haya ayajogoa ameshakwenda huyo jogoa amekwenda hapa nina gunia la mahindi gunia la mahindi limeshiba gunia la mahindi limeshiba gunia lumbesa haya nipeni bei ni peni bei shilingi elu moj elumoj mi hayaelfu moja mia <mimus> tano elimu gharama jamani elfu mbili mia tano elimu garama ntalinununua kwa elfu tatu mimi tatu mia tano elfu tatu mia tano mara ya kwanza tatu mia tano mara ya pili mara ya tatu tatu mia tano <tum> <Tom, tum> licha ya juhudi za kuuza mali walio nayo kuku na mazao juhudi hizo zinaonekana kugonga mwamba kwani hawajafikia hata nusu ya pesa zinazohitajika chuoni na sasa ni lazima watafute njia nyingine hmm. hmm. hazitoshi satufanyeje munguataeta njia lakini mwalim gresi hmm. nimekuona mara nyingi ukienda benkindio uh, kwa nini unajua mm. mi nafikiri unaweza ukatukopesha tafadhali tafadhali mwalimu nitajaribu kutumia elimu yangu mm. chuoni kuboresha kilimo hapa kijijini na kuimarisha uzalishaji na kisha mm. nitaweza kulipa mkopo wako kutoka kwa pato langu oh. malaika sasa amefanikiwa kuruka kizuizi cha kwanza baada ya babake kushawishika ajiunge na chuo kikuu badala ya kuolewa pia amepata mkopo kugharimia masomo yake kwa muhula wa kwanza ungana nasi katika makala nyingine ya learning by ear jenga maisha yako kuhusu elimu ya chuo kikuu pia unaweza kutembelea mtandao wetu www de mkwaju lbe ili ujifunze mengi zaidi kadhalika unaweza kututumia maoni yako kuhusiana na vipindi hivi vya larning bay ear hadi wakati mwingine kwa aheri