by ey noa bongo jenga maisha yakohujambo na karibu katika awamu ya pili ya learning by ear ukiwa ni mfululizo wa vipindi vyetu tukiangazia masuala ya elimu na kazi katika makala yetu iliyopita malaika kwa usaidizi wa mwalimu wake na shangazie wafanikiwa kuishawishi familia yake kuhusu umuhimu wa kujiunga na chuo kikuu na kutokana na msaada wa wanakijiji na pia kupitia mikopo ndoto hiyo sasa imetimia leo hii mnasihi wake ambaye ni mwalimu wake wa zamani b gree anamsindikiza hadi jijini kujiunga na chuo hicho kikuumwalim hapa kuna makelele na pia kunatatanisha ndiyo lakini usikubali kuangaishwa na mtu yeyote hili ni jiji na sio kule mashambani sawa mwalim na hapa jijini kila mmoja anatafuta shughuli zake usikubali kabisa kuangaishwa na mtu yeyote wewe chakufanya ushikilie mkoba wako kikiki kiki. ama sivyo utaporo sasa hivi ndio mwalimagopangekua na, na wasiwasi zaidi kama ungekuwa unajali au kuogopa funzo la kwanza lazima uwe kifua mbele Eh, usiwe kama kuku walionyeshewa hawa watu watakupora sasa hivi ukizubaa ni lazima uonyeshe ujasiri kwamba pia wewe umo wewewt wewe, ya kuelekea ni ipi? lakini mwalimu unasema so chuo kikuu nhipimumahalkocho kikuu funzo la pili iwapo ni lazima utafute msaada kutoka kuampita njia basi usionekana kama wewe ni zuzu lasivyo watatumia fursa hiyo kukutenda mafunzo tena nilifikiria si mwalimu wangu tena wakiwa wamebeba sanduku zito na mikoba malaika na mwalimu grace wanakaribia lango la chuo kikuu oh, hebu tizama lango la chuo kikuu hatimaye msichana wangu sasa wapi ofisi ya msajili mkuu habari zenu mnahitaji msaada msaadawote niwasaidiee kidogo vula na wey ni nani oh asante sana naitwa daniel mimi ni mwanafunzi hapa na labda sista nikusaidie sanduku hilo mbnausinisaidi mimi <laughs> wakiandamana na mwanafunzi huyo wawili hao wanafululiza moja kwa moja hadi ofisi ya msajili chuoni ingawa kuna alama za kuwaelekeza wageni chuoni humo ni rahisi mtu kupotea hata kama anaye malaika anajaza fomu za usajili bila matatizo na kukabidhiwa kitambulisho cha uwanafunzi na funguo za chumba cha bweni atakamoishi chuoni humo inayosalia sasa ni kutafuta kiliko chumba chake jamani kwani kuna diso mahali hapa ah, uo mziki wa sauti ya juu sana oh, hiki chumba changu hapa ah, enzi zetu tulikuwa tukisoma ni kimya kimya na sio fujo na makelele kama haya habari zenu mzr mi naitwa malaika mkazi mwenza wa chumba hiki oh, nafurahi kufahamu mi naitwa sindi kwani we ndio mwenza wa chumba hiki oh, basi karibu ah, karibuoaanza imehumziki ili tusikizane kwa uzuri hey, hey oh afadhali sasa tunasikilizana malaika malaikabe sasa nadhani naweza nikawacha ili nipate kuwa usafiri wa kijijini kwetu kabla giza alijaanza kwa heri na kila laheri asante mwalimu grace wasalimia wazazi ukifika ukifikaaan oh, ulipata wapi nini ilobo ili sanduku oh, ilo ni sanduku eh? kutoka kwa makavazi ya kitaifa ya napendelea sana haya kuliko ali makubwa nini oh, pole ni hadithi ndefu tu Aa, naona nina kibarua cha kukufunza hapa eh? malaika ameachana na mshauri wake mwalimu grace lakini inavyoonekana ni kana kwamba amempata mshauri mpya na ili kumuudu maisha ya jiji anahitaji sana usaidizi wa sindi lakini je kimasomo itakuwaje ah, malaika ni wewe ah. pole nimekuamsha ni saa ngapi ah, sijui najisikia mchovu ah. na nanjia pia ah. usiniambie mwenzangu watoka darasani kusoma saa hii si siutajiua wewe masomo ni ah. magumu rafiki yangu ah. na nyingi, na kazi nyingi nasitaki kuanguka mtihani kai nawajibika sana kijijini mwangu sawa sawa tosha tosha tosha nimesikia mengi tu kuhusu hicho kijiji chako kwamba kijiji changu kina hivi o kijiji changu kina vile o kijiji changu kwani hawawana kijiji walikuambia usiponde raha <laughs> ni ni kwa sababu tajiri rahanirahisi msomi mimi ni msichana kama wewe pia nawajibika kwa babangu ndugu zangu na ulimwengu mzima lakini sio kila saa tu ni kitabu mchana kutwa usiku kucha kisha uje kuamsha wenzako usiku wa manane unahitaji kupumzika aya tulale basi kesho nitakufunza mawili matatu jinsi ya kuishi maisha ya chuo kikuu sawa okay. usiku mwema au tuseme kumekucha kwa unyonge na mwenye kuchanganyikiwa malaika apanda kitandani hana hakika iwapo atawezana na maisha ya sindi alala akiwaza ilikuwa <laughs> ni filamu nzuri sana <laughs> nitakunywa hii kunywa kunywa kunywa bwana likunna kunywa <laughs> ah, kujiburudisha baada ya masomo mchana kutwa unahitaji kujiliwaza kidogo angalau kupumzisha akili lakini sisemi uwe mlevi kunywa <laughs> <Sipeni binyo> pombe <laughs> sawa basi sasa tunasubiri nini situingie ukumbini tucheze Ha, amka sasa <clears throat> ah, waja nilale ni ache amka umesau na mitianimyo oh, hapana siko tayari malaika sasa amegundua kuna raha katika maisha ya chuo kikuu na zaidi yapo mengi ya kujifunza maishani mbali na vitabu lakini mbali na hayo pia anafahamu barabara wajibu wake kimasomo amewapata marafiki wengi kama ilivyo kwa mwenzake sindi lakini je marafiki hawa watamsaidia kumtoa malaika kwenye njia panda ungana nasi katika kipindi kijacho cha byr noa bongo jenga maisha yako kuhusu maisha na elimu ya chuo kikuu pia unaweza kutusikiliza kupitia mtandao wetu wwwdwworldde mkwaju lbe ujifunze mengi kuhusu vipindi hivi ukiwa na maoni unaweza pia kututumia barua yako hadi wakati mwingine kwa heri