vele eeby noa bongo jenga maisha yakohujambo na karibu katika makala ya nne ya mfululizo wa vipindi vyetu vya by ear tukizungumzia elimu na kazi katika kipindi kilichopita malaika amegundua changamoto maishani katika chuo kikuu na vilevile manufaa yake amepata vidokezo tu kuhusu namna ya masomo chuoni kufanya kazi wakati wa mapumziko na pia wasaa wa kufurahisha nafsi yake sasa amerudi nyumbani kwa likizo ya kwanza kabisa tangu ajiunge na chuo kikuu je anayachukuliaje maisha ya kijijini bado ni vilevile vile, au yamebadilika s ah, tena mama nasoma mama malaika nitakuita maangapi njo haraka amsaidia kurejesha ng'ombe zizini zamani mama nilikuwa nasoma lakini si hiyo ndio kazi unayokuwa nayo huko chuoni siku zote kwa hivyo hutatusaidia kwa sababu unasoma samani mama kwa nini siwasaidie ni kwa vile toka nje wye msichana bado ni binti yetu una wajibu wa kutekeleza hapa nyumbani tkharakasawa mama natoka lakini nakwamba unipe muda baadaye nijisomee mii sielewi hii ni elimu gani ya sasa mtu unajis, unasoma unajisahau kula kufanya kazi na hata kutangamanamalaik malaika, uh, malaika tazama malaika mwanangu jinsi mazao yetu yalivyoathirika na kunyauka eh? ni lazima tushirikiane kufanya kazi kwa bidii shambani ili tuweze kupata chakula cha kutosha familia yetu eh? na unapasa utusaidie baba unakosea baba sio hivyo hey. <laughs> msichana wangu tangu lini ukawa mwalimu wangu kunitia chuoni eh? watoto wa siku hizi bwana baba <laughs> ulinipeleka chuo kikuu kusoma na sasa haya ndio matunda yaket eh? hili shamba umekua ukilipanda miaka miaka nenda rudi unapaswa kuliangalia kama mara tatu hivi sehemu moja uweke ng'ombe nyingine upande maharage nyingine mahindi na kadhalika kisha msimu mjao baba ubadilishe oho kwani mimea siku hizi imekuwa kipepeo eh? kuruka kutoka boma moja hadi jingine mwanangu baadhi ya mimea hutumia aina fulani ya rotubaardhini ili mimea mingine inahitaji tofauti ya rutuba katika ardhi hiyo kwa hivyo kwa kuzingatia kilimo cha mzunguko kila mumea unapata mahitaji yake ardhini huku ardhi nayo ikiendelea kuhifadhi rotuba yake na kuzalisha mazao mazuri baba U- unajua nini wewe eh? unajua nini unamaana kwamba uzee si hekima hapana baba kimya kimya naomba tusikilizane leo niliahidi kuwashtukiza sasa yule malaika ambaye alikuwa mwanafunzi wetu wa zamani mwaka uliopita leo ametutembeleamaaiaanikapendeza malaika karibu malaika karibu sana tunashukuru kwa kututembelea asanteni jamani hamjambo wanafunzi nashukuru nimefurahi kuwatembelea tena hapa nyumbani asanteni na nataka tu ni kuwahimiza msomi kwa bidii na bila shaka mtafaulu mmenisikiak okay, sawa maisha ya chuu kikuu si marahis wanafunzi <laughs> kazi ni nyingi ingawa kuna raha zake pia kule utapata marafiki wengi na utajifunza mambo mengi mapya kuhusu maisha kwa hivyo msijisikia kwamba eti mnatoka kijiji maskini hapana shule duni au kwa sababu wewe ni msichana huwezi kufaulu yote yanategemea wewe mwenyewe na bidii yake na jinsi utakavyojichukulia mmenisikia wasichana wa kike najua kwamba uwezo mnao ila tu namna ya kuhutumia Sao, saa. Sao, saa, unajua huu ni ushauri na ujumbe mzuri sana kutoka kwa malaika umenifurahisha sana malaika sasa twende ofisini kwangu malaika be mwalimu resi kwa nini aonekana mnyonge hali ni ngumu mwalimu gresi kazi ni nyingi watu wana matarajio makubwa kutoka kwangu sijui nitafanyaje mwalimu <laughs> resi hivi ukitaka kumla ngombe Utamuazia wapi tinini hmm. namaanisha hivi mm-hmm. bila shaka utamla hatua kwa hatua au sivyo basi najua sasa umeanza kuogopa kwa hiyo usije ukaanguka mtihani wako sawa ndio mm-hmm. hebu sikilizaskilz kwa makini kwanzia leo nataka ufanye mambo yako hatua kwa hatua sawa eh? uwezi kufanya jambo kwa wakati mmoja kwanza ujue unachotaka kukifanya maishani mm-hmm. eh? uelekeze juhudi na fikra zako katika kufanikisha malengo yayo asante sana mwalimu grace kwa ushauri wako mm. e, nafikiri tunaweza kununua mashine eh. ya kompyuta hapa oh. na kisha tuanze kuwafundisha wanafunzi masomo ya ict oh, I... C... nini mwalimu grace ict Oh. <laughs> saa imekuelewa kwa hivi kuna mabadiliko makubwa ya teknolojia malm cres kote ulimwenguni mm. mm-hmm. na wanafunzi wana wanapaswa kujifunza hayo masomo mm, sawa <coughs> sasa binti yetu malaika ni kama nilivyokuwa nishakujulisha kujulisha eh, kuhusu lile swala la bwana baraza na mamako yuko hapa kwa hiyo tunataka tulijadili eh, zaidi baba mnasikuelewi funga domo lako haraka malaika lasivyo nzi watajenga makao ndani yake <laughs> siamini yani bado mnadhani mii natakiwa kuolewa eh? eh, eh, eh, malaika mwanangu eh? wajua kwamba bwana baraza anasifika sana hapa kijijini kwetu eh? ni mtu tajiri na anataka kukuposa mwanangunini tena Ei, nataka uwe mke wangu wa mwisho chenza kipusa walangu wajua mke wa mwisho huishia kupendwa sana eh? hmm. mimi nataka shamba langu nitakalokuza chenza zangu maua mengi mazuri na mazao mengine lakini sio mimi kua ua yaani kuolewa hmm. chunga domo lako bwana baraza ni mtu mkalimu atakulipia karo ya chuo kikuu <laughs> na kama hujuavyo bado hatuna pesa za kulipa karo yako ya muula ujao E, na tayari ujue kwamba tumekubali hiyo posa ya bwana baraza na hii ni kwa manufaa yetu sisi sote hapa nyumbani na wewe mwenyewe pia e, wewe huendelee na masomo yako sisi tupate mahari na bwana baraza naye apate mke atakayemsaidia maishani na. sawa sawa bwanabaraza mm-hmm. si unafanya biashara mjini sivyo Deo. sasa kwa nini usiniruhusu ni kusaidie na shughuli zako za kibiashara ili unipe nusu ya mshahara wangu na kiasi kinachosalia mm-hmm. wapatie wazazi wangu mi nadhani kwa kufanya hivyo itakuwa na msaada ku, wa kuimarisha biashara yako huku unanisaidia pamoja na wazazi wangu hii itanufaisha kila mmoja wetu ama sivyo baba sivyo mwanangu mambo hayendi hivyo ala swala hapa ni wewe uolewe na bwana baraza uwe mke wake na si vinginevyo upo upoapo malaika sasa ni mwanafunzi anayeshika mambo haraka lakini bado anajikuta katika njia panda baina ya maisha ya kijijini na yale ya jiji matarajio yake ya chuo kikuu na yale ya kijamii hivi karibuni atarejea chuoni kuendelea na masomo yake je atajimudu vipi ungana nasi tena katika kipindi kijacho cha by ear, kuhusu kazi na elimu ya chuo kikuu unaweza pia kujifunza mengi kuhusu vipindi vyetu vya larning by ear kupitia mtandao wetu wwwdw dw world de mkwaju lbe hadi mara nyingine kwa heri