vele by ear. noah bongo jenga maisha yako yakohujambo na karibu tena katika makala ya tano ya mfululizo wa vipindi vya by ear noa bongo jenga maisha yako kuhusu kazi na mafunzo katika kipindi kilichotangulia malaika amerejea nyumbani kwa likizo na kukuta wajibu na majukumu yake yanaendelea kubadilika na kuanza kutekeleza yale anayojifunza chuoni nyumbani kwao kwa ujasiri malaika pia anayepuka jaribio jingine la wazazi wake kutaka kumwoza mapema sasa amerejea chuoni lakini je ni vipi atakabiliana na masomo chuonihsh marahaba ndiyo msichana nikusaidieje nilitaka kukuuliza kuhusu ule mpango wa mafunzo ya utendaji nyanjani kwa wanafunzi na nawewe kama mshauri wa wanafunzi nadhani unaweza kunisaidia bila shaka huu ni mpango wa lazima ni moja apo wa masharti kwa kila mwanafunzi anayekamilisha masomo aende kwa mafunzo ya utendaji nyanjani wengine pia wamefanya kwa hiyo sioni tatizo kwako wewe labda hunielewi ninakotoka mimi nina tatizo kubwa sijui mtu yoyote mjini licha mpango huu ni lazima hapa chuoni kwa hiyo ni bora uanze kutafuta mashirika hayo ofisi yangu itakupa msaada na uhitaji lakini ni jukumu lako kutafuta mashirika hayo mwenyewe hapa chuoni huwa tunawafunza jinsi ya kujitegemea mbali na elimu ya kawaida tunataka mwende huko nje kufanya utafiti na kutuletea sisi huwa tunawasaidia kuandikia barua za kuajulisha kwa wakuwa mashirika mbalimbali lakini ni lazima wanafunzi afanye bidii kutafuta makampuni yeye mwenyewe sio tunawatupa la malaika sasa ametambua kwamba hawezi kuepuka mpango huu wa mafunzo ya utendaji nyanjani bado amechanganyikiwa na hajui afanye nini anatafuta ushauri kutoka kwa rafiki yake daniel malaika si vigumu hivyo unaweza kuanza kutafuta katika kitabu cha orodha ya majina na anwani au hata katika mtandao wa oh, daniel inanitatiza malaika eh? itazidi kukuchanganya iwapo utaendelea kulichukula swala ili kuwa gumu sasa ai tuanzie wapi tatizo lako heyo ni kwamba unataka kurudi nyuma kila wakati wakatiapa angali hap hii iorodha ni niliyotayarisha ya majina na anwani za mashirika na kampuni ambako wanafunzi wenzangu walikwenda kufanya mpango huu mwaka uliopitaae oh, weni malaika rafiki mkubwa wakutegemewa ningelifanyaji bila yawewe namii umenibususasa hiv hapa kwenye hanimikubusu mm? kweli ndio yeah, umenibusu hapa kwenyeasa azima nami nikubusuim na eh? aimabasinikuusuma <laughs> <lazima> <laughs> <No. laughs> <laughs> kwa mara nyingine daniel amekuwa msaada mkubwa sana kwa malaika na sasa urafiki wao umeanza kukita mizizi changamoto zinazomkabili malaika pia zinawakabili wanafunzi wengine na zimekuwepo tangu mwanzoni njia pekee ya kukabiliana na changamoto hizi ni kujifunza kutoka kwa wenzake malaika kumekuwa usiku naenda kalale ah. ni lazima nijiandae kwa mtiani naboa ah. lakini sindi si hata weo una mitiani wkihi kisha tayari nimepita unamaanisha nini namaanisha nimepita hebu nikwambie mwenzangu unaambia nini iwapo utaacha uvivi wako na kutoka kitandani kuja kusoma utaanguka mtihani na mimi sitakuwepo utakapokuwa ukilia maho nani mimi e. nianguke mtihani mimi e. aunacheza nimekwambia tayari nimepita na hilo na hebu nizungumzie kwa lugha inayoeleweka sind lugha gani unataka angalia hapa hebu angalia umeona eh? oh, mungu wangu Aa. haya ni majibu ya mtihani <laughs> umepata hapi sindi huyo mungu ukafanya nini we msichana nadhani hujachanuka changamka kuna njia nyingi tu za kupita hapana, si hapana sindi sitaki kusikia haya unataka kusikia yapi heb chukua karatasi yako leta huu ni udanganyifu sindi mimi nataka nipite mtiani kutokana <laughs> na juhudi zangu za kusoma na kuelimika sio udanganyifu ni makosa sana sindi. sawa sawa, sawa, sawa. Mi si malaika kama wewe lakini sijali mradi nimepata shahada yangu ya digri sina aja na mambo mengine kwa hivyo usiku mwema na uzome kwa bidii msomi sawa usiku muema. maadili ya malaika sasa yameanza kukabiliwa na mtihani mkubwa je aendelee kushikilia maadili haya au kufuata njia ya sindi maisha yamemgeukia hata hivyo ni kutokana na msimamo wake utakaoweza kumuongoza katika maisha yake huko chuoni sasa ni miezi imepita malaika alipita mtihani wake bila y kufanya udanganyifu na sasa amerejea kutoka masomo yake ya utendaji nyanjani ambako alipata fursa ya kutumia ujuzi aliyousomea chuoni kuhusu masuala ya uhifadhi wa mazingira amerejea chuoni katika mwaka wake wa mwisho na mtiani unakaribia kumaanisha kwamba ana muda wa wiki chache tu kabla ya kufanya mtihani wake wa mwisho pia rafiki yake sindi yaonekana amepata funzo sindi kwani tusipange utaratibu wa kusoma pamoja ilo ni wazo zuri pia mimi na wazo jingine hey, hebu niambie najua mimi sidhani kama utaweza kusomea mtihani wako wa mwisho ukiwa nyumbani huku kazi za kuchunga mbuzi na ng'ombe zikiukodolea macho sindi una maana gani haya ha, ndio maisha yangu ni lazima niwasaidie wazazi wangu na kazi za shambani na maanisha hivi kwa hivyo unaonaje ukiishi hapa jijini kwa muda wa wiki kadhaa hivi hapana hilo hebu subiri nisikize kwanza unaweza kuja kuishi na sisi nyumbani kwetu kweli ndio unaweza kunialika tafadhali ah, usiwe mpumbavu malaika tumeishi na wewe katika chumba kimoja kwa muda mrefu sana ama sivyo lakini kwa sharti moja tu ah, bado sijamaliza nisikize kwanza ukiwa unaishi na sisi nyumbani kwetu tutaweza kusoma pamoja na kutumia huduma ya maktaba ya chuo na yile ya jiji pia pia tutaweza kukutana na wanafunzi wenzetu na kusoma pamoja usifanye dhiak sasa dhiaka ya nini semhay naoniambie ah. yani wesindi sasa umecha kabisa iz mtiani ah. Ah. ebu niambie kwanza bwana unakubaliana nami ama la ndiwo ni rafiki yangu wadhatinaua nimekubali wazo lako lakini kwa sharti moja tu sharti gani tena kwamba pia wewe utakubali wazo langu kwamba wiki ya mwisho alikizo yetu uh-huh. hadi kwetu oh, wazazi kisha nitakufundisha jinsi ya ng'ombe siwezi tutaandamanahad wetuaoka sawa basi tutakamua mbuzi badala ya wewe mimi siwezi kushika ng'ombe ha? au tupange kukutana na danieli hapa jijini badala ya kufikiria kukamwa ng'ombe ama mbuzi misishiki ng'ombe He. ya hapo basi msikilizaji ndio tumefika mwisho wa kipindi chetu cha leo je malaika ataweza kumudu maisha ya familia ya sindi jijini na je sindi naye ataweza maisha ya kijijini marafiki hawa wawili sasa kila mmoja amekuwa mnasihi wa mwenzake na je itakuwaje wakati wa mtiani wao wa mwisho ungana nasi katika makala ijayo ukitaka kusikiliza tena kipindi hiki na vingine tembelea tovuti yetu anwani ni wwwdwwordde mkwaju lbe kumbuka pia unaweza kututumia maoni yako kuhusiana na yote ulioyasikia hadi wakati mwingine kwa heri