Do vele learning by ear Noah bongo jenga maisha yako yakohujambo na karibu katika makala yetu ya sita na ya mwisho katika mfululizo huu wa vipindi vya by ear noa bongo jenga maisha yako tukizungumzia hadithi ya malaika na jinsi yanavyomudu masomo na maisha ya chuo kikuu katika kipindi kilichopita tulisikia jinsi rafiki yake daniel alivyomsaidia kutafuta shirika alikofanyia mazoezi ya mafunzo kuhusu utendaji kazi hadi kumaliza na kufanya mtihani wake wa mwisho sasa familia yake ndiyo kwanza imerejea kijijini kutoka katika sherehe hizo za kufuzu kwa binti yao jijini na bado sherehe hizo zinaendelea kijijini humo afrahua hey, bynakisha e, e, ya ya binti yangu malaika huyu mwanamke aliyevalia mavazi ya ajabu na unyowe ni nanimwadhiri mkuubabamwadhiri mkuusawa mwanangu nakumbuka huyu mwadhiri mkuu alisema kwa mamlaka niliyotunukiwa na baraza kuu la chuo hiki na nawatuza wanafunzi hawa shahada ya digri ya kwanza ya masuala ya sayansi baada ya kutahiniwa na kupita mitihani yao malaika kamao <tuhi> tunafurahia na kujivunia ufanisi wako wa binti yetu <tuhi> na ana akili kama yangu <tuhi> sana tkaka unasema nini e, mbona unasahau haraka hivi nini tena kwamba ulitaka kumwoza binti yetu dada sasa naona hapo unaharibu eti ana akili kama yangu mtoto wangu huyu hiyo akili ni yangu hata huna haya kopenikababa shangatizo tosha yote najua kwamba mlinisaidia kufikia nilipo sasa na najua jinsi gani nitakavomlipa kutokana na juhudi zenu na najua mnajua kwamba bado hatujalipole mkopo si wewe uliechukua mkopo huo ni sisi kama tu vile tulivyokuja pamoja kutafuta pesa hizo pia tutakutana tena kutafuta njia za kulipa mkopo huo malaika malaika b mwalim nina barua yako ati unasema nini mwalimgre nina barua ya malaika ati, nini au ni ule mkopo tuliochukua hapana hapana wow. mama yangu inatoka idara ya wafanyakazi serikalini inasema tuna furaha kukujulisha kwamba umeajiriwa kama afisa wa kilimo nyanjani eneo lako la kuhudumu ni wilaya ya kiamu <Councill Noo! po hindsight> <Now." so> <sm resolve> nimefurahi sana binti yangu umepata kazi hata mi nimefurahi kupata kazi karibu na nyumbani ah, na ilikwaje mpaka ukuajiri na kisha kutuma ufanye kazi hapa nyumbanishangazitizo ah, ungekua umesoma shule ungejifunza mambo haya kabla kumaliza masomo unatakiwa utume maombi katika ofisi za mashirika mengi tumnapia mm-hmm. unawezakutuma maombi utafuta kazi serikalini kupitia idara ya wafanyakazi mm. mm-hmm. lakini pia unawezakukafanya kazi He? katika mashirika au kampuni za binafsi Kukumbe. sasa uh, kwa sisi ambao hatujasoma hata mambo hayo hatuyajui kabisa najivunia binti yangu malaika <laughs> najivunia binti yangu malaika malaika mwanangu hebu eh, njoo hapa tuzungumze kidogo faragani wajua mwanangu miaka minne iliyopita uliniambia kwamba unataka uh, kuboresha kilimo na kiwango cha utoaji maziwa hapa nyumbani Ndiyo. kwa hilo mwanangu naona umefaulu lakini bado nakukumbusha e, nakukumbusha nataka uanze kutafuta mchumba e, manake wewe si msichana mdogo tena bwana eh. mchumba kwa nini malaika umekasirika hii ni siku yako eti shangazi nadhani umeona wasichana wengine tuliokuwa pamoja sasa wameolewa shangazi na wamekuwa mama wa watoto no, na we unataka kuolewa binti yet haupana shangazi nafurahi kwa elimu iliyoipata lakini lakini nini tena wewe ni kelelezo hapa kijijini natambua hilo shangazi lakini mstakabala wangu ni upi ukizingatia tamaduni na kiwango cha kijijini nafani we nimeolewa shangazi na mama wa watoto wanne na huku ndio mwanzo unaanza maisha ya taaluma sasa marafiki zangu watakuwa akina nani shangazi He? sasa kumbe umeona umekuwa usijali usijali binti yetu bwana utapata marafiki huko kazini yule kijana ni nani yule anayekuja kule malaika maafisa wa serikali wamekuja kuchukua ukaanze kazi mara moja hii jamani wow, daniel daniel jamani umefika nimefurahi kukuona daniel danielskamoni oh, nyeuti your... Mar- maraba, maraba. Jee, mwona, Ehe, u je namwona msichana wetu akipepesa macho yake uwe kijana Naam wewe ndo nani vile? Ha, vipi tena wewe unaulizamasamewaaoa heshimhakuna cha mume wangu wala kitu gani mimi ndo baba mtoto mtotoamtakauleweio lakini unajua tena uh, sio vijana kutoka vijijini wanakuja hapa tu wakosa heshima nataka kujua huyu ndo nani na mtoto mtotowako anataka kuolewa watoto anaitwa kuolewanataka watotoanaitwabab ee. huyu ni rafiki yangu tangu tukiwa chuoni rafiki yako tangu mkiwa chuonii Ah. Ah, kweli mungu ni wameujiza iti kijana nam serikali pia inakupa gari samani sija kuelewa vizuri labda ungerudia kidogo daniel na anadhani kwamba unafanya kazi serikalini hapana oh. <laughs> sifanyi kazi serikalini mimi nafanya kazi na kampuni ya kibinafsi sasa umetumwa na serikali <laughs> <laughs> anti ungepoko akili na fadhali yao ya ofisa wa polisi bana mnachekesha nilitumwa maombi ya kutafuta kazi katika sekta ya kibinafsi na kisha nikaajiliwa baada ya kuojiwa na mameneja ya kampuni hiyo yaonekana wanakulipa vizuri malaika be kwa nini usiajiriwe huko ili tuweze kulipa mkopo na uwe na gari pia wewe shangazi wengine hutafuta kazi nje ya nchi lakini mimi tayari nimefanya uamuzi nataka kufanya kazi na serikali na nia na madhumuni niwasaidie watu wangu Aha. <laughs> wewe ni msichana mwenye busara sana mwanangu ni kama babako tuha kakangu sasa umeanza kunikera kitu gani tena busara hiyo ilianza lini tangu kuzaliwa si wee tena unajua unakumbuka wewe ulitaka kumwoza msichana huyu mara ya kwanza oh, na tukizungumzia swala hilo hilo la ndoa unajua sasa binti yangu wana thamani gani ya ng'ombe nathan mume wangu na, kitu gani sikubaliani nawe mzeetunasema e, nini ndio unafikiri utaweza kumchukua binti yangu hivi hivi tu hebu nikueleze we kijana siju anakuita nyinyi vijana wa siku hizi nyamaza kaka yangu babakituganizz e, mimi ndo mwenye mjiama mmi ndo mwenyenasema niize nilitaka kusema thamani yake sio idadi ya ngombe ambao unawafikiria wewe eh. ni zaidi na fahari mkubwa kishe <laughs> <laughs> ujasiri na uamuzi wa busara aliyouchukua malaika kushinikiza kujiunga na elimu ya chuo kikuu sasa umempa mafanikio yale yaliyoonekana kuwa hayawezekani yamebainika kinyume hii ilikuwa makala ya sita na ya mwisho ya mfululizo wa vipindi vyetu vyabr kuhusu elimu na maisha ya chuo kikuu mchezo huu umeandikwa na njoki mohoho ukipenda kusikiliza tena kipindi hiki na vingine tembelea ukurasa wetu wa mtandao wwwdw worldde mkwaju lbe hadi wakati mwingine kwa heri