vele by ear. noah bongo jenga maisha yakoujambo wa mpenzi msikilizaji popote pale ulipo na karibu kwenye sehemu yetu ya nne katika mfululizo wa mchezo wa redio noa bongo jenga maisha yako bado tuko katika masuala ya teknolojia mpya ya habari na mawasiliano katika mchezo huu wa leo kwa jina kucheza na kulipa yani play and pay katika kipindi kilichotangulia baada ya Zapcom kuzindua huduma za mtandao wa intnet kijijini mwake biashara yao sasa imeimarika haraka kuliko ilivyotarajiwa pia wameweza kuwashawishi wateja wao kutumia simu zao za mkononi kuunganishwa na mtandao wa intanet hatimaye george anaanzisha biashara ya kuuza kadi za simu ambayo inamletea faida hata hivyo kundi zima sasa limeanza kukabiliwa na changamoto zinazoambatana na huduma hizi mpya hasa katika mazingira ya kijiji ambacho miundo misingi yake ni duni je biashara yao itafaulu katika mazingira haya endelea kutusikiliza <coughs> haiwezekani I- inatumika Haku- hakuna ah. yani kupata plegi yote hapa kazini mzee kuna nini tena una shida gani nitawezaje kuwa sawa ikiwa siuwezi hata kusikiliza kusikilizastsheni nipendayo mimi kwa nini usiweze kusikiliza mzee ha? una haki ya kufanya hivyo hapa ni kwako e, hilo ndilo tatizo bwana we siwezi kuwa nazunguka huku na huko hapa mkahawani na redio yangu mkononi nikionekana mgeni kama kukwa lenye shewa redio yangu inapaswa kuwa imeunganishwa kwa plei fulani ya stima hapa ndani stima stima radio unaelewa zapu ah, kumbe sasa naelewa shida yako mimi heti nina shida hapana zapu sina shida sina shida wewe ndiye mwenye shida bwana wewe na hawa vijana wote wote walio hapa mnatumia plegi zote za stima za hapa mkawani hebu angalia angalia watu wote hapa kijijini wanakuja kutumia stima yangu kuchaji simu zao hapa kwa nini kwa nini wanafanya hivokwa sababundio e, kwa sababu kwa sababu, we... Ndiyo. kwa sababu yako wewe zapo wewe na hizi kompyuta zako nyingi tu na sasa kila mmoja hapa kijijini anakuja hapa na simu yake mkononi waya masikioni na wengine kwenye plei za stima kwanza steamer, umeona bilia stima way hivi karibuni umeona amjamboni nyote mnajua ni nini kiunganisho cha stima unaona unaona kila la hapa inatumika kwa hivyo tukiongezea kiunganishi kingine cha stima kila mmoja wetu atapata nafasi ya kutumia stima kutajia simu yake hey, hey, o- omwa ah. subiri yakeusfansubiiwanzk usipa... ah. saso ah. Zabu. sasa tumejikanga na mafuta yetu pole sana mzee ndio hatukujua kuwa mwishoe hali itakuwa hivi kwa kweli hamna habari ni kwa kiwango gani mnavyoathiri biashara yangu dhamira yangu katika biashara hii ni kuwauzia wateja wangu chakula kizuri kila siku na haijatokea hata siku moja kwa akili yangu kwamba ningetoa huduma za stima kwa zaidi ya watu ishirini He? watu wanaovamia mkahawa wangu kuchaji simu zao lakini mjomba inatakiwa ufahamu kwamba sio watu wote waliona stima majumbani mwao na bado wanataka kutumia simu zao kila wakati He? sasa kwa kwanini kwa nini mtu anunui teknolojia mpya na hana uwezo wa kuidumisha kama ujuavyo sisi hapa barani afrika hatuna zile huduma zinazotajwa na mataifa yaliyostawi kuwa huduma za kimisingi lakini haina maana kwamba tuendelee kubakia nyuma kwa sababu ya ukosefu wa huduma hizo ni lazima tujikakamue kusonga mbele na wakati hatuwezi kuambia watu wetu et wasinunue simu za mkononi kwa sababu ya ukosefu wa stima nyumbani kwao kuchaji simu usemavo ni kweli lakini, l- lakini, A, sawa mjomba tutachanga kulipabilia stima na gharama zingine zote ndogo ndogo hilo silo swalo tunalolizungumzia hapa tatizo ni kwamba siwezi tena kuendesha shughuli zangu za kawaida kwa sababu legi zote zinatumika He? na sasa hata fyuzi zote zinalipuka mara kwa mara hamwoni tunakumbwa na tisho nyinyi moto unaweza kutokea wakati wowote hilo ni kweli usemavyo mjomba lakini hata hivyo hebu tumtafute fundi wa umeme mara moja aje akague mahali hapa na hiyo ni kumaanisha gharama zaidi kwani mimi pia nahitaji plug yangu peke yangu He, yangu niitumie kwa hii iliochakaa sawa tumekubaliana mjomba sawa mjomba hakuna hmm. lakini pia hata hivyo haidhuru unaweza kuendelea kusikiliza vya redio kutumia simu yangu ya mkononi ayashikatuma kusikilizia 음음음음음음음음 <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> omwa kwa nini huchukui simu ha? tumekuajiri katika ofisi hii kufanya kazi zote za usimamizi ikiwa ni pamoja na kujibu simu hatuwezi kukulipa mshahara ikiwa huwezi kufanya kazi yako ipasavyo na hii ni pamoja na kujibu simu tunapokuwa nje ya ofisi lakini ni kwa sababu sina pesa sikiza bila kufanya kazi huwezi kulipwa mshahara na hiyo ni kusema huna kazi ni marangapi utaachishwa kazi ndani ya muda wa mwezi mmoja polepole hey, hey, bwana pole, bwanazapu hey, usio mkali namna hiyo sikuwa na pesa kwa simu yangu oh nilitaka sana kuzungumza nanyi kwa simu na hata marafiki wangu wote lakini nitafanyaje ikiwa sina pesa za kununua kadi sio wewe pia mjomba kilu anasema hakuna haja ya kuwa na simu ya mkononi iwapo hatuwezi kuzichaji nyumbani una simu na huna pesa za kununua kadi kwa nini ha? kwa nini wasiweke matangazo ya biashara kama vile kadi bora na zabei nafuu na kadhalika ah, siku yangu imeanza vibaya wewe wewe mimi sitalipia sasa ni nini tena ah, kuna shida gani hebu tazama tazama hii skrini ya kompyuta eh, ina nini mimi, mimi sioni kitu giza tu <laughs> unaona eh? hakuna kitu nimesubiri hapa kwa zaidi ya muda wa dakika kumi hivi na hii kompyuta haifunguki kwa nini haifunguki kwa nini inafunguka polepole mimi nimetumia pesa nyingi na huku sipati huduma ninazozihitaji bwana eh? kasi ya kompyuta yako ni ya polepole pole sana kushinda hata mwendo wa kobe barani afrika <laughs> la hasha si kama kobe hmm. basi tuseme ni mwendo wa konokono kusema kweli mimi siwezi kukulipa kwanini iwe hivi lakiniabkum binamu yangu sija kusikia ukiongea kwa muda sasa je unaendeleaje na biashara yako mimi shangazi naendelea vizuri L- lakini nahitaji ushauri wako kwani umepatwa na matatizo unaonekana mnyonge na mwenye shida nyingi una shida gani zapu kusema kweli shangazi najii si mnyonge sana siku yangu ilikuwa mbaya sana kwanza huduma zetu za mtandao wa intaneti zimekuwa za pole pole sana na hata simu yangu imeisha moto sasa pili hatukuwa na umeme karibu siku nzima baada ya kutokea matatizo kazini lakini hata hivyo mbali na hayo unataka kwenda sasa betri yangu ya simu imeisha moto kabisa zapcom uh, unaweza unaweza zazaunaweza hey, zap mwanangu unaonekana mwenye majonzi mengi sana kesho pia ni siku mambo huenda yatabadilika unahakika mjomba Ehe. lakini hata hivyo huu ndio wakati ninapohitaji sana ile supu ya mbuzi Ehe. unajua itaweza kunichangamsha japo kidogo Ehe, pole sana zapu leo hatukuwa na nyama ya mbuzi kwa hivyo ah, pole pole sana ni sawa na kuweka kileo kipya katika chupa za zamani ingawa zapo amekuja wa na wazo zuri la teknolojia mpya ya mawasiliano je atafaulu hasa katika sehemu za mashambani barani afrika au wazo hili atalitupilia mbali je mjomba kilu baada ya shida alizopitia atakubali kuendelea kuwa mshirika wa kibiashara na kundi hili la vijana kwa hakika teknolojia hii ya mawasiliano ya kisasa ni kama mkondo wa mto na ukiyavulia nguo basi huna budi ila kuyaoga lakini je zapcom na kampuni yake itanusurika katika dhoruba hii ukitaka kukisikiliza tena kipindi hiki au kupata maelezo zaidi kuhusu vipindi vya noah bongo jenga maisha yako tembelea mtandao wetu anwani yetu ni wwwwwdde mkwaju lbe na ukiwa na maoni usisite kututumia itakuwa furaha yetu kuyapokea na kufikia hapo msikilizaji hatuna budi ila kufunga virago na kuondoka studioni hadi wakati mwingine kwa heri You have to listen to some of my solutions.