vele by ear b jenga maisha yako yakoujambo msikilizaji na karibu kwenye makala ya noa bongo jenga maisha yako tukiwa bado tunazungumzia masuala ya teknolojia mpya ya habari na mawasiliano katika sehemu hii ya 8 kwa jina hatua za kuchukua kabla ya kuingia mtandaoni <tri> kwa hakika nnazeeka mimi ili kuwaje nkaiacha hapa <tiple> na sasa nalazimika tena kurudi hapa mkawani usikuwagiza hivi <tiple> kweli naanza kuzeeka mimia na wale wote wanafanya nini pale pembeni kwa nini wamezingira kompyuta moja namna hii saa hizi na usikuagiza namna hii mnafanya nini hapa usiku usikuwa nauliza mnafanya nini, Mse, mjomba, kuja, <laughs> nini hapo usiku kama huu amekuja huo nini hapo kinachowashangazamnafayannuna kiunanificha nini hebu hebu mjomba akia mungu mjomba, kitu. E, ha, ha, hakuna kitu, ha, eh. kitu hakuna unanificha kitu. Kitu. Eh. Una nini wewe? Mm? Una nini nini ni hizi hizi kompyuta kompyuta kompyuta zetu songa mnachodai wewehzinanini omputebone B- anyarakaenataka so... eh. Ni... kuona hicho mnachodai si kitumjomba si kituc hata amwoni aibu eh. <laughs> mnafanya nini hapo <laughs> kutazama picha za uchi wa watu zilizojaa uchafu oh mungu tusamehe dhambi zetu mnafanya nini sasa nimi. <gulia> si jambo la kufurahisha george umeniudhi sana tokeni nje araka toka nyote tokeni nje <gulia> lakini mjomba siunajua bado sijamaliza zamu yangu ya usiku bado tuna toye... zamu yako imeishia hapa sitaki tena kuona upuzi wenu huu katika mkahawa wangu tokeni nje nyote toka haraka na kisha mtoe hizi kompyuta zenu zitoeni nje nje nyote harakaaiusinite mjomba, mjomba tena usijaribu usithuputu sitaki tena kushirikishwa na upuzi huu katika mkahawa wangu kuanzia leo na ufunga toka I I hey, george nini kinachoendelea hapa mnafanya nini kwani mumeamisha huduma kutoka ndani ya mkahawa wa kula foods hadi langoni hebu <gasps> subiri hizi kompyuta zinafanya nini hapa nje ha? kwani kumetokea A-a. moto kwa nini hamkuniita ndiyo zap kisha moto mkubwa sana A-a, george kwa nini hamkuniita nini kimechomeka kichwa cha mjomba kilu gorgi kwani unaanza wazimu unazungumzia kuhusu nini wewe wewe hebu njoa hapa ndani upesi haraka harakaa oi umefanya nini hakika hakikaa sio mimi niamini sio mimi george ni nani eh? mumeanza mbinu za kuniibia umefanya nini sikiliza sabi. ni, ni, ni stom alikuwa akitazama hizi kama ungefika hapa haraka wewe ungepoteza kila kitu ungekuwa na cha kutegemea siku za usoni bwana meneja hebu ueleze hawa vijana hawa kwa sababu najua pia wewe unatumia hizi huduma za intaneti ofisini mwako lakini sidhani unafanya mambo haya usiwakasirikie mzee bado ni vijana na ukosea lakini sisi ni washirika wa kibiashara bwana na mambo haya yataathiri sana biashara yangu mbali na hayo ni watoto wangu pia kwani hivi ndivyo tu, tunavyowalea watoto wetu siku hizi sikiliza mzee pia mimi nina watoto wa kike na wa kiume enzi ya sasa ni nyingine siku hizi maisha yamebadilika sana mzee watoto wa siku hizi wanasoma na kuolewa mambo mengi haraka sana kwa hivyo siwakasirikie hebu subiri kidogo labda kimsingi ni jukumu letu mimi na wewe ni kuwapa ushauri na mwongozo bora ah, samahani sana mzee lakini naomba tafadhali usitufukuze hapa mimi tayari nishawafukuza hapa nimewaambia mtoke mwende hamkusikia toka tafadhali mzee hawa ni vijana wamefanya juhudi kubwa sana kwa hakika nimefurahishwa sana na kazi yao wana uwezo wa kufanya mambo makubwa zaidi yawo mzee kila jambo geni lina changamoto zake vijana wa enzi ya sasa wanakumbwa na changamoto nyingi sana kuliko wakati wetu ah, una maana gani kusema wanakumbwa na changamoto wewe unakumbuka enzi zetu tulilazimika kutembea mrefu zaidi kutoka kuchota maji ah, ha, vijana wameharibika hawa lakini ni watoto wetu wanalelewa katika mazingira tofauti sana na yale tuliyokuwa tukilelewa wakati huo jukumu letu sasa ni kuwafunza na kuwapa mwongozo sio kuwapuuza hata ukimwona ameketikandokando ya barabara kwenye baridi kali bado jorji ni mtoto wako kweli kabisa mwambie bwana meneja Ma- funga mdomo wako wewe kijana hamuwezi kutazama picha zisizofaa eti kwa sababu zinapatikana bure mtandaoni lakini si makosa yetu bwana meneja hizi picha zinapatikana kila mahali na ni kwa kila anayetaka kuzitazama picha hizo sasa sasa kwa kuwa kwa urahisi hiyo isiwe sababu ya nyinyi kupoteza utu wenu ah, zapo na wasiwasi sana jukumu lako kubwa ni kuwapa mwongozo bora hawawenzio wewi ndio kiongozi wao bwana kwa nini mjomba kwa nini iwe mimi mimi sina haja ya kupewa majukumu tayari yashamaikaya lakini sasa tufanyaje kuhusu swala hili bado bado siamini macho yangu kwamba uchafu huu unafanyika hapa katika mkahawa wangu haya sawa mjomba nimekusikia nitazungumza nao lakini kwa sasa sasa mzee naweza kurudisha kompyuta zangu hacha haraka zako hizo utazirudisha kwa shati moja tu uh-huh. hakuna tena u- uchafu huu hapasawasawao e, na pia umilikaji wangu wa hisa katika biashara hii yako utaongezeka kwa asilimia kumihaiwezekani eh? eh. ah, ah, hi mbali na hayo pia mtagharamia bili ya stima hey, jamani bwana ah, ah, meneje hebu naye tafadhali nani mimi mimi? Ah, ah, ah, ah, ah. mimi simo kabisa katika swala hilo kila mmoja abebe mzigo wake zacom na tena saa nzima ya kuambwa viazi angalau kwa wanachama watatu wa timu yenu kila siku kwa wiki tatu Ah, yeah, mjomba um, haiwezekani eh? lakini kwa vile mmenifunza mambo mengi sana nitapunguza muda huo kutoka wiki tatu hadi moja He, kuambua viazi tumashallahwaona hey. hey. eh? mambo ay sasa biashara yetu imeanza kuimarika tena ndio george ndio lakini eh, tutajuaje kama bado wanaendelea kutazama hizo picha chafu jambo la kufanya sisi tutawaonya wakome kabisa tabia hiyo ipi eh, vipi george mimi sitaambua viazi tena lakini tunaweza kwa shauri kufungua e, e, tinini wewezapo muna wazimu kutazama tovuti zenye habari ya kuelimisha ay endelea anakusikiza habari zenu alo samahani kidogo samahani tulifunga kwa siku chache tu zilizopita lakini ni kwa sababu baadhi yetu walifungwa tovuti ambazo ni chafu aya sawa sawa na, naendelea naomba masikio yenu tafadhali naomba masikio yenu kwa hivyo kwanzia leo na kwa muda wa jumamoja lijalo tutakuwa tukiwapa muda wa dakika kumi tu kufungua tovuti mbalimbali mbali bila malipo <coughs> sap, sap, malipongoja <coughs> mwasikia dakika kumi sisi sote hapa kufungua tovuti za burudani na elimu <coughs> dakika kumi sisi sote hapa kufungua tovuti za burudani na elimu <coughs> aa, aa, sikizeni aya, aya lakini hamtagaramia muda huo mnasikia hamtagaramia muda huo kabisa ni bure aya hebu tuanze andika wwwdwworldde mkwaju lbe georgi lakini haiwezekani hm? haiwezekani kwa muda huo kufungua kusoma na kusikiza vipindi vya redio vya learning by ear hmm? wewe fanya hivi hebu fikiria jambo linaloweza kuwasaidia mimi bado nina kazi ya kufanya <coughs> <coughs> <coughs> ushaona sasa bwana zabcom kundi hili la vijana lina kutegemea wewe kwa ushauri na mwongozo haya hebu chukua hmm? hii hapa supambuzi ah, asante sana mjomba ama kwa hakika huduma za mtandao wa intnet ni za manufaa makubwa kwa habari za kujielimisha na burudani je ni changamoto gani nyingine tunazoweza kukumbana nazo katika matumizi ya huduma za teknolojia hii mpya ya mawasiliano na mtandao wa intanet ungana nasi wakati mwingine katika kipindi kijacho ili ufahamu mengi tu yatakayojiri pia unaweza kutembelea mtandao wetu anwani yetu ni www dwworldde mkwaju lbe hadi wakati ujao na kuaga kwa here