by nbongo jenga maisha yako ujambo msikilizaji mahali popote pale ulipo na karibu kwenye makala nyingine katika mfululizo wa vipindi vya noa bongo jenga maisha yako tukiwa bado tunazungumzia teknolojia mpya ya habari na mawasiliano katika sehemu hii ya tis kwa jina ustawi wa biashara Uh, eh, georgi hatuwezi kuendelea kufanya kazi hivi eh? tumekuwa tukifanya kazi sa nyingi zaidi kila siku ya wiki sawa saasapp najua umechoka mjomba kilu sasa anafikiri ni miacha kazi yangu ya kuwahudumia wateja hapa mkaawan sasa nitamudu vipi kazi zote hizi mkaa wa chakula hapa kula f na kibana cha huduma za nne mi siwezi kuwa kila mahali wakati mmoja na we yote ay unaelewa George yaani unafikiri wateja watakusubiri wewe hadi hadisangaianakuja mjombaa lakini leo tutahudumiwa kweli tumesubiri zaidi ya dakika ishirini na tano sasa nafikiri bora uweke kipimo cha muda wa mteja kutumia kompyuta eh? hmm, kompyutaa siwezi tena o oh, mumbi ni wewe afadhali ah, sasa tumefurahia sana kukuona tena hapa tunakujali sana mumbi habariahabari jorgi kwanini mnaonekana wa chovu hiviwe njo hapa unisaidie bwana tunataka kompyuta eh? o kwani lazima nije nikuvute kwa kamba wewe eh. karibu sana mumbi karibu katika mkahawa huu wa kula ula td ambao sasa huduma zake zimeboreshwa ni hivi fanye ni hivi nyinyi endeleeni kushughulikia tatizo hili na mimi naenda kuhudumia wale wateja kakangu zap, nafikiria sasa umefika wakati wa kupanua biashara yetu upanua biashara mumbi eh? ikiwa tayari sasa tunashindwa kutosheleza mahitaji ya wateja tulionao itakuwaje tuzungumzie suala la kupanua biashara hii ningependa kualika mji ofisini mwangu kwa mazungumzo ya kutafuta njia bora za kuboresha huduma hizi za mtandao wa intnet <muchilio> asanteni sana kwa kufika kwenu hebu piteni kwa makini mapendekezo haya tunapasa kufungua matawi zaidi ili kuwezesha wateja wetu kuwasiliana vyema na kwa urahisi zaidi na jamaa zao na ili kufikia hilo tunahitaji kufungua matawi katika vijiji vyote hapa wilayani mm. mumbi hilo ni wazo zuri sana lakini nadhani mapendekezo haya umeyatoa mapema mno hata hivyo weweendelea mimi nakusikiliza napendekeza kuwekeza zaidi katika mitambo ya kompyuta mm-hmm. lakini tukifungwa matai haya mm-hmm. mahali pamoja na wala sio kila lokesheni kote wilayani kisha tutajaribu kuwafunza wateja wetu wote jinsi ya kutumia vyema vyumba vya mazungumzo mtandaoni <laughs> binti yangu mumbi sasa ndio unazidi kunichanganya kabisa wakati mtakapoanza kuzungumzia swala la chakula yaani kupika na kupakua na huduma nyinginezo mkahawani hapo nafikiri nitaweza kuchangia zap mbona umenyamaza kimia chako kina mshindosivyo mumbi nafikiria tu bado nalifikiria suala hilo kwa undani zaidi ni wazo zuri sana ya chat yahat aeboo na tovuti nyingine yoyote ile iliyoko mtandaoni na pia nimeanza kuipenda zaidi huduma hii Eh, ni kupe chakula jo hapana mjomba mi nitakula baadaye a lakini pia unaweza kuendelea maanake zap nadhani unaelewa nina maana gani na kila mahali tutakapoanzisha huduma hizi mjomba kile anaweza kufungua mkahawa mwengine wa kula tu foods kwa kufanya hivi biashara yetu itaimarika hata zaidi eh, mumbi hilo wazo umeliboresha zaidi kabisa eh? lakini kwa hilo naona tunahitaji mapendekezo ya biashara sasa kutoka kwa nani tena George, nitatafuta kielelezo cha mapendekezo kwenye mtandao wa internet nikipata nitajaza kisha tutajadiliana eh, msichana <laughs> <laughs> yaonekana pia wewe umewahi kunywa supia mbuzi eh? <laughs> sasa tunaweza kuendelea na kazi mumbi nina wasiwasi kwamba wafanyikazi wapya tutakao waajiri hawaza kuwa na ujuzi wa kutosha kuwahudumia na kuwapa mafunzo ya msingi wateja wetu haswa kuhusu njia bora za kutumia huduma hizi hapo ni kweli kabisa kakangu kakanguzapo tuna uhaba wafanyikazi wenye ujuzi wa kutosha na sisi hatuwezi kuwa kila paha hmm. najua mtu anayeweza kutusaidia hebu, hebu subiri nimpigie simu halo shangazi bongi habari unanisikia kuna kelele sana hapo ulipo na, na kwani uko wapi habari za jioni zapo watu nyumbani hawajambo habari za asubuhi ni njema shangazi shangazi lakini kwa nini unaniamkia habari za jioni ah ni jioni hapa mimi niko eh? marekani wapi marekani tangulini shangazi na na inakuwaje mimi nimepiga simu nikitumia nambari yako ya hapa nyumbani na bado nimekupata eh? kwani hutumii nambari za marekani zacom usiwe mjinga hivyo simu yangu ya mkononi ni ile inayoweza kushika au kutumika kila mahali niendapo yaani ni, yani, ni oh haya sawa hata hivyo nataka kukuuliza swali moja tu hebu kwanza niweke kipaza sauti kwenye simu yangu mumbi nata nd nimefika mumbi na georgi wako hapa na mimi shangazi tunahitaji msaada wako tunahitaji kuwafunza watu wengi zaidi ili watusaidie katika biashara hii yetu ya huduma za intnet hapa mkahawani na mengine tutakayofungua kila mahali hivi karibuni ah, ah. hakuna haja ya kuingia harama zote hizo mnachohitaji kufanya ni kuwatafuta vijana wa chuo kikuu ambao wako likizoni na hakika watafurahia huduma hizo za intaneti mbali na kujipatia riziki wanapokuwa likizoni ah wazozuri sana shangazi bongi samahani sasa muda wangu umekwisha kuna watu ambao wananisubiri lakini unaweza kuungana nami kwenye anwani yangu ya facebook samahani lakini kwaherini sasa muda wangu hau nami ah, ah, shangazi subiri tafadhali niletee kwaheri zap mumbi kwaherini ba eo wow. wow. hey, jamani kidogo swali hapa eh? manake kuuliza sio ujinga hii facebook ni nini george facebook ni tovuti ya kijamii inayowaunganisha watu kutoka sehemu mbalimbali na watumiaji wanaweza kubuni makundi ya kirafiki au wanafunzi katika eneo mji au mahali popote pale na kubadilishana habari katika tovuti hii wanaweza kutoa maelezo yao kwa ufupi na kubadilishana mawazo habari na matukio mbali mbali miongoni mwao sasa jamani eh? kwa nini mimi siri yangu nimweleze mtu mwingine na kuna haja hao watu wengine kujua habari kunuusu hilo hmm, ni swali zuri sana ori lakini hata hivyo mtu anapaswa kumfahamu vyema anayebadilishana naye habari na pia habari zenyewe lazima ufikirie sana kuhusu namna ya kuhifadhi siri zako unaweza kuwaalika watu kujiunga na tovuti ya facebook na pia wao kukualika katika mtandao wao hata hivyo ni wamuzi wako pia kuna tovuti nyingine za kijamii kama vile Five, google vilele yahotwitt sasa chuo kinafungwa lini mwezi ujao kwa nini unauliza mm-hmm. kwa sababu nataka kukupatia kibarua kufanya nini sasa huyu zapo anafanya nini natumai shinikizo hili halijamfanya na wazimu wewe zapu wewe kwani unazungumza na mashini wewe ah, sivyo mjomba nawasiliana na eric unamkumbuka yule mtoto wa alis ambaye yuko chuo kikuu jijini hapana ah, zapu hapana unaongea na kompyuta mbona eric simuonierip ah, mjomba yuko hapa sal mtoto umeshikwa na wazimu wewe, zapu, apa, wewe. yuko simwonip Hebu, hebu tazama huoni mtu akinijibu tunawasiliana naye hivi sasa ni yeye anasemaje msalimie mwambie niko hapa hapa hpaaya eri mjomba yuko hapa ana kusalimu unamkumbuka mjombake george hayasasa unaona amenijibu hebu nikusome ujumbe wake alioandikasoma e, habari mjomba kilu bado unapika ile supu tamu ya mbuzi yaani <laughs> e, e, yaani unazungumza naye sasa hivi e. kwa kutumia vidole vyako vyakotkabisa ajabu hebu e, muulize zapu muulize atakuja lini kunywa supu yangu ya mbuzi fanya upesi Aya. mwandikie muulize kila siku mjomba kilu anajifunza mambo mapya kwa mengi zaidi ungana nasi kwenye kipindi kijacho cha noa bongo jenga maisha yako ili upate kujua yale yatakayotokea kwenye makala ya kumi na ya mwisho katika mfululizo wa mchezo huu wa redio kuhusu teknolojia mpya ya habari na mawasiliano ukipenda kukisikiliza tena kipindi hiki tembelea mtandao wetu anwani yetu ni wwwdw d mkwaju lbe hadi wakati huo basi kwaheri kwa sasa