Maelfu ya watu wa tabaka mbalimbali walikusanyika kwenye kanisa la Mirembe hii leo kwenye misa ya wafu kuiombea roho ya marehemu Godfrey Binaisa. For if we live, tukiishi tunamwishia Mungu na tukifa ni kwa ajili ya Mwenyezi Mungu, kwa hivyo ikiwa tutaishi au kufa, sisi ni wana Mungu. We are the Lord's. Baada ya vuta ni kuvute kati ya familia ya marehemu na serikali ya Uganda kuhusu ni wapi anapofaa kuzikwa, marehemu Binaisa alizikwa karibu na wazazi wake kwenye eneo la Latete kinyume na pendekezo la baadhi ya maafisa wa serikali waliotaka azikwe Kololo, mahali ambapo pametengwa kwa ajili ya kuwazika marais. Wengi walimsifu Binaisa kwa mchango wake wa kuandika katiba ya Uganda ya mwaka 1967 ingawa kabila lake la Buganda lilimuona kama mwanasiasa ambaye itumika na tawala zingine kama utawala wa marehemu Rais Milton Obote aliyotoka kwenye kabila la Langi kuliangamiza kabila la Buganda kwa kupendekeza kuvunjwa kwa ufalme wa Buganda. Akizungumza kwenye misa ya wafu, binti ya Binaisa na Kalema alisema, let's not rewrite history. Hiyo si historia nzuri na haileti maendeleo, inakuza chuki. Tafadhali tusiishi na vidonda ambavyo vitasababisha mgawanyiko. You know, let's not stay in the wounds, you know. Waziri Mkuu wa Uganda Profesa Apollo Nsibambi aliusifu utawala mfupi wa Binaisa ambao ulikumbwa na changamoto nyingi za kukabiliana na vikundi mbali mbali vya kijeshi. Wakati siasa za wakati huo ziliongozwa na jeshi la kigeni la Tanzania lililoitwa Wakombozi. Hilo ndilo jeshi lililosaidia Uganda kumwondoa Idi Amin. Kama Tanzania ingeunga mkono Binaisa, ingesitisha mapinduzi ya serikali. huku uzuri wa marehemu ukitukuzwa, waziri wa ulinzi Amama Mbabazi alidokeza udhaifu wake wa kutosikiliza mawaidha ya wa washauri wake wa kisiasa, jambo lililochangia kupinduliwa kwa serikali yake na tume ya kijeshi ya baraza la kitaifa Uganda National Liberation Front mwaka 1980. Kinyume na mazishi mengine ya marais, mazishi ya Binaisa hayakuhudhuriwa na marais wa kutoka nchi nyingine. Rais Museveni wa Uganda peke yake ndiye aliyehudhuria ya. Binaisa atakumbukwa kama wakili wa kipekee kutoka Uganda ambaye alitumika kama mshauri wa masuala ya kisheria wa malkia wa Uingereza Elizabeth. Binaisa amezikwa kwa heshima zote anazostahili rais. Alizaliwa mwaka 1920 na amewawacha watoto sita na wajukuu wanne. Kwa niaba ya Dochvele kutoka Kampala na ito Leila Ndinda.