Chama cha Tadea kimejiandaa vizuri sana, na kwa mara ya kwanza tunategemea kupata majimbo ya ubunge kule bara, madiwani na hapa Zanzibar tunategemea kushinda katika kiti cha urais, na tunategemea kushinda katika baraza la wawakilishi, na tunategemea kwamba wakati wa kampeni ukifika, chama cha Tadea kitauza sera zake, na kwa mara ya ya kwanza tunategemea kwamba tutaungwa mkono na watu wengi, na kuna maajabu mengi yatatokea. Bwana Hatibu, kama ambavyo umesema, pindi kampeni zitakapoanza huko visiwani Zanzibar, Mtaweza kuuza sera za chama cha Tadea. Si vibaya tukapata kufahamu sera hizo ni zipi? Kwanza, chama cha Tadea kitahakikisha kwamba kila mtu anapata mm, ule mlo unaostahili, kwa sababu ukiangalia leo hapa Zanzibar, kuna watu wanakula chakula kibovu. Kwa mfano, kuna mchele hapa, ndugu yangu, unaitwa mapembe, si mchele wa kula binadamu. Sisi chama cha Tadea tumefanya utafiti kwa kutumia mad madaktari bingwa, na wanapata maradhi ya tumbo, wanapata maradhi ya kensa kwa sababu wanakula mchele mbovu. Tuta, tutaondosha kabisa ile kodi ya chakula ili kuwafanya wafanyabiashara walete vyakula vizuri zaidi na vile vile tutaweka madaktari sehemu za airport na sehemu za bandarini kuhakikisha Zanzibar hakuingii vyakula vibovu. Wewe ni mgombea urais huko Zanzibar kupitia chama hiki cha Tadea, lakini tukiangalia kwa upande wa visiwani Zanzibar kuna hivi vyama viwili ambavyo ndivyo vinashika kasi sana, cha CUF pamoja na CCM, ambacho ni chama tawala. Hamuoni kwamba mnaweza mkawa wasindikizaji tu katika uchaguzi wa mwaka huu ukizingatia kwamba vyama hivyo viwili vikuu vina wanachama wengi sana au mnaamua tu kushiriki katika uchaguzi huu kwa ajili ya kukamilisha ile haki yenu ya kidemokrasia? Sisi tunategemea kupigwa kura na wanachama hao hao, kwa sababu sasa wazanzibari wameamka, sasa Watanzania wameendelea, wanasikiliza sera, wanamwangalia na mgombea. Hata kwa mfano wewe umeona hapa juzi kuna wabunge wengi ambao walikuwa katika bunge lililopita au baraza la wawakilishi hapa Zanzibar wameanguka, ni kutokana na kwamba watu wameanza kuelimika na sisi chama cha TADEA tutauza sera zetu na tutawaelimisha watu wengi na watatuunga mkono, kwa sababu matatizo yanaokuta wao, na huu ni muda pekee wa kusahihisha makosa yao wa kutengeneza maisha yao na muda wa kuangalia vizazi vyao ambavyo kuwa vipo. Sasa tume ya taifa ya uchaguzi nchini Tanzania NEC tayari imeshatangaza rasmi kuanza kwa kampeni ambazo zilianza tangu tarehe ishirini na moja ya mwezi huu wa Agosti, lakini kwa upande wa Zanzibar, ZEC imetangaza kwamba kampeni zitaanza mwezi ujao tarehe mbili. Kwa mtazamo wako, hudhani kwamba kwa upande wa Zanzibar mnaweza mkawa mko nyuma kidogo katika kuendesha kampeni zenu na ikaleta mkanganyiko katika kupata wanachama ambao wanaweza wakawapigia kura katika uchaguzi mkuu unaokuja? Uh, kwa kweli si tatizo hasa ukizingatia kwamba Wazanzibari karibu wote ni wanasiasa na wanaelewa mch mchakato mzima unavyokwenda. Halafu pia vile vile huu ni mwezi mtukufu, ni mwezi wa Ramadhani. Kwa hivyo mimi nakubaliana na Zeki wala sina sina pingamizi kwa hilo. Bwana Hatib, unazizungumziaje siasa za muungano wa Tanzania kwa ujumla? Siasa za muungano wa Tanzania na utata kwa sababu Zanzibar ni kama vile imetawaliwa kwa sababu leo ukitoka na na biashara yako e, hapa Zanzibar kuna nayo kule bara, unatakiwa ulipie tena ushuru. Lakini sasa na hili sisi tabea tuna ufunguzi mzuri wa kuliamua. Kwa hivyo tunaomba wafanya biashara wote watu watunge mkono tuweze kushinda tulifanyie kazi.