by nabongo jenga maisha yako yakoujambo na karibu kwa makala ya tatu katika mfululizo wa vipindi vyetu vya noa bongo jenga maisha yako bado tukiwa katika masuala ya ngano maada kuu ikiwa ni je ni kudokeze hizi ni ngano kuhusu utamaduni wa mwafrika katika kudumisha amani na maadili mema miongoni mwa jamii maudhui ya ngano hizi kuhusu wanyama ni kuweka wazi ukweli wa mambo katika jamii ni ngano za kusisimua hasa miongoni mwa watoto na pia hutumiwa kuelezea mienendo au maisha ya mwanadamu mfano ni jinsi kiumbe dhaifu kinavyoweza kupata umaarufu au jinsi wanyonge wanavyoweza kupata uwezo mkubwa endelea kuwa nasi hadi mwisho ujifunze mengi katika kipindi hiki kuhusu njiwa mjasiri kwa jina lipualipua lipua. hapo zamani za kale palitokea mfalme mmoja mlafi na habith kwa jina karamba kwa ulafi wake mfalme huyu bila ya hata kuona haya aliwanyangʼanya maskini mali zao na mazao yao na hali ikawa mbaya kiasi cha ndege kuanza kufa kutokana na ukosefu wa chakula kufuatia janga hilo mkutano mkubwa uliitishwa kuzungumzia swala hili kwa jinsi walivyokuwa wameathirika na njaa ndege hao waliamua kufika mbele ya mfalme kutoa malalamishi yao lakini nani miongoni mwao angeweza kujitokeza kumweleza malalamishi hayo kuru, kuru. mimi hapa nitamweleza akajitokeza njiwa mdogo sana kwa jina lipua huku akikukumakukuma kwenye mkusanyiko huo kuru ndege wengine wote wakamshangaawewe wa, wa, wa, una wazimu Ka, karamba atakushika na kutafuna tafuna ta ndege wote wakamtahadharisha lakini kwa sababu hakuna mwingine aliyejitokeza wakaridhia wazo lake na asubuhi na mapema lipua akafunga safari kwenda kwa mfalme lipua akajipa moyo na alipotoa kwenye tawi la mbuyu huku akihema kwa uoga lipua alisikia sauti ya nyoka mwenye sumukali kwa jina ninki nanka akitoka kichakani chini ya mbuyu huo kwa nini unahema hivyo lipua kwani unaraka kwenda wapi asubuhi hii krrr, krrr. oh naenda kukutana na mfalme karamba krrr, krrr. na kwa masikitiko akaanza kumweleza nyoka yote yaliyotokea ninki nanka alisikiliza kwa makini na kisha mara moja akatoa kauli yake Sss una habari sasa nitaandamana nawe hadi kwa mfalme huyu mfalme ameowa wenzangu wengi sana kisha akawachuna ngozi na kuzitumia kama vazi lake taslimu labda kutokana na ushirikiano wetu tunaweza kumshinda Shhh. kwa furaha lipua alikubaliana naye na akamwambia ajifiche chini ya mbawa zake kisha wakaelekea kwa mfalme hata hivyo haikuwa rahisi kwa lipua kupaa kutokana na uzito wa nyoka lakini akajikakamua hadi wakafika kwa mfalme punde tu walipotua katika kichuguu kimoja cha mchwa simba ambaye alikuwa akirandaranda karibu na makao hayo alimuita kwa sauti ya kuogofya mm, mm, mbona naemahivyo mm? kwani unafukuzwa na mashetani krr, krr. Oh, hapana niko mbioni maana nimekabidhiwa jukumu la kukutana na kuzungumzana mfalme karamba krr, krr. na bila ya kupoteza wakati akamwhadithia simba yote yaliyotokea kisha simba akasema hmm, pia mimi nina kisasi na huyu mfalme karamba amewaua wenzangu wengi na kutumia ngozi na mafuvu ya vichwa vyao kurembesha makao yake hebu mm, panda mgongoni mwangu nikupeleke kwa furaha tele lipua kapanda mgongoni mwa simba huku nyoka akiwa chini ya mbawa zake na kuanza safari ya kwenda nyumbani kwa mfalme walifika kwa wakati ufao kabisa sawia na wafanyibiashara ambao kwa kawaida hufika kuwasilisha vyakula na bidhaa nyingine kwa mfalme simba akaketi katikati mwa wafanyabiashara hao huku akinguruma kwa kishindo <tiple> <tiple> <tiple> <tiple> <tiple> naelipua akatua langoni karibu na sehemu inayotengewa walinzi wa mfalme tafadhali naomba mfalme nahitaji kuzungumza nayeona <guke> kinyangarikaihi kinyang'arika kama wewe umepata wapi ujasiri wa kukutana na mfalme <guke> mfalme atakukatakata na kufanya kitoweo wewe <guke> ah. <guke> tafadhali ni pisheni mimi sina muda wa kusubiri <guke> kwa mshangao walinzi hao walimwonyesha njia inayoelekea katika kasri ya mfalme lipua alingiwa na uoga lakini akajipa moyo walinzi walimchekelea huku wakielekeza macho na fikra zao zote kwa njia huyu wakati hao ya kijiri simba na nyoka walipata fursa ya kujipenyeza bila hata kuonekana na walinzi hao mfalme karamba aliyekuwa ameketi kwenye kiti chake cha enzi rahamustarehe huku meza ikiwa imejaa aina yote ya vyakula na kabla hajaanza kula njiwa akatua kando ya saani lake krur, krur, krur. amani we nawe mfalme krur, krur. kwa mshangao mfalme karamba aliregesha kiti nyuma na kujishika kiuno <tos> <tos> falme ni uye radhi umaskini umekithiri hapa kwetu na yote ni kwa sababu yako wewe unaishi maisha ya raha mstarehe watu wako njaa kwa hasira mfalme alianza kungata vidole vyake kwa dharau walinzi na gafla walinzi wawili wakatokezea hebu mkamateni haraka uyu ndege yani hiki kinyangarika hakina adabu kinakuja kunidhi haki wakati na kula chakula hebu mfungieni huko kizimbani na mumpe chakula ya shibe na kisha tutamchinja na kumfanya kitoweo lipua akakamatwa na kuwekwa kizimbani kilichofuatia ilikuwa kazi rahisi ya kumlisha kwani alikuwa amedhoofika kutokana na njaa baada ya siku chache njiwa alinona siku moja jioni mfalme karamba akawatuma vijakazi wake hmm. hebu mlete yule ndege nimetamani sana kula nyama ya njiwa <laughs> basi bila ya kupoteza muda walikwenda moja kwa moja hadi kizimbani alikohifadhiwa njiwa lakini cha kustaajabisha ni kwamba wakati walipojaribu kutia mkono kumtoa njiwa huyo walishtuka kumwona nyoka ninki nanka aliyemuuma mfanyikazi mmoja sumukali ya nyoka ilimwathiri haraka mfanyikazi huyo na kuanguka papo hapo akafa baada ya kusubiri kwa muda mrefu mfalme karamba alimtuma mfanyikazi mwingine lakini alipokaribia kizimbani alikumbana na makali ya simba <coughs> mfalme karamba ambaye wakati wote huo alikuwa akisubiri wafanyikazi wake wamlete njiwa alianza kuwa na wasiwasi hmm. mbona wanakawia hivi hawa wafanyikazi wangu pia nitawafunza adabu He, watajua mimi ni mfalme karamba kwa hasira mfalme karamba aliondoka polepole pole kwenye kiti chake cha enzi na kuelekea moja kwa moja hadi kwenye lile tundu anakohifadhiwa njiwa sasa O kwa kuwa mna kaidi ya mriangu nitawafunza adabu <laughs> kisha maneno yakamsakama kwa mshtuko wa kuwaona wafanyikazi wake warefu wajasiri na wenye nguvu wakiwa wamelala sakafuni huku tundu la njiwa likiwa wazi lipua alikuwa akirukaruka na kuimba kwa furaha kwenye tundu lake mfalme karamba hakuamini macho yake ha? hii ni kazi ya shetani alishtuka na kuaza huku akitetemeka kwa hofu alimtazama alipua kwa hofu na kumfananisha na mchawi kutokana na miujiza aliyojionea kwa hofu alikusanya vitu vyake vyote mbio akaanza kutoroka asirudi tena baadaye mkutano uliitishwa kumchagua kiongozi mnyenyekevu kuchukua mahali pa mfalme na jukumu la kwanza lilikuwa kuregesha mali yote iliyoporwa na mfalme karamba sherehe kubwa ikaandaliwa na kila mmoja aliimba na kucheza na kufurahia usiku kucha na tangu siku hiyo wanyama hao huandaa sherehe kila mwaka kwa heshima ya nyoka ninki nanka simba lakini zaidi ni ujasiri wa njiwa lipua na hadi hapo msikilizaji tunafika mwisho wa ngano yetu lipualipua je maoni yako ni yapi kuhusu ngano hii umewahi kushuhudia mtu anayejinyima na kujitolea kisha mwisho yakapindukia kuwa shujaa tuandikie kupitia anwani yetu ya barua pepe lbdwde au kipenda kusikiliza tena kipindi hiki na vingine vya vyanuwabongo tembelea mtandao wetu wetuwwwwd mkwaju lbe hadi wakati mwingine kaheri kwasasa