lanin by ear. bongo jenga maisha yako hujambo tena na karibu katika kipindi chetu cha leo cha walemavu barani afrika kipindi cha tano kilichopita oluanda alimweleza mamake azma yake na msukumo wake wa kutaka kuwa msho viatu ulitokana na nini kwengineko nako fagilio alimgundua kijana wake chitoto alikuwa ameanza kupiga buruji sasa kila mmoja anajua mabadiliko ni magumu kupatikana watu kweli wako tayari kukubali mabadiliko kaa karibu na redio yako tushuhudie ni mageuzi gani ambayo oluanda ananuiya kuyaleta katika maganye lakini kwanza tumsikize fagilio atasema yapi kuihusu tabia ya chitoto ya kunywa pombe akiwa na umri ule mdogo chitoto okota hiyo chupa unifuate ndani sasa hivi nisamee baba nisamee ingia ndan mkosa nidhamu ye huna hata shukurani mara moja usinifiche kitu chochote chitoto sija lewa leo e kwa hivyo usijaribu kunidanganya kabsa ulianza lini kunywa pombe alafu kwa nini mamake ulwanda kila wakati anakuja kulalama kuhusu jambo fulani ambalo analifikiri umelitenda sawa sawa baba kusema kweli nilianza kunywa tu baada ile ajali ya ulanda watu wengi hufikiri kujizamisha kwenye pombe au vileo vingine ndio matatizo yao huwakwepa au kuisha bila shaka chitoto anaiga haya kutoka kwa babake akidhani kuwa ulevi wa kupindukia utamnusuru kutokana na kuhukumika kwake chitoto alimweleza babake walivyoanza kwa kuwekeana ahadi alivyoanguka ajali ilivyotokea na hata oluanda alivyopoteza mguu wake na kumpa hatima aliyonayo sasa fagilio alimtazama mwanawe machoni kisha <laughs> kwa hivyo ishaahvo alikuwa anasema ukweli eh ukwelindiyo alikuwa anasema ukweli nilijaribu kueleza mara nyingi kuhusu haya lakini huku nipa mda kwa sababu ulikuwa ima umlevi au unangorota hata pia kuna siku kafikiri nimempachika msichana mimba la haula itanibidi niache niachekunwa sasa nisikilize kijana wangu ni lazima uache hii tabia mbaya sitaki uharibikiwe kama mimi nilivyoharibikiwa nimejitolea kwa mengi ili maisha yako yawe mazuri yani namaanisha lazima utafute suluhu na ulwanda hakuna kitu kibaya maishani kama kuishi na majuto anasikia mwanangu eh? haya kamtake radhi haraka iwezekanavohiyo ah, itakuwa ngumu kwangu si jali kama itakuwa ngumu ama haitakuwa nenda katupe hiyo chupa haraka chitoto alisema kweli kajipalia makaa mwenyewe kando ya kuvunja urafiki wake na ulwanda baada ya jali rafiki zake wawili magoto na karemi pia walichoshwa na udhalimu wake hili pia alilitambua vyema baada ya majuma kadhaa kupita oluanda alikuwa keshajulikana kama mshona viatu mashuhuri mchana mmoja akiwa katika harakati za amali yake kangwa msichana mrembo zaidi shuleni alikokuwa akisoma alikuja akitaka huduma za oluanda lakini hiyo ndio ilikuwa sababu pekee au kuna zaidi olwanda hujambo unaendeleaje kangwa ni vyema kukuona tafadhali karibu ukae itanibidi niweke fomu ya watu hapa ili upate kuketia ha, ustie shaka olwanda nitasimama tu ulwanda viatu vyangu mm, kwa vile kila mmoja hapa maganye anahusifu maarufu wako yaani inamaanisha kuhusu ushonaji vatu hebu nione bila shaka niposa nikaja hapa lakini si hivyo pekee pia nilitaka kujua unaendeleaje nashukuru kwa ukarimu wako kangwa unavihitaji viatu vyako kwa haraka kwa sababu sasa hivi nina kazi nyingi lakini msichana kama wewe hafai kutembea bila viatu havipendavyo eti msichana kama mimi hmm. sina tofauti na wasichana wengine waliokoapa maganye kama huna tofauti nao basi hawa wana tofauti na, <laughs> na <wea>. <laughs> <laughs> ha, ulwanda, wewe lwanda wewe lakini samahani kwa kuuliza ungependa kufanya kazi hii maishani unazungumza kama mamangu lakini nitakujibu najua ninachotaka kufanya na sio kushona viatu lakini sijui ni vipi wapi au lini nitaanza ndio nikaamua kuanza na hii ili nisikose maana maishani Ehe, mimi ni rafiki yako si ndio lwanda naweza kupa msaada labda eh. niambie ulikuwa mmoja wa wanafunzi bora na nakumbuka ulikuwa na ndoto kubwa maishani nikikueleza ndoto zangu weza kudhania si kupoteza mguu wangu pekee bali hata akili yangu Ati nini? Aha, usijali nawe na kufanya mzaha tu kangwa msichana mrembo zaidi maganye na olwanda walitaniana na kucheka kwa muda mrefu mwisho ya olwanda akamweleza ndoto yake matakwa na mtazamo wake kangwa alipendezwa sana kwa msukumu na umahiri aliokuwa nao ulwanda licha ya hali yake wakaungana na kuwa lengo moja lakini familia zao zitawachukulia vipi endelea kusikiliza wa kwanza kuzitoa habari hizi alikuwa ulwanda lakini kwa tofa haikumpa mshangao kwa sababu aliona tabasamu na ucheshi wa mwanawe walipokuwa mezani jioni ile olanda sasa utanieleza saa saangapi mm? kukueleza nini mama we mwanangu nakujua alifu mpaka wasalamu macho yako yananieleza kunalo la kuniambia sikumbuki ni lili nilikuona ukiwa na furaha jinsi mm. mm. mm kumejiri nini nasubiri kwa hamu na gamu uniambie n kitu gani kimekufurahisha hivi sawa siyo kitu ni kuhusu mtu ah, mtu haya nshate gamasikio huyo mtu ni nani na amefanya nini umekosea tena mama si mtu ni msichana msichana ah, kwa hivyo ni msichana haya ni nani amekupa kubwa kwa kumshonea viatu vyake ndiyo hapana olwanda acha kunizungusha unamaanisha nini ndiyo la ndiyo amenipa bakshishi lakini siyo ya pesa alinipa arimpya ndoto zangu mama niko tayari kufanya mabadiliko ah, ah, ah. olwanda hizo ni habari njema ah, hata mimi nimefurahi sasa unataka kurudi shule unajua unaweza kujiunga na shule ya ufundi au labda nitajiunga lakini sasa hiyo siyo ndoto yangu pekee ndoto yangu ni kuwa walemavu wote wanaotaka kupata elimu wawe watapewa fursa hiyo mm. sasa unatarajia vipi kufaulu kuitimiza ndoto hii huyu msichana ni nani nitafaulu au tuseme tutafaulu na hata tusipofaulu itakuwa tumeleta changamoto na ushindi utakuwa wetu ah, huyu mwanamke anaitwa nani nataka kuzungumza naye naona amekutia kasumba ni kangwa kangwa ndiyo ni yeye ndo unanitatiza eti kangwa yule msichana mrembo uliyemfukuza alipokuja kukutembelea ulipotoka hospitali huyo huyo mama hakuna kangwa mwingine kila mzazi atakwambia kuwa hutaka mtoto wake awe na furaha tofa hana tofauti alimsikiliza uluanda kwa makini akimweleza jinsi walivyokutana na binti mrembo wa maganye mwishowe hakuwa na la kusema ila sina la kusema furaha yako ni yangu bora kuwa mwangalifu sitaki ukimbilie jambo alafu ujeujute baadaye mwanangu la sivyo uje, uje kuvunjika moyo acha niondoshe vyombo eh? utansaidia kesho sawa mwanangu wakati tofa akiondosha vyombo alijiuliza maswali mengi kuhusu uhusiano wake na wa mwanawe pia na watu wa maganyi alifahamu kuwa kangwa alitoka katika familia ya utakula na nini wakati wao wanatoka katika familia ya tutakulani alijua hilo lingeleta shida je aliwaza kweli wazazi wa kangwa bwana na bimali ndio waliokuwa na gari peke yao hapo maganye japo kuukuu lakini walikuwa nalo usiku huo kangwa aliwasubiri ndani ya nyumba yao waliokuwa garini wakiteta kila siku na tunahitaji gari mpya lakini husikii na kila wakati na kujibu hatuhitaji gari mpya wewe pia husikii <laughs> ni aibu kuonekana ndani ya gari lilojaa kutu kila pahala ha? basi shuka utembee shuka utembee eh? unastahili ushukuru unajua ni wanawake wangapi wanaomba angalau wapate nafasi yako najua eh? sasa yamefikia hapo mume wangu yote haya ni kuhusu wanawake wangapi wanaotaka nafasi yangu sio eh? la mama kekangwa eh? namaanisha nafasi ndani ya gari mama hmm? kangwa gari linatusitiri hapana hili gari ni bovu mno limezeeka huoni kwani wew una upofu mume wangu sioni tatizo la gari hili tatizo liko sasa ah, ukiwa unalifunga hivyo litakuwaje zuri shikamo mama shikamo baba marahaba umemaliza kazi zako za shule mwanangu kwani mlikuwa mnateta mm. kazi imemaliza liko na kuna jamu anataka kuwaeleza haya umesikia wewe kangwa anataka kutueleza kitu eh? sawa naja na haya yanatufikisha hatima ya kipindi cha sita cha tamthilia kuhusu ulemavu barani afrika mawimbi yanazidi kufura oluwanda anapanga nini kuhusu haki za walemavu kijijini maganye na je itakuwaje wakati bwana nabii mali wazazi matajiri wa kangwa watakaposikia kuhusu uhusiano wa binti yao na oluwanda basi kwa hayo na mengine mengi ni katika kipindi kijacho unapotaka kusikiliza tena kipindi hiki au chengine kilichopita tembelea tovuti zetu wwwdwworldde mkwaju lbe mpaka wakati mwen gine alamsiki