bogo jenga maisha yako ujambo na karibu katika noa bongo jenga maisha yako hiki ni kipindi cha 8 cha hadithi ya walemavu barani afrika kipindi kilichopita oluwanda aliungana na walemavu wengine walioko maganye na wote wakahiari kufanya maandamano ya amani lakini katika kituo cha polisi gidi na oluanda viongozi wawili wa, wa maandamano hayo hawakufaulu kupata kibali kutoka kwa inspekta joe hivyo basi lipi la ziada hebu tufuatilize katika kipindi cha leo siyo rahisi vile tunaanza hadithi yetu na oluanda akiwaeleza kina karemi na dadake zabibu kuhusu mpango wake wa maandamano ya amani damu siyo wema ndugu zangu nawambia ashindwae kuyasema aje kwangu ntamwambia mwanisema mwanisema burebure bure siyo mana haidhuru haidhuru mola atupe salama wanadamu siyo wema ndugu zangu nawambia ashindwaye kuyasema aje kwangu tamwambia ah, habari ya lwanda jamani hata sikukusikia ukija nilitaka kusikia wimbo wote hadi umalizike unaemba vizuri sana <laughs> yuwapi karemi amerudi kutoka shule ndiyo yuko ndani ingia basi nyanya ameenda sokoni nataka nizungumze na nyinyi wawili alafu mtamwuliza nyanya yenu atakaporudi <laughs> yani weo lwanda wajida umekuwa mtu mzima <laughs> wataka kuoa nini unajua tayari ushasikia fununu kuhusu wewe na kangwa kangwawatu ah, <laughs> ah, wa maganye mwwayafuatilizia sana maisha yangu lakini hapana simw waliko harusi harusi bado tafadhali mwambie karemi aje ni vyema tuzungumze hapa nje jioni yalio yapendeza kweli <laughs> haya sawa karemi karemi o anakuita oluwanda aliwaacha karemi na zabibu wakiwa na tamaa ya kujiunga na maandamano siku iliyofuata uvumi kuhusu urafiki wa oluanda na kangwa ulikuwa midomoni mwa watu wengi walishangaa vipi embe dodo ligugunwe na popo au iweje mrembo kama yule ampende mshona viatu tena kilema oluanda alionekana amewavunja moyo wa vulana wengi akiwemo chitoto ambaye alishindwa kujizuia shuleni kangwa kangwa hebu twangee hata kama ni dakika moja tu kangwa tafadhali umebeba nini mkononi utaona unataka nini kutoka kwangu chitoto mm, yeah naona viatu vyako vinang'aa siku hizi je labda nikusaidie kukupigia rangi wakati mwingine mimi simshona viatuchitoto lakini... huwezi eh? kuwa kama ulwanda na huwezi kumfika hata chembe mm, kwa hiyo ni ukweli eh umechagua mwanamume mwenye kilema na kumwacha mwanamume kamili kama mimi? kamili ha! usimchekeshe chitoto eh? wei bado ni mtoto na unakuwa sasa eh? haujakuwa kuitwa mwanamume unataka nini kangwa mm? niambie nitakufanya chochote ndio uamini nataka uachane na mimi kabisa chitotoe eh? haya ulisema unataka kuongea na mimi kwa dakika moja tik tik dakika ishaisha isha, eh? kangwa aliondoka akamwacha chitoto akijiuma midomo yake kwa hasira je atakoma kangwa alielekea afisini kwa binina kuomba ruhusa ya kuweka tangazo la maandamano ya amani katika ubao wa matangazo wa shule tusikilize itakuwaje habari binina naomba kuingia ndani ingia tu kangwa unatakaje sio mengi mwalimu ruhusa niweze kubandika rafa yangu saa bandika tu kwa sasa nina kazi nyingi asante mwalimu kareni no. kareni tafadhali njoo nisaidie ni nini nisaidie kubandika hiya rafa kwenye mabandiko ya shule gundi ndo hii vyema tutwe hii ya zamani tubandike hiyo mpya alafu ibandike hapo katikati ili kila mtu aione waalimu wapendwa na wanafunzi nyote munaalikwa kujiunga katika maandamano ya amani ili kuonyesha uzalendo na ndugu zetu walemavu hapa maganye maandamano yatakuwa jumamosi msafara ukianza sokoni utapita mjini kisha urudi tena ulipoanzia kuhudhuria kwako ni fanaka kwetu mwaliko huu umeletwa kwako na olwanda mwanafunzi awali hapa sasa mlemavu na mwanaharakati holwanda kweli ni mjasiri bila shaka utakuwekwa huko kangwa nitakuwa na holwanda bega kwa bega babangu pia atakuwa na hata mamangu pia hivyo ni vizuri zabibu angelitaka kuja katika maandamano lakini vile itakuwa mchana hataweza kwa sababu ya jua lakini nyanyangu teresa amesema atakuja ameahidi pia kumwalika porojo yule muuguzi wa kienyeji na wazee wengine wa maganye vizuri sana basi tutapata uwakilishi wa kila sehemu siku hiyo itafana Nam. kulingana na kangwa mambo yalikuwa shuari wakati kengele ya kurudi darasani ilipopigwa oluwanda na gidi walikuwa hawako mbali kupata butwa watakapokutana na inspekta jo kuhusu kile kibali cha maandamano yao inspekta anawasubiri na jawabu lao unamaanisha nini kuwa hutatupatia kibali hivyo ndivyo wakubwa walivyoamua sina msaada mwingine wa kuwapatia wakubwa wako ni akina nani kwa nini wametunyima kibali wanaofia nini hatuna nia ya kuiba wala kuvunja au kuharibu mali ya mtu yeyote sikilizeni vijana nimewaeleza yale nimeambiwa mimi nafuata maagizo hapa maagizo hivyo ndivyo kawaida yenu munavyojibu njo lwanda lazima tufikirie suluhisho la haraka na la kudumu labda kuna mtu acheo pahala fulani hataki kilio chetu kisikike lakini kamwe hatutarudi nyuma kwa usalama wenu mungeachana na hayo maandamano mukifanya hivyo itakuwa kinyume cha sheria na itabidi mchukuliwe hatua na sitaki kufikiria nini kitakachotokea sawa gidi uliofia yamekuwa tutakatiza maandamano tayari tuna matatizo ya kutosha sisi haina haja ya kuongeza majeruhi na ulemavu zaidi kutokana na marungi ya askari wa kulinda usalama wazozuri sana He. kijana hilo ni wazozuri kabisa walihenga wahenga kuwa heri kuvunjika kidole kuliko kuvunjika moyo haya yalikuwa dhahiri katika nyuso za kina oluwanda na gidi walipoondoka kwenye kituo cha polisi cha maganye hawakuwa hata na nyuso za kuwatazama wenzao wakashika njia kila mtu upande wake baada ya hapo siku hiyo mchana shuleni kangwa ambaye alishazoea kupitia maskani ya oluwanda kila baada ya masomo alimpitia oluwanda lakini safari hii aliandamana na babake bwana mali ni yule aliyeketi pali pembeni ndiyo baba ni yeye olwanda anaonekana hana raha wacha nikutambulishe kwake olwanda habari gani ni kuna mtu ningependa umjue kwa kweli kinyume na hayo ni mimi ndiye nilitaka kukujua olwanda huyu ni babangu baba, baba huyu ni olwanda ni vizuri kukujua baba karibu ukae unamaanisha usemayo kwa sababu sura yako inasema tofauti baba olwanda pole sana babangu anapenda sana matani lakini kama alivyokwambia anaunga mkono mpango wetu na naleo shulenimaandamano tuliyoyapanga kwa nini kila kitu kiko tayari ah, yaani kumetokea nini eh? mbona mnahairisha dakika za mwisho sio mapenzi yetu askari wametunyima kibali cha maandamano hayo na hata wakatutishia pia nini huo ni mzaha mna kila haki ya kuwa na maandamano ya amani eh? mnapigania haki zenu ambazo mmenyimwa kwa muda mrefu ni kweli lakini hatuna la kufanya wengi wa walemavu ni maskini na hatuna pesa kwa hivyo hakuna anayetaka kuzungumza nasi licha ya hata kutusikiza hii si sawa hii si haki la maandamano hayatasitishwa wala kuhairishwa nitayafuatilia nitazungumza na jamii ya wafanyabiashara na wanahabari tutawaalika wanahabari kutoka ng'ambo eh? kuinukuu siku hii halafu tuone kama watavunja maandamano hayo usife moyo lwanda mlipanda mbegu sasa ni wakati wa kuimwagilia maji hakuna ajuae mti huo utamee anakuwa mkubwa kiasi gani inazidi kuwa moto bwana mali amemhakikishia uliwanda kuwa yalipofikia sasa ni mambo yao maandamano ya walemavu yamekuwa jambo la eneo zima na litavutia ulimwengu wa kimataifa je hilo limetosha kumbuka binina hajaisoma notisi iliyobandikwa shuleni kwake kweli atairuhusu shule yake kujumuika na je bi atahisi vipi hususan atakapomwona binti yake anazidi kukaribiana na uluanda basi kwa majibu na maswali haya na zaidi usikose kipindi chetu cha tisa kinachofuata na kwa kusikiliza kipindi hiki au chingine tembelea tovuti zetu dwodde mkwaju lbe pia unaweza kutuma maoni au mawazo yako kuhusu haya yanayojiri kwa sasa kwa heri