bo jenga maisha yako pokea salamu nyingi na karibu katika kipindi cha noa bongo jenga maisha yako leo tunahitimisha kipindi chetu cha walemavu barani afrika katika kipindi kilichopita chitoto aliharakishwa hospitali na bwana na bimali ilipokuwa nusra wa mvyoge kwa gari alipokuwa akivuka barabara akiwa mlevi chakari kwengineko jukwaa likiwa tayari limeandaliwa kuadhimisha maandamano ya amani kupigania haki za walemavu wa maganyi maandamano hayo yalithibitishwa na inspekta jo ambaye alimkabidhi oluanda na wenzake kibali hicho kaai tunapohitimisha kipindi hiki kwa jina hadithi ya oluanda tujiunge na bwana nabimali wakimregesha chitoto nyumbani kwao baada ya kufanyiwa uchunguzi na daktari este kule hospitali hapa sio unahakika hapa ndipo unapoishi ndio eh, ni hapa yule pale ni babangu eh. eh, mume wangu nenda ukaseme naye aonekana ni mkali sana yule mzee eh, ndio Taf- tafadhali njo U- umwelezee sawa chitoto ulikuwa wapi eh, umefanya nini hao watu wa watu wakati hu chitoto eh, mboo na bandeji umefanya nini mzee wacha nikueleze mimi <tipos> <tipos> ni bahati hayo ndio maneno daktari este aliyoyasema baada ya kumchunguza chitoto akasema ana bahati hakupata jeraha lolote kubwa lakini angeligongwa na gari angelipoteza hata uhai wake au kumfanya mlemavu kama uliwanda bwana mali alichukua muda wake kumweleza fagilio kwamba ni ulevi wa chitoto ndiyo uliosababisha ajali ile baada ya hayo bwana nabi mali walielekea kwao lakini wakifika kwao waliduaa walipompata kangwa ameadimika la uchungu zaidi walikuta baadhi ya vitu vyake pia vimekosekana isipokuwa akijibarua kidogo kilichoandikiwa mamake bimali alikichukua mikono ikimtetema ifungue ifungue ni lazima tujue haraka kangwa amefanyika nini hai, hai, sawa. kwa baba na mama musiwe na hofu na ni muhimu mutambue kuwa nimekuwa mtu mkubwa sasa na nahitaji kuishi peke yangu kwa sababu muda mwingi hata hivyo huwa siwaoni kutoniona kwangu lisiwe tatizo kwenu baba nakushukuru kwa kila kitu mama nakupenda sana naomba ungekuwa kama mamake olwanda ni mkarimu siwezi kuepuka kuwa mavya wake na nitaolewa na kijana wake <tuhum> tuonane kesho katika maandamano binti yenu mpendwa kangwa <tuhum> <tuhum> <Fadali usalamu. tuhum> bimali alihukumika alipomaliza kusoma barua yake alishukuru kuwa kangwa yusalama lakini alichomwa na maneno ya binti yake bwana mali hakutaka kusema lolote turudi nyumbani kwa kina ulwanda kangwa huwezi kufanya hivi bado ni wazazi wako utahitajika kurudi isitoshe huwezi kuishi hapa utaongeza shida zaidi olwanda sitaki kuishi na mzazi ambaye ni mkaidi asielewa kuwa walemavu pia ni watu wanahisia kamili wanaweza kupenda na kupendwa pia huku olwanda akijaribu kumfahamisha kangwa arudi nyumbani bwana mali na bii mali walifika pale nyuso zao zilijaa huruma na aibu hebu tujue walisema nini kangwa binti yangu mrembo binti yangu kipenzi mama baba munafanya nini hapa mamako amesema hatapata usingizi mpaka akuone amefanya kuniburuta kama gunia hadi hapa olwanda huyu hapa ni mamangu ulishakutana na babangu na nafurahi kukuona mama nafurahi kukuona olwanda kangwa tafadhali njo tuseme njotuuseme nawee kidogow kama kawaida eh? maongezi ni ya wanawake wanaume wanaachiwa kazi olwanda wacha ni kuharifu ni kinanani wanahudhuria maandamano kesho hutaamini eh? nakuambia hutaamini <laughs> kangwa nimefikiria sana kuhusu uhusiano wako na olwanda na ajali yetu ya leo imenipa mtazamo tofauti wa maisha ajali e. ajali gani mama uko salama ndiyo tuko salama usiwe na wasiwasi nitakueleza baadaye jambo ni kuwa nilifanya makosa kusema maneno machafu kuhusu hulwanda na nimekuja kukwambia mwanangu ni samehe samahani kwa hivyo rudi nyumbani na kuanzia leo utaniona nikiwa tofauti kabisa wakati mama na binti yake wakila suluhu kila nyumba katika kitongoji cha maganye kilizungumzia maandamano ya walemavu yaliyoandaliwa na uluwanda moja ya nyumba hizo ni yakina karemi ambapo karemi zabibu na nyanya yao theresa walikuwa amekaa mezani nyanya teresa kila mtu hapa maganye atakwenda maandamanoni labda pia mimi nipange maandamano ya mazeruzeru hapa maganye zabibu wewe umchanga sana mjukuu wangu na pia hakuna mazeruzeru wengi hapa maganye kama walivyowalemavu wengine lakini hiyo si sababu ya kumzuia kuja maandamanoni hata yeye huhujumiwa kama walemavu wengine akijitokeza atawakilisha zeruzeru wengine hasa nitavaa miwani ya jua rinda refu alafu nitaonekana kama <laughs> mtalii <laughs> je yeah, watu wakienza kukuchokoza eh? wakikuchieka na kukuita majina sitakubali hayo hawawezi nyanya kwanza hao watu hawatakiwi kuwa hapo maandamano haya yanapinga tabia hizo si sindio kaka ndiyo na nitakuwa hapo kukuchunga atakaye kuchokoza wewe amenichokoza mimi na familia yetu kwa ujumla karemi ulipotamka maneno hayo umenikumbusha kuhusu babako alikuwa akisema maneno hayo hayo, hayo kuhusu hali ya zabibu sasa sina haja tena ya kumlinda zabibu najua yuko salama mikononi mwako haya kalaleni kesho mtahitaji nguvu kwenye maandamano ndio siku iliyofuata kulikuwa kuna kongamano kubwa mno na siyo tu maganye bali nchi nzima viongozi wa upinzani wakereketwa wa, wa haki za kibinadamu jekejeke la wafanyikazi na hata wanahabari watakuwepo na kila mmoja wa mkazi wa maganye angeliwakilisha familia yake jumuiko hili lilishinda lile la mashindano ya magari la safari safarirali walemavu wote wa maganye walikuwepo wakiongozwa na uluwanda kangwa gidi na amini usiamini chitotoasanteni uh, sana huu siyo mkutano wa kisiasa ni maandamano ya amani kueleza serikali yetu viongozi wetu ya kwamba hata walemavu wanahitaji haki sawa na nafasi sawa katika jamii halinihusu mimi peke yangu linahusu mlemavu yoyote aliyeko hapa nyumbani hospitali yeyote hapa nchini au hata nche ya nchi nawashukuru kwa kuja na kutuunga mkono sasa tutampa fursa kiongozi wetu atuzungumzie kabla ya kuanza maandamano yetu ya amani karibu Aa, katika mikutano yote niliyokwenda kama mwanasiasa sijawahi kuona umati mkubwa kama huu na tamani hizi zingekuwa ni kura zangu mwakani naomba, naomba kusema hivi tumesikia vilio vyenu tutaisukuma serikali tuweze kupitisha sheria mpya bungeni inayotetea haki za walemavu katika nyanja zote za maisha iwe ni elimu afya jamii na hata kisiasa hey, hey. ni wakati tupate uwakilishi wa walemavu bungeni haki sawa kwa walemavu urwanda siku la umu kinichukia kwayote niliyokutendea nistahili kuwa rafiki yako kabisa lakini naomba msamaha naomba kutubu kwani karibu nipotezi mipia maisha yangu chitoto kupoteza mguu wangu kumenifunza mengi mojawapo ni chuki ambayo humula mtu ndani kwa ndani kama saratani nilikusamehe kitambo hivyo ndivyo nilivyoweza kuepuka chuki na hukumu jo jiungi katika maandamano nataka kukutambulisha kwa marafiki wangu wapya kwa hayo maandamano yalianza wakiangaziwa na wanahabari waliosimama hapa na pale kuchukua visa tofauti vya walemavu hao kuhusu masaibu yao maandamano yalipofikia mwisho oluwanda alikuwa kipenzi cha wengi na akaalikwa kuzungumza bungeni na vikao vyingine kuhusu sera za walemavu bwana nabii mali walibubujikwa na machozi walipomwona binti yao akiwajibika kikamilifu zabibu karemi na nyanya yao theresa walikuwepo kuifanisha siku hii na kwa matamshi ya nyanya theresa mwenyewe gudulia leo kesha vunjwa walemavu leo na kuendelea hawatengwi tena na kwa hayo tunatamatisha hadithi yetu kwa jina ulemavu barani afrika mchezo huu uliandikwa na krispin mwa kideu ili kusikiliza tena kipindi hiki au chengine tembelea tovuti zetu wwwdwwrdde mkwaju lbe tunashukuru kupata maoni yako tupe hisia zako na mguso wa kipindi hiki katika maisha yako mpaka tutakapotandika jamvi jengine la riwaya nyingine tunakutakia kila laheri