lanin by ynoabongo jenga maisha yakona kusalimu na kukukaribisha katika kipindi cha noa jenga maisha yako hiki ni kipindi cha tis tukiangazia walemavu barani afrika tulipoachana tulihitimisha hadithi yetu wakati bwana mali akimhakikishia oluanda kwamba atawashawishi wafanyi biashara na hata waandishi wa habari kutoka ngambo kuja kuchukua habari za maandamano na kujiunga nao fauka ya hayo chitoto amegundua kuwa kangwa na oluwanda ni zaidi ya kuwa walisoma pamoja kangwa ameanza kumleta karibu oluwanda jambo hilo lilimfanya chitoto amchukie zaidi uluwanda, na je kuhusu bimali akisikia habari hizi atasemaje maandamano hayo yatafaulu tulia usikilize kipindi hiki kwa jina kuweka historia tunalifungua jamvi asubuhi mbichi nyumbani kwa kina uluwanda, uluwanda Ha, una nguvu za ndovu kumi na moyo wa simba ni ngumu kufikiria kuwa unajifanyia kila kitu peke yako na ilhali ni miezi michache tu ulikuwa umekufa moyo bila tumaini la kutimiza ndoto zako najua mama lakini nisingeliweza peke yangu bila wewe kuhusu ndoto zangu nataka kukuambia kuwa nimepanga kumuakangwa unguwangu habari njema hizi mana usilie mama na si hilo tu iwapo tutafaulu na haya maandamano au la nitarudi shule nataka kuweka historia maganye kuwa mhandisi wa kwanza wa kutembea na magongo nimefurahia sana mwanangu kama mamako sasa umeshazungumzana kang a kuhusu hayo kwamba unataka kumwoa <laughs> ndiyo jana alikuja kuniona na babake kisha babake alipoondoka nikamweleza lakini tukakubaliana kuwa kwanza tumalize masomo kisha ndio tufunge ndoa mwanangu siamini siamini kama ni ukweli hata hivyo nawatekea kila laheri nyote na amewaeleza wazazi wake kuhusu hayo alinihakikishia kuwa atawaeleza asubuhi kabla ya kwenda shule bila shaka saizi hakukosea katu kangwa alikuwa ameshawaeleza wazazi wake kuwa angelitaka kufunga ndoa na uluanda tofauti ni kuwa habari hizi zilipokelewa tofauti na jinsi mamake uluwanda alivyozipokea usibanduke karibu na redio ili ujue kulijiri nini kangwa unamaanisha nini unataka kunipa maradhi ya moyo mwanangu eh? yani unataka kuelewa na kiwete anaeshona viatu ili kupata riziki mama kekangwa ah. eh, mke wangu huko sasa ni kukufuru nimekutana na huyo kijana na sikuona ubaya wake <laughs> nyinyi wawili mumepanga kuniangamiza si eh basi nawaambia hamutaniua hamutaniua mama najua humpende ulwanda lakini ni yeye nimemchagua tafadhali elewa hivyo na umkubali nikiwa naye huwa sioni ulemavu wake huona nguvu na ukamilifu wake <laughs> utakosaje kumwona mkamilifu na yeye ashakuroga mwanangu kangwa usharogwa hamulioni hilo jamani eh? yule anakodolea macho huu utajiri wetu tu siwezi kusimama hapa na kusikiza zaidi mama sio kila mtu mwenye haja ya mali na pesa eh? wengine wanataka kunufaisha maisha wenzao basi naenda zangu shule kwa heri baba kwenye maandamano sawa mwanangu tuonane huko na ni kama nilivyopanga itakuwa sherehe kubwa shukran baba natamani mama angelikuwa na mtazamo kama wako kangwa alifulizia shuleni na moyo mzito lakini kabla yaingie darasani mwake aliitwa na mwalimu mkuu alimwendea binina na shauku na dukuduku moyoni nimepokea simu nyingi kutoka kwa wanahabari na wanasiasa wakitaka kujua zaidi kuhusu ulwanda inaonekana maandamano hayo yamesubiriwa na wengi nataka mjue kuwa kesho ntajiungana nyinyi mimi na familia yangu najuta kumfukuza ulwanda shule labda hili litampa ufunuu zaidi asante ah, mwalimu asante sana nina hakika ulwanda na walema vote maganya watakushukuru kweli kangwa niyoaaddarassantekwa herimwalimu kangwa hakuamini masikio yake alitoka afisini mwa mwalimu mkuu na tabasa tabasamukubwa akirudi darasani mwake katika soko la maganyi walemavu wengine wakiongozwa na wema mlemavu na mzazi wa watoto wawili bado walikuwa wakimsumbua wa gidi kuhusu mkutano wa maandamano uliopangiwa keshowe sikizeni hebu e, nisikizeni nimewaambia sijui hili lilikuwa lilikwawazola ulwanda hata hivyo muulizeni yeye kama maandamano yako au la tu nilijua hii ilikuwa ni njama tu ya kutufedhehesha na kututumia wewe na ulwanda sasa mmetajirika na kujulikana mpaka mkasa haki zetu na maandamano piaebu eh, eh, e, nisikizeni jamani u eh, nisikize nyamazeni a, wema unawazimu wazimu wewe a, unafikiri ningeliketi hapa nikiombaomba kama ningelikuwa na pesa usemavyo kutudanganya tu twajuaje labda una pesa za kutosha lakini umekaa hapa kutukejeli tu eh, tukiwa tumebeba mabango yetu na matawi tayari kwa maandamano naona umehongwa na wanasiasa wewe olanda yule iwaja jamani mwamwona olanda iwaja na askari ameshikwa minamuona ameshikwa simo mimi simo si, a, ameshikwa niunowema ni ngoja jama. A, subirini jama a, hebu tulieni nisikilizeni jamani eh? yule ni inspekta jo kutoka kituo cha polisi cha magani bona munamwogopa hakuna labu. makosa muliofanya tuna haki ya kujumuika pamoja hata kama sisi ni walemavu ndugu zangu nina habari njema kwenu habari zenu jamani kibali chenu cha maandamano yenu kesho hiki hapa hata hivyo tutakuwa hapo kuhakikisha sheria amani na utulivu unadumishwa inaonekana kilio chenu kimefikia watu wakubwa serikalini kila laheri yapo kesho jamanisinaona <coughs> <coughs> wangy <coughs> Mambo, haya. kwa muda soko la maganye lilijawa na sauti za furaha shangwe na vigelegele za walemavu walioungana kuwa pamoja na tayari kuyakabili matatizo yaliyo mbele yao magongo yaliunuliwa juu kwa furaha na hata pia fimbo za vipofu vigari vilizungushwa mduara na kulifanya soko kutouzika kwa muda olwanda aliwasalimu na kuwakumbatia wote kisha akarudi nyumbani akiwa na furaha pomoni kwengineko chitoto ametoka shule kwenda nyumbani lakini njiani Oluwanda, Oluwanda. A, vile hata uh, hivyo sina haja na sura na yule sura mbaya kangwa uh, bora nipate chupa nyingine hala kilabu kile hacha nivuke barabara Uuwe, mali umegonga umegonga mtu umeua umeuasikumonsumona na hapa sikumwona eh, sijuu ametokeza vipi barabarani ah. sifanya kitu mume wanguhebu eh, eh. lineteksa nduku changu cha huduma ya kwanza kutoka kwa buti la gari haraka basi hai, hai, hai. K-kijana, kijana kijana kijana umeumia amka amka kijana ni mzima jamani ananuka pombendio mm-hmm. eh, ni mzima ameshtuka tu ni bahati nimefunga breki kwa wakati bahati pia amepata majeraha kidogo mguni dawa za maumivu zitamfaa kabla afiki hospitali kuangaliwa zaidi zaidilakini e, e. huyui ni kijana mdogo sana kuanza uleviamanianlikuwa e. ah, ah, amekufa leo ndio lakini tusijadiliane hayo kwa sasa e, nipe dawa kwanza Lakin... hebu kwanzahebu nsaidie sasa rudi ukaangalie gari sitaki tena ajali nyingine lakini mume wangu ni sisi tu wenye gari hapa ama umesahau ha, mama kan nimesema rudi kwenye gari umesikia haya ni sawa uh, uh, nini uh, niko wapi hapa kumetokea nini kijana eh? afadhali umeamka uko maganye katikati ya barabara na una bahati sana karibu ni kugonge kwa gari langu unahisi maumivu mahali popote itakubidi twende hospitali wewe ni nani eh? Mi? <laughs> sawa ntakueleza baadaye unahisi maumivu pahali popote s lakini sawa mbona niko apa eh? hebu njoo twende hospitali nitakujibu maswali yako yote mama kangwa ingia garini twende nam na wakati bwana nabii mali wakimpeleka chitoto hospitali tunatamatisha kipindi chetu cha tisa cha walemavu barani afrika je chitoto kweli hana neno kama anavyofikiri bwana mali ama kuna la ziada na nikina nani watakaokuja maandamanoni na matokeo yake ni yapi basi kwa haya na mengine zaidi usikose kipindi chetu cha kumi na cha mwisho na ili kusikiliza tena kipindi hiki au chengine tembelea tovuti zetu wwwdwwrdde mkwaju lbe usisahau kuwasiliana nasi wakati wowote wa ule kwa sasa twakutakia kila laheri