lanin by ear. Bongo. jenga maisha yako ujambo na karibu kwa makala ya tano kwenye mfululizo huu wa ngano zetu je ni kudokezee ngano za jamii ya mwafrika kuhusu mbinu za kudumisha amani na maridhiano miongoni mwao bila shaka umewahi kushawishiwa kufanya jambo ambalo unaona ni makosa kwa kauli yako na hasa wakati ambapo anayefanya hivyo ni mtu mwenye uwezo na mamlaka juu yako ambaye huwezi kumkatalia jambo ndio maada yetu leo nikitaraji utaendelea kuwa nasi hadi mwisho wa ngano hii ya kasi na kalo ili ufahamu kwa nini ndugu ni kufaana na wala sio kufanana ni katika ukanda wa savana kuliko na himaya ya babakadi ya mfalme katongo biso na biso aliyeogopewa sana jina la biso na biso lilimaanisha mtu mwenye kuwanyanyasa na kuwadhulumu wengine mfalme huyo alieogopewa sana na watu wake na alipenda sana farasi mfalme katongo aliwapenda sana wanyama hawa na hakuna jambo lingeweza kumzuia kumpata farasi aliyempenda iwe mahali popote pale siku moja alisikia habari za mfalme befl wa aliyekuwa akifuga farasi wengi sana kila mwaka walizaliwa farasi wa kupendeza sana katika makao yake na mwaka huo wanafarasi wawili wa kupendeza wasio na mfano wakazaliwa mmoja mweusi titi aliyepewa jina la kasii na mwingine mweupe kama pamba aliyepewa jina la kaloo farasi hawa walikulia pamoja na kupendana sana ili kuwa vigumu sana kuwatinganisha na mfalme katongo aliposikia habari hizo siku moja akawaita walinzi wake hebu mtayarishe ni farasi wangu nataka kwenda kukutana na nabifl maana nimewapenda sana wanafarasi wake wawili na nai lazima anipe mmoja mara moja kisha fanye ni upesi sawa mfalme na hapo walinzi wakatii amri na kutekeleza maagizo hayo mara moja hao wakafunga safari hadi kwa mfalme bayaful. hata hivyo mfalme hakuwa mwepesi wa kukubali ombi la kuwatoa wanafarasi wake lakini baada ya mashauriano ya muda mrefu akakubali kumuuzia mfalme katongo yule mwanafarasi mweupe kalo hata hivyo mfalme katongo hakutosheka aliendelea kumtamani yule farasi mweusi kasi lakini bef akakataa kata kata hii ilimkasirisha sana mfalme katongo ambaye alihisi kudharauliwa na mara moja, akatangaza vita dhidi ya mfalme katongo alianza kuwaandaa wanajeshi wake kwenda vitani farasi kala aliyempenda sana ndiye aliyekuwa wa kwanza kutayarishwa kwa upande wake mfalme bierfl pia alimwandaa farasi kasi tayari kupambana na mfalme katongo pande hizo mbili zilikutana katika eneo wazi kabisa mfano wa jangwa ama kwa hakika vilikuwa vita vya kufa na kupona mfalme katongo juu ya farasi kalo akiwa amezungukwa na wanajeshi wake huku naye mfalme be akitumia farasi kas baada ya siku kadhaa za mapigano mfalme katongo bado akiwa juu ya farasi karlo alimtahadharisha vikali adui yake b ambaye pia alikuwa juu ya farasi kasi kasikama hutanipa huyo farasi wako nitakuwa mbona unakaidi amri ya mfalme wa babakadi babakadiwakati wafalme hao wakijibizana farasi hao kalo nkas walionana uso kwa uso wakaangaliana kwa hasira wakisahau kabisa kwamba walizaliwa na kuishi katika zizi moja kwa hakika uhasama wao ulikuwa umechochewa na chuki baina ya wafalme hao wakapambana vikali <tipulia> farasi hao walirukiana kwa hasira na kupigana mieleka kwenye tope mbele ya wafalme zao baada ya mapigano ya muda mrefu kasi na kaloo walianza kutokwa na damu kwenye pua midomoni na kila mahali lakini hakuna aliyetaka kusalimu amri na kadri walivyoendelea kupigana ndivyo hasira zilivyozidi kuwapanda hadi wakaanguka kama mbuyu pwa na wakazimia huku wakiwa wamelaliana asubuhi walipokuwa bado wamelaliana pale chini ndege mnana akiwa katika pitepite yake akawaona na kisha akatua katika mbuyu mmoja kufahamu zaidi kilichokuwa kikiendelea maiti na mizoga ya wanyama ilitapakaa kila mahali katika eneo hilo huku mishale maganda ya risasi na damu zikidhihirisha vita vikali vilivyoendelea mahali hapo kwa kuwa ndege mnana alikuwa na hamu ya kujua kilichotokea akajaribu kuwamsha farasi wawchch simameni munieleze kilichotokea hapa Mpona kuna damu iliyotapakaa kila mahali hapa nini balaa hiiyote chichw yeah. yeah. ni wfalme wetu walianza kupigana na sisi na sisi tukajikuta kati ya mapigano hayo chh sssamaani chchi hebu ngoje ni kidogo chuchi kwani vita vya binadamu chuchwi hawa vinahusu nini nyinyi hawayawani wachani wapigane vita vyao kama hawana wala kufanya chuchu kwani nyinyi hamna akili chichchi kuingiza katika visa visivyoahusu ni kweli unayosema lakini tunatii amri za wafalme wetu na wao hawatujali hata kidogo sisi si muhimu kwao ch gani nyinyi ni wamoja chhhi yani unaweza kujitosa kwenye ziwa ch lillojaa eti kwa sababu mfalme kwa akili hii ni aibu kubwa iuw kwa sababu ch mnastahili kuwa marafiki badala ya kupigana ch maneno haya yaliwafanya farasi hao kuangaliana tena mara mbili mbili na kisha kuinamisha vichwa vyao chini kwa huzuni huku wakijilaumu kwa kuumizana pasi na sababu yoyote na baada ya kimya cha muda mrefu kasi akamwambia farasi mweupe wewe, wewe, sika na wewe sika si kasi hatimaye fahamu zikawajia kwa kuona aibu walijipangusa vumbi na kuenuka tena licha ya maumivu waliokuwa nayo walikumbatiana kwa furaha kwani hawakuwa wameonana kwa muda mrefu sana ndege mnana pia alikuwa na furaha kuwapatanisha na kusema chichhchi nimefaulu na wala hata haikuwa kazi kubwa labda kwanzia sasa naweza kuchukulia taaluma hiyi ya upatanishi vyumbe ni waajabu sana kwani hawawezi kuona ukweli hata ukiwa usoni mwao ch baada ya ndege mnana kuondoka kasi alikuwa wa kwanza kuzungumza mm. Mm kalo sisi tumekuwa kama vipofu akukuwa na haja kamwe kujihusisha katika vita hivi hakuna kitu kibaya kama vita hebu sasa tazama tazama tulivyo <laughs> kasi I. hebu twende kuanzi a leo tutaishi pamoja tena <laughs> kasi na kaloo wakaandamana na kuanza kuishi tena pamoja na hadi sasa bado wanaishi pamojalabda siku moja umejikuta katika hali hii kutekeleza maagizo ambayo ni kinyume kabisa na matakwa yako iwapo yamekukuta basi yasimuliye wenzako au tuandikie barua pepe kupitia anwani hii lbedwde na endapo ungependa kusikiliza tena kipindi hiki au vingine vya noa bongo tembelea mtandao wetu wa wwwwdde hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa