Don't you by ear. jenga maisha yakoujambo wa msikilizaji na karibu kwa makala ya tis kwenye mfululizo wa vipindi vya noa bongo jenga maisha yako tukiwa bado katika maada ile ya jeni kudokezee hizi zikiwa ni ngano za kiafrika kuhusu utamaduni wa kudumisha amani na maridhiano katika kipindi cha leo tunazungumzia suala la majivuno kwa nini majivuno hayafai na jinsi yalivyomwadhibu tausi endelea kusikiliza hadi mwisho tu iliyopita palitokea mungu bigolo aliyewaumba ndege na kisha kuwatuma duniani ndege hao walitarajiwa kudumisha na kukuza amani wakati huo kuku bado alikuwa na meno yake huku tausi naye akiwa mweupe kama chumvi waliishi pamoja na furaha na kulikuwa na chakula cha kuwatosha lakini ndege kongoti ambaye alikuwa amefanywa kuwa mfalme wawote akawaita na kuwahutubia ndugu na dada zangu ni wazi kwamba tumetumwa hapa duniani kwa lengo fulani na kwa mara ya kwanza kabisa tumeachwa kujitegemea kwa hakika mungu ndiye tu ajua yatima yetu hata hivyo lakini tuna jukumu la kujisimamia na kuhakikisha kuwa tunaishi pamoja kwa amani hivyo basi namtakia kila laheri katika maisha yenu mapya na alipokamilisha hotuba yake mfalme huyo akaondoka kila mmoja alikuwa huru kuendelea na alichokuwa akifanya kwa raha zake maisha yalikuwa mazuri sana na kila mmoja aliyafurahia na pale msimu wa baridi kali ulipoingia katika shamba hilo baridi iliathiri mambo mengi na kubadilisha kabisa mipangilio ya maisha katika shamba hilo tausi ambaye alikuwa na manyo ya mepesi ndiye aliyeathirika zaidi kwani hangeweza kustaamili baridi hiyo kali na alitetemeka kama majani ya mti kutoka na baridi hiyo kali <coughs> Uhuhu. Uhuhu. alianza kukohoa bila ya dalili za kupona na hapo tausi akaamua kwenda kumwona mfalme kongoti angalau apewe hifadhi na ushauri pia tafadhali tafadhali mfalme ni urumie si- siwezi kustaimili bardikali liyouko uko nje hata nimeanza kuwa na harara kwa sababu ya baridi uh, uh, kama hutanisaidia huenda nikapatwa na jambo baya zaidi katika muda usio mrefu uh, uh, uh, uh. kwa huruma mfalme marabu akamwagiza msaidizi wake kasuku kuitisha mkutano mkubwa na walipomwona tausi wote walimwonea huruma ombi la mfalme kumsaidia tausi likaridhiwa na wote kwa kauli moja na wakatoa wa msaada wa blanketi kila mmoja kisha wakamzingira na kuanza kumbandika manyoya mwili wote kwa kutumia gundi kutoka kwa mbuyu baadaye kila mmoja aliregea nyumbani huku tausi akijisikia nafuu kutokana na msaada huo wiki chache baadaye msimu wa joto ukaingia jua likaanza kuwaka na kusababisha joto jingi ili kusherehekea msimu huo mfalme aliamua kuitisha tena mkutano mwingine na kama ilivyo desturi kasuku aliagizwa kusambaza habari hizo kwa jamii nzima na bila y kuchelea akabisha nyumba hadi nyumba kutoa mwaliko huo ka, ka sasa mfalme anamwalika kila mmoja kufika katika makao yake ili kusherekea hali nzuri ya hewa oh. tushukuru kuregea tena kwa msimu huu wa joto oh. oh. hata tausi ambaye bado alikuwa amelala alipata fununu ya habari hizo njema siku iliyofuata kila mmoja alifika katika kasri ya mfalme isipokuwa tausi ambaye kwanza alikwenda mtoni kuoga na kujitayarisha ili kurudisha hali yake ya kawaida na alipokuwa akijiandaa kutosa kichwa chake mtoni akaona kivuli chake na akashtuka sana kwa jinsi alivyokuwa gafla alijiona amegeuka na kuwa mrembo kupindukia urembo ambao ameweza kuhifadhi hadi leo manyoya yake yalikuwa yamegeuka rangi rangi nyingi tu kishungi cha rangi ya samawati mfano wa kichana pia kilikuwa kimeanza kumea kichwani mwake akaoga taratibu kisha akaanza kulainisha manyoya yake ya kumeremeta huku akiota jua baada ya kuridhika na urembo wake akaenda moja kwa moja hadi eneo la sherehe ambako tayari shamra shamra zilikuwa zimenoga na alipojitokeza tu kila mmoja aligutuka na kumtazama tausi kwa alivyochelewa lakini zaidi walishangazwa na urembo wake kweli huyu ni tausi mbona nikwa mrembo hivi a, tushukuru kuwa ni msimu wa joto kila mmoja alikuwa akimzungumzia tausi ndege wote wakasisimka na huku akijimwayamwaya kujivunia urembo wake na kujiona bora zaidi kuliko wengine tausi alichukua fursa hiyo kuonyesha urembo wa manyoya yake na kutembea kwa madaha kwenye jukwaa kana kwamba anakagua gwaride la heshima akijidai kuomba msamaha tausi aliinama kumpa heshima mfalme na kugeukia umma na kuanza kuhutubu bila ya hata samahani asanteni nyote sasa najihisi mrembo zaidi kuliko wote na kuanzia leo ningependa mniite mansa dibon mfalme wa mwituni kiburi chake kiliwaudhi wote waliokuwa wamemsaidia na blanketi wakati wa msimu wa baridi lakini tausi hata halikumgusa akaendelea na madaha yake yaliyozidi kuwaudhi wenzake hivyo baadhi yandege, ya ndege wakaamua kumfuchua manyoya yote tausi hapo mfalme akasimama kutoka kiti chake cha enzi ili kuingilia kati kuzuia fujo hizo ama kweli kwa hakika tausi unapendeza lakini ovyo kabisa huna shukurani kwa taarifa yako haya majivuno hayawezi kukufikisha mahali popote mungu peke yake ndiye anayeweza kuamua hatima yako na sherehe hizi sasa zimefika kikomo kila mmoja arudi kwake nyumbani siku iliyofuatia asubuhi mapema kwa mara ya kwanza kabisa mungu akatengeneza upinde wa mvua ndege wote wakakimbilia mtoni kutafakari sana hii ya ajabu kwa msisimko ndege hao walipigapiga mbawa zao kurukaruka na kuimba kwa furaha na hapo tausi akawasili na kuanza kuona wivu kwa jinsi upinde wa mvua ulivyopendeza alijaribu kupambanua manyoya kwenye mkia wake lakini hakuna yoyote aliyeshughulika naye baada ya kuhisi amepuuzwa akaanza kulia kwa sauti iliyopwelea lakini wapi kinyume kabisa na alivyodhamiria sauti yake iliharibika kabisa isirudi tena na tangu wakati huo amesalia kuwa ndege wa kupendeza lakini mlio wake humfanya kila mmoja kutoroka hadi hapo msikilizaji tunafika mwisho wa ngano yetu uzuri kushinda vyote ngano ambayo mwisho wake umekuwa wa kuhuzunisha majivuno wa tausi ambayo mwishoyo yalimponza lakini yote hayo ni makosa yake kwa sababu ya ufidhuli wa kutaka sifa je unadhani wanyama wengine walimwonea tafadhali tuandikie barua pepe kwa kutumia anwani hii lbe pia unaweza kukisikiliza tena kipindi hiki au vipindi vingine vya noah bongo kupitia mtandao wetu www dwwd mkwaju lbe shukrani kwa kuwa nasi hadi wakati mwingine tutakapokutana tena kwa heri kwa sasa