By ear. jenga maisha yako sujambo na karibu katika makala ya nane kwenye msururu wa vipindi vyetu vya noa bongo jenga maisha yako je nikudokezee ni hadithi za kiafrika kuhusu tamaduni na amani natumai umejihami vilivyo katika safari yetu kwani leo tunakupeleka hadi katika mlima mmoja wa amani karibu na mto ambako bundi na nyenje walikuwa wakiishi sikiliza kwa makini ufahamu kwa nini wawili hao walizozana katika kutafuta suluhu ya mzozo wao kutoka kilele cha mlima ungeona mto mfano wa chatu anayegaga mchangani maji yake yalikuwa safi sana kando ya mto huo kulikuwa na miti iliyojipanga kama askari kwenye gwaride la heshima tayari kuwapigia saluti watu wanaotumia madau kwenye mto huo huku sauti za nyimbo tamu zikisikika kwa mbali ni katika eneo hili ambapo bundi na nyenje walibahatika kuishi kama majirani mwanzo walifurahia sana ujirani wao lakini baada ya muda bundi alionekana kughadhabishwa na jirani yake mcheshi ambaye alikuwa na urahibu wa kuimba kila siku kutoka asubuhi hadi jioni siku moja bundi hakuweza kuvumilia tena na akaamua kutoa tetesi zake Mm. Mm. Mm. Mm. ni nani huyo anayenipigia kelele hizo ni mimi nyinje mwenye sauti nzuri mm. mm. unaweza kuacha kuimba sijapata usingizi kwa wiki tatu sasa nyimbo zako za kurudia rudia zinanisinya na wajua nini mm. Mm. hebu subiri nitakuja nikueleze peupe kwa alivyoghadhabishwa bundi akaamua kwenda kwa huyo jirani yake ambaye amekuwa kimkera sana mm. mm. mm. mm. nilikuwa nasema hivi kelele zako sasa zimenichosha nyinje nimevumilia lakini sasa naona umevuka mpaka mm, mm. hebu msubiri kidogo kwani nimefanya jambo gani baya bibi bundi mm, mm, mm, mm. una nikejeli sio sikiliza maisha yangu yote nimekuwa nikiwinda usiku ili kukimahitaji familia yangu mm na wakati wangu wa kupumzika ili kuwa ni mchana tu sasa nimestaafu na kuamua kuishi katika eneo hili la mashambani lenye amani ili nipumzike na kufurahia siku zangu za mwisho kabla sijafa mm-hmm. sioni kwa sababu gani mtoto kama wewe unakuja kunihangaisha hapa hapa kwangu mm, mm. na nikisema hivyo sina ubaya na wewe lakini hebu nieleze tafadhali ni nini kinachokufanya wimbe usiku kucha mm, mm. bibi lazima ujue kwamba mimi ni mcha mungu sana na kuimba hizi nyimbo zangu ni namna moja ya kumsifu mungu wangu na kwa taarifa yako hizo nyimbo hujue zinaitwa r uh, uh, uh, uh, uh. si sikujua kuomba ulikuwa unafanya ibada lakini sawa hebu tuzungumzie hiyo dini yako si nguzo mbili muhimu katika kila dini ni uvumilivu na heshma kwa jirani yako sasa pengine ingekuwa bora kama ungenifikiria na mie pia na kama wewe ni mcha mungu kweli kama unavyodai kwa uh, uh. nini usijenge hekalu lako katika sehemu nyingine ili uwe na mhubiri na wafuasi wako waweze kukufuata au kuifuata dini yako nzuri sitabishana na wewe bibi kama ningeweza kukueleza tu kwa sikiliza binti yangu nishasema ya kutosha unavyoniona na pia nasinzia kweli kweli njo unione baada ya kutafakari masharti niliyokupa ili tuzungumze kwa lengo la kujenga uhusiano zaidi na kuishi kwa amani alipojiona yuko peke yake nyenje akaanza kutafakari maoni ya jirani yake na kadri siku zilivyosonga alizidi kukereka na siwezi kuishi bila kunungunikawezkushbily ni jambo ninalipenda sana ndio sababu ya kuishi kwangu hapa duniani nitakuwa nimepata hasara kubwa kuacha kuimba kwa sababu tu ya kumrudhisha yule ndege aliyezeeka ah, amezidi mno Oho. na sasa nyenje akaanza kuimba kwa nguvu zaidi hata hivyo wakati mwingine alikuwa akijilaumu sana alipofikiria maneno ya bunti nadhani haipendezi kwa mtu kuendelea kusumbuliwa kama ametimia umri kama huu wangu kwa kweli pengine ningeacha kuimba lakini nikiacha kuimba nitafanya nini la hasha haiwezekani japo hali hii nanitatiza na hapo nyenje alikuwa amechanganyikiwa sana hadi akaamua kwenda tena kumtembelea bundi mpaa naweza kuzungumza nawe tena nyenje unayeyasema hata haya mwakilini mwangu kabisa hata hivyo naweza tu kuzungumza na wewe tena endapo oh, utachakuwa na ubinafsi kujifikiria wewe tu kwa hivyo wacha hilo liwefunzo kwako kwa sasa niache nipumzike jo nio wakati mwingine uh, uh. ilimbidi nyenje aondoke huku akiwa amevunjika moyo kutokana na jinsi bundi alivyomchukulia hawa wazee hawaelewi kwamba dunia imebadilika yaani wao wakishafanya maamuzi hawataki kupingwa nyenje alihema kwa nguvu na alipokuwa nyumbani gafla akashikwa na homa kutokana na ghadhabu kuimba kwake kukawa na dras sana tabia yake ngeni pia ikamshutua simba mfalme wa savana simba aligundua tabia hii mara ya kwanza alipokuwa katika ziara yake katika nchi hiyo kukutana na wanyama wengine lakini akamkuta nyenje akiwa hana furaha hata kukataa kumjibu salamu zake Mm. nyenje mbona unahuzuni namna hiyo kwani umepatwa na msiba kawaida tunasikia nyimbo zako hata kabla ya kukuona lakini siku hizi hatukusikii tena kabisa mm. nyenje akamwelezea simba masaibu yake yote na baada ya kusikiliza kwa makini simba akarudi hadi katika kasri yake na kuitisha mkutano wa dharura na kamati kuu ya wazee wakiwemo ndovu kobe beberu na pamoja na kinyonga kisha wakawaita nyenje na bundi baada ya mazungumzo yaliyopamba moto mfalme simba akatoa uamuzi kwa sauti yake nzito <tinyo> <tinyo> tumefikiria kwa makini kuhusu mzozo huu wenu na haikuwa rahisi kufikia uamuzi tutakaoutoa wewe nyenje umeonyesha heshima yako kwa mtu mzima ulikuwa tayari kuacha kuimba ili kumridhisha bundi na wewe bundi kwa heshima yote tunayokupa nadhani ni vyema ungepuuza tabia ya nyenje ya kuimba huyu nyenje ni mdudu mdogo ambaye anaendelea kukua na tunajua kwamba wakati mwingine kuimba kwake kunaweza kukera hata hivyo lakini tunampenda sasa basi tungependa nyinyi wawili mutilie maanani kwamba hatua ya kwanza katika kutatua matatizo ni kukubaliana na kuheshimiana busara za simba zikamridhisha kila mmoja nyenje akaregelea uraibu wake wa kuimba bila pingamizi yoyote lakini safari hii akiwa mwangalifu zaidi kuliko awali na wakati bundi alipohitaji kupata usingizi aliruka tu juu ya mti kidogo ambako hangeweza kusikia nyimbo za nyenje kwa mara nyingine hadithi yetu inaonyesha kwamba kuna mbinu za kutatua mizozo zinazoweza kumridhisha kila mtu je wewe unaweza kujinyima kwa ajili ya kumridhisha mwenzako na je unaonyesha vipi heshima yako kwa watu wazima waulize rafiki zako najadiliana nabibi au babu yako kisha utufahamishe kwa kutumia anwani ifuatayo ifuatayolbdww .de. usikose kuungana nasi tena kujifunza mengi kupitia vipindi vyetu vya noa bongo jenga maisha yako na iwapo ungependa kusikiliza tena kipindi hiki au vingine vinavyotayarishwa na dochevele tembelea mtandao wetu www dwworldde mkwaju lbe hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa