una waletea radio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goothe ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa nikiwa mtangazaji wa kipindi ningependa kuwakaribisha katika mfululizo huu wa kwanza wa mafunzo kwa ya kijerumani kwa redio radio day nimeambiwa leo ni si waarifu bado kuhusu mahala panapotokea mafunzo haya na wala kuwaambia wahusika ni nani kwa nini kwa sababu leo katika mfululizo huu wa kwanza tungependa kuwaonyesha kwamba kuna mengi mnaoweza kufahamu hata bila kujua kijerumani vipi ni rahisi kabisa jaribuni kuzitambua sauti mnazozisikia huenda sauti zifuatazo zitawasaidia kuifahamu hadithi hii ndogo na tuanze basi moja kwa moja na onyesho la kwanza halo halo mbona mnakwenda mbio nawaomba mningoje nami niwaamkie wasikilizaji jamani natumaini nyote ya mjambo wasikilizaji wapendwa hebu kwanza basi nijitambulishe mimi huitwa profesa kwa kuwa ni mchambuzi wa lugha ya kijerumani na jukumu langu hapa ni kuwasaidia ili mpate kukifahamu kijerumani kwa wepesi eh, samahni profesa sijakusudia kwa kusahau na wasikilizaji msoendesha gari hivi sasa na waomba mkamate kalamu na karatasi na mliandike kila onyesho kwa ufupisho basi hebu sasa tulirudie onyesho la kwanza sikilizeni vyema onyesho lifuatalo na jaribuni je kijana huyo anakwenda wapi na gari yake na je meweza kulitambua jina la kijana huyo hi, hi. halo ho hao mie nam naamini haikuwa ngumu bila shaka mmesikia kijana huyo amekwenda shamba land nagari yake kwa sababu mmesikia mlio wa ngombe na paka kilia na mgurumo wa trata njia na huenda mmesikia kijana huyo anaitwa philip na kuwa bibi mmoja akimgoja awasili huko shamba wakati yonyesho likiendelea mtasikia sauti za vitu mbalimbali mbali pamoja na neno linalorejewa mara kwa mara ji kinywaji gani anakaribishwa philip? Hallo Philipp, Kaffee. Was ist? Kaffee, es gibt Kaffee. Okay, danke. <laughs> Hmm. Hmm. <gasps> hmm. baada ya safari yake kutoka mjini kwenda shamba philip anakoga kwanza kisha bibi anayeitwa hane anamkaribisha kahawa kafei hilip inaonyesha hana shida japokuwa baadaye mambo yanambadilikia kinatokea nini katika onyesho ulifuatalo sikilizeni pia inavyobadilika sauti ya philip kwa nini andikeni maneno mawili au matatu yanayotumiwa sana zuper oh. oh. einfach super hier ah, ja. natur natur pur ist das schön <laughs> Und die Kuh macht Mu. <lacht> Mu. Mu. <laughs> ah. Na <Naja>, Traktor. der Traktor. <laughs> Hey, Schluss jetzt! <lacht> Aufhören! <lacht> oh, oh, oh, aua. Oh, Mistbiene! Alles okay? Oh nein! Mistbiene! Natur! Natur pur, na super! Hmm, ana bahati philip huyo kwanza uh, mambo yanamwendea vizuri anafurahia sana maumbile safi na tuo pua anasikia sauti ya mchakarisho wa majani ya miti na mvumo wa nyuki hata milio ya ng'ombe na kwenda na kurudi kwa treta kunamfurahisha kwa bahati mbaya huko shamba wako nzi wengi wenye kero na mwiba wa nyuki ni mkali na philip anapochomwa na nyuki furaha yote ilimtoka akayalani maumbili na kurudi chumbani kwake na hata huko hapati utulivu aliyotazamia kwa nini hayo mtasikia katika kipindi kijacho kwa sasa naona keshakaa tayari profesa wetu hapa nam karibuni wasikilizaji katika uchambuzi wetu wa kwanza kuhusu lugha au niseme kuhusu mkakati wa kurahisisha njia ya kusikiliza lugha basi sasa tungependa kutafakari pamoja nanyi na kuuliza mambo mnayofikiria wakati mkisikiliza maonyesho mbalimbali mbali mwanzoni mwa kipindi tuliwaomba msikilize na mjaribu kuzitambua sauti mbalimbali mbali kwa katika onyesho la kwanza samahani profesa hakuna mtu asiyesikia kwa hapo gari imepita njia na mtu amewasili shamba sahihi kabisa husemavyo lakini mara kwa mara mtu husahau mambo hayo wakati akijifunza lugha ya kigeni kwa kawaida mtu huvutiwa zaidi na maneno asiyoyajua lakini hebu niwape moyo wasikilizaji wetu wavutiwe kwanza na mambo yote wanayoyajua na walioweza kuyatambua kwa mfano hizo sauti mbalimbali mbali. sasa nimekufahamu yaani sauti katika onyesho lililopita zimechanganyika kumwambia mtu mahala linapotokea onyesho hilo sawa kabisa lakini sauti zinasaidia vile vile kuaambia jambo analofanya mtu yani kuhusu kitenzi hata hapu ni wazi kabisa kwa mtu anakoga lakini ni kujuavu profesa ungesema mtu anaweza kutambua hata mambo mengi zaidi au vipi kabisa kwa mfano tn fl yani kubadilika sauti za watu hiyo itakwambieni iwapo watu wanakifurahia kitu au wamekereka nacho japokuwa katika hali kama hiyo tamaduni za watu hutofautiana wako watu wanaozungumza kwa kelele na hamasa na hiyo huwafanya wajerumani wadhanie watu hao wanagombana kumbe ni namna yao tu ya kuzungumza kwa hamasa lazima izingatiwe hali kwa jumla yani mazingira ambamo jambo hutokea hebu sikilizeni basi super, einfach super hier. Ach, ja, Na- natur, natur pur. ist das schön. hey, schluss jetzt. aufhören. Oh, oh, oh, oh. Uh, hilip akenda shamba kufurahia utulivu wake ni wazi kwamba hukasirika nzie wanapomkera ndiyo watu wa mjini huvutiwa sana na maisha ya kupendeza ya shambani kwa kweli tulitaka kuyazungumza kwe mambo yanayosaidia ufahamu wa lugha bila shaka kwa mfano sauti mbalimbali mbali, husaidia kubadilika sauti ya mtu kunasaidia na iko pia mikakati mingine inayosaidia kwa mfano ukitegemea mambo unayoona kichwani wakati wa kusikiliza kitu hunabudi kuiona ile hali maalum inayokukabili kwa mfano katika onyesho la kwanza mtu akisimamisha gari na kupiga honi hufahamika kuwa amewasili mahala ambapo watu wanamjua wakimtazamia kuja ndiyo maana hapo husikika watu wakiamkiana lakini hata ile namna watu wanavyoamkiana hutofautiana baini ya tamaduni mbalimbali sahihi kabisa japokuwa kwangu mimi leo ilikuwa muhimu kuwa wasikilizaji waitambue ile hali ya kuamkiana watu wawili shukurani nyingi nyingi, nyingi profesa naona wakati wetu namalizika katika kipindi kijacho ninyi wasikilizaji mtasikia mengi zaidi kuhusu safari ya kuondoka philip na bila shaka profesa wetu atafurahi sana kuendelea kwa msaada wa kukifahamu kijerumani kwa wepesi zaidi bila shaka ni kuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa redio yaliyoandaliwa na taasisi ya gote ikishirikiana na redio deutcheville