kuna waletea rdio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goote ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni tena katika mfululizo wa pili wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radiod huenda mnakumbuka yule kijana philip kutoka kipindi kilichopita alifurahia sana kwenda shamba lakini hajakuta hayo maisha ya kupendeza alotazamia kero la ngombe nzi nyuki linamfanya atoke bustanini na kukimbilia chumbani kwake lakini hana bahati hata huko hakuna utulivu anaotafuta sikilizeni sasa onyesho ulifuatalo je kitu gani kimemkera philip Nein, bitte nicht. Oh nein, bitte nicht. Sie jetzt mit Spider ins Internet. Jetzt sofort mit Spider ins Web. Von Deutschlandfunk. 17 Uhr die Nachrichten. Berlin. Das Bundesgesundheitsministerium hat im Skandal um das Medikament Placebo Forte erste Konsequenzen gezogen. Hallo, liebe Hörerinnen und Hörer. ni vigumu kusema iwapo ni msomeno wa umeme unaokera zaidi hao mtu mwenye kufanya mazoezi ya tarumbeta yote mawili anamkera hilip na anajaribu kuzipiku kelele hizo anafungua redio ili kutafuta kituo kimojawapo lakini hakuna kituo kinachomvutia jinsi alivyokereka hata hajui kuwa amekamata kituo kimojawapo ambacho kitakuwa muhimu sana maishani make simu imelia kwa kina hana na philip je yeah. mwenye kupiga simu ni nani na philip anatakiwa ajemji gani hano frish guten taka yeah, der is da there. ain moment bitte Telefon! Was? Telefon! Wer? Paula. Wer? Paula von Radio D. Ah! Hallo Paula! Was? Ist ja super! Okay, ich komme sofort. Tschüss! Mutter, ich fahre nach Berlin. Was, nach nacoinaonyesha <laughs> hapo pametokea jambo muhimu bibi mmoja aitwaye paula amepiga simu kutoka kituo cha radio radio d na anamtaka philip aje berlin kwa nini ajeberin na radio day inafanya nini na philip amehusika vipi na radio day yote hayo mtaweza kuesikia katika mfululizo ujao wa mafunzo haya ya kijerumani kwa redio kwani hivi sasa naona tayari profesa wetu nami ndio ninawaamkieni wasikilizaji wapenzi leo basi tungependa kuwapa rai nyingine kama msaada wa kukifahamu kijerumani kwa urahisi zaidi katika onyesho la pili mmemsikia bibi aitwaye paula wa radio waa akipiga simu paula simuaaa <laughs> waskilizaji huenda wamelifahamu neno radio hata kama bado hawakulijua kwa kijerumanindiyo kwa sababu kijerumani kina maneno yenye kutambulika kwa urahisi maneno hayo mnayatumia ama katika lugha zenu au kwa kiingereza au kifaransa japokuwa yanatamkwa vingine kwa kijerumani lakini mara kwa mara husikika kama vile katika lugha nyingine basi sikilizeni tena matamshi ya neno radio yanavyotofautiana kwa kijerumani kiingereza na kifaransawas nach berlin oor ni rahisi zaidi kulifahamu neno kama hilo la kimataifa ikiwa pamoja nalo husikika sauti ya kitu kingine kwa mfanotrattata na panapokosekana sauti hiyo nyingine basi mnaweza kusikia kwa uwazi zaidi msemaji akibadili sauti yake kwa mfano philip anaisisitiza furaha yake kwa kutumia neno zupa zupa zupau zupa. Super ni sawa kusema kuwa msemaji atumia hapo lugha ya kawaida kama kwa mfano lugha ya taarifa ya habari basi rai kama hiyo haisaidii kitu sawa kabisa katika hali basi kama hiyo wasikilizaji wanahitaji kusikiliza kwa makini je wapi linatumiwa neno nenouen sikilizeni tena ur die nachrichten berlin das bundes gezundhaits hat im skandal um das medikament placebo forte erste konsequenzen gezogen bila shaka katika taarifa ya habari wasikilizaji wetu husikia mambo mengi zaidi kwani uandishi wa taarifa ya habari una muundo wake maalumu kwanza hutangazwa jina la shirika la redio kisha wakati na kisha hapo hutangazwa kipindi taarifa ya habari pamoja na mtangazaji kusema anatangazia kutoka mji gani sahihi kabisa katika mfano huo wasikilizaji mliweza kuunganisha mambo mawili kwanza ujuzi wenu umekuambieni kuwa kwa kawaida kipindi cha taarifa ya habari hutumia sana majina ya miji wanasiasa wanariadha na kadhalika upande wa pili si vigumu kuyafahamu maneno mapya ya kijerumani kwa sababu yamefanana sana na maneno mnayoyajua ama katika lugha nyingine au lugha yenu wenyewe basi hayo yanatosha kwa leokabla ya kumaliza ningependa tu kukumbusha kuwa kwa kawaida wajerumani wakipokea simu hupendelea kutaja majina yao na si kawaida kusema halo au nam tu halo frish guten tahli desd in omenbite Telefon. Was? Telefon. basi kwa kumaliza sikilizeni tena ufupisho walile onyesho lenye mazungumzo ya simu kabla ya kulisikiliza onyesho hilo tuna swala maneno ya kijerumani mnaweza kuyatamka kwa kutoa sauti au kimya kimya basi swali letu ni hili nyumbani inalia simu hane frish anayepokea na anamwomba bibi anayepiga simu angoje kidogo je hana frish anamwambia nini han frih gutn tahilip yeah, e frish anamwambia bibi anampigia simu angojea kidogo tafadhali kisha anamwita hilip na kumwambia kuna simu yake je anamwita vipikama ja? mlivyosikia fra fr anamwita kwa kumwambia telefon na philip ana hamu ya kujua nani anampigia simu je hana fresh anamwarifu nini kuhusu paula paula vyap anamnong'oneza hilip kwa paula wa radio warai yuko kwenye simu je philip anatumia neno lipi kumwamkia paula <coughs> Halo, paula philip anamwamkia kirafiki kabisa kwa kutumia neno halo na habari anazomwarifu paula zinamfurahisha sana philip je philip anatumia neno lipi kusisitiza furaha yake alo ah. paula ya su bila shaka mmesikia namna philip anavyoifurahia habari hiyo ambayo anasema ni zupa lakini hana fresh hafurahishwi philip anapomwambia kuwa anapaswa kuondoka hapo hapo je unaitwaje mji anaokwenda philip muto ich fahre nach berlin was nach berlin zofort ndiyo philip anakwenda berlin kuhusu pahala hasa anapokwenda mjini humo na vipi atawasili huko kwa nini anapaswa kwenda huko na nani huyo bibi anayempigia simu yote hayo mtasikia katika mfululizo ujao kuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa redio yaliyoandaliwa na taasisi ya gote ikishirikiana na redio deutcheville