una waletea radio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goothe ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo watatu wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radiod leo tunawajulisha na baadhi ya wahusika wa mafunzo haya na kuhusu mahala panapotokea mafunzo haya kwanza sikilizeni onyesho mliowahi kulisikia nakumbuka katika mfululizo uliopita simu inalia katika nyumba moja iliyoko shamba na mtu mmoja anataka kuzungumza na kijana mmoja na Na, le jina la kwanza, la ki na Ja, der ist da. Ein Moment bitte. Philipp? Ja? Telefon! Was? Telefon! Wer? <laughs> kijana huyo anaitwa philip halo philip hebu jijulishe kwa wasikilizaji wetu ukiwa hwe ni mmojawapo wa wahusika muhimu wa kipindi hiki cha mafunzo ya kijerumani kwa redio hao vizuri kabisa sasa unaweza kusema chochote zaidi haophi basi hebu tumwache kidogo philip naona mawazo yamemjaa kichwani hatake hata kuzungumza na mtu philip alipokuwa shamba alimwamkia bibi mmoja kwa jina lake la kwanza takane mm. kwenye simu bibi huyo alijijulisha kwa jina lake la kwanza na la pili fhae frini muhusika mwingine katika kipindi chetu cha mafunzo ya kijerumani kwa redio je pana uhusiano gani kati ya frau frish na philip sikilizeni wanavyosalimiana katika onyesho kutoka mfululizo wa kwanza kwanzaiipkmanynl yuhujambu mwanangu au hujambu kijana wangu ni maneno anayotumia mama kwa kawaida kumkaribisha mwanawe wa kiume hata kama amekwisha kuwa mkubwa kupita miaka ishirini frau frish ni mama yake philip frau frish hebu tafadhali nawee kwa wasikilizaji wetu aba gern alzo ich bin frau frishh ilip anamwita mama yake kwa jina lake la kwanza desturi hiyo hukutikana katika baadhi ya familia za kijerumani lakini ikiwa philip hataki kuingiliwa basi humkazanishia sauti mama yake mama lakini hayo hayamzuii frau frish anaendelea kumwingilia kati muto ich fare nach berlin was nach berlin ofort chanzo kilichomfanya philip aikatishe ziara yake mapema ni ile simu kutoka kwa paula akiwa pia mhusika muhimu katika mafunzo yetu ya kijerumani kwa redio hebu paula tafadhali nawe jijulishe kwa waskilizaji k okay. ich heise paula ich bin redakteurin redakteurin by radio D in berlin shukurani sana kwa taarifa hiyo paula kama tulivyosikia huyu msichana anaitwa paula ich paula na anatuambia yeye ni mhariri ich bin redakteurin iedten yani ni mhariri katika kituo cha redio radio day kitwacho rai na shaka mkijua kuwa kituo cha radio day, kiko berlin filip anakotaka kwenda haraka iwezekanavyo ni huko kwa paula katika radio d mjini berlin kwa sababu paula alimwomba aje huko mbona na mimi inaweza kuonekana kwamba hilip amevutiwa sana na paula kwanza inambidi aende kwa gari mpaka mnic na kutoka huko apande ndege kwenda berlin basi hebu tufuatani na philip katika safari yake ya kwenda munich njia nzima anasikiliza redio habari anazosikiliza philip redioni zinasimulia ile hali halisi inayomkuta njiani ndio maana mtaijua kwa wepesi ile mada ya habari zinazotangazwa Tim bringt heftige Regenfälle und Gewitter nach Bayern. Regen, Gewitter, das merke ich auch so. Mada Yahabari ileusika Wetter. na mara kwa mara mambo humwendea mtu kinyume na matarajio yake na hasa mwenye haraka mno kama vile philip hufikwa na hali asiyoitazamia kwa mfano mvua kali radi na umeme wakati wa safari ya gari hali hiyo haimpendezi na inamlazimisha aendeshe polepole hata matangazo ya redio hayasaidii kuibadili hali hiyo je philip anasikiliza kituo kipi cha redio hebu sikilizeni Radio das kituo hicho kilikuwa radio d na mafunzo haya ya kijerumani yanatangazwa na radio radiod kama mjowavu paula anafanya kazi huko kama mhariri pia amemsikia mwenzake aiha hebu iha nawe wasikilizaji wanataka kujuana nawe oh. Sorry. Uh, name ist ich arbte auh b iha ama anahitaji kiti kipya cha ofisini lakini hicho chake akikitia mafuta hana haja kusema ss nchuliu cha matangazo hufanya kazi pia profesa wetu ambaye hivi sasa naona Anagonya, kann? Wer bunnim karibische? Sina budi, kop karibische Professor Karib. Professor. Immer der Professor. Und ich? Und ich? Radio kumbe likua tasia profesa alikuwa ni josephine mahusika mwengine katika kipindi chetu cha mafunzo ya kijerumani kwa redio yeye hafanyi kazi hapo uh, kituo cha matangazo ana majukumu mengine hapo lakini mtazidi kujuana naye kwani umewadia tena wakati sasa kweli yuko hapa profesa hebu tumkaribishe sasa naona leo una mengi zaidi ya kuwachambulia wasikilizaji wete, kabisa hata sijui tuanzie wapi lakini leo nimefikiria hakuna haja ya kueleza maneno maalum katika kijerumani Und nun kijerumanifespr spahningependa kuwaomba wasikilizaji wetu washughulikie vifungu fulani vya maneno kwa mfano maneno yanayotumiwa wakati mtu akijijulisha vema profesa basi mimi ningeshauri tuwasikilize wakijijulisha tena wahusika wetu mbalimbali mbali wa mafunzo haya ya kijerumani kwa redio au vipi na tuanze basi na philip kwanza alisema tu halo kisha akaongeza halo mimi ni niphilip hiyo halo hutumiwa mara kwa mara ikiwa watu hawapendi kusemezana lugha rasmi katika hali hiyo mtu hujijulisha kwa jina lake la kwanza kwanzasawa kabisa zaidi ni marafiki wanaopenda kuamkiana kwa halo lakini mama yake philip anajijulisha kwa jina lake la kwanza na la pili ih binfalzo ich bin frau hanne lakini si kawaida kwa mtu mwenyewe kujijulisha kwa kusema mimi ni bibi fulani yani, frau na jina lake la pili sahihi kabisa kwa desturi mtu husema jina langu ni yani niyani My name is katika hali hiyo mtu anaweza kujijulisha kwa jina lake la pili au la kwanza hapo aihan anajijulisha kwa jina lake la kwanza My name is My name is badala ya kusema jina langu ni unaweza kusema naitwa katika hali hiyo basi mtu anaweza kutaja ama jina lake la kwanza au la pili au yote mawili hasa vijana ndiyo hupenda kuitana kwa majina yao ya kwanza kama afanyavyo paula paulaau kwa hivyo wasikilizaji mmejifunza leo njia nne za watu kujijulisha sasa sikilizeni tena ich bin Philip. ich bin hanne hane mein name ist ich ihich paula basi kwa kumaliza sikilizeni tena maonyesho mliyosikia leo Kwanza sgelezeni maonyesho ambamo wanajijulisha wa husika wa mafunzo haya kwa redio. Hallo. Hallo. Ich bin Philipp. Also, ich bin Frau Frisch. Hanne Frisch. Okay. Ich heiße Paula. Ich bin Redakteurin. Redakteurin bei Radio D in Berlin. Oh, sorry. Entschuldigung. Äh, mein Name ist Eihan. Ich arbeite auch bei Radio D. Nasasa Radio D. Tief Tim bringt heftige Regenfälle und Gewitter nach Bayern. Regen, Gewitter, das merke ich auch so. Na Josephine, Anna la Professor. Immer der Professor. Und ich? Und ich? Ich bin auch bei Radio D. vp nalini philip atawasili uwanja wa ndege wa munich na kwenda kwake berlin hayo katika kipindi kijacho bis zum nächsten mal liebe hörerinnen und hörer nikuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa redio yaliyoandaliwa na taasisi ya gote ikishirikiana na radio deutcheville ond ch