kuna waletea radiod kii cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi, kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goote ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa wanne wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radio day bila shaka bado namkumbuka philip ambaye yuko njiani kuendea kituo cha matangazo cha radio day lakini huko njiani amekutana na dhoruba kali na kusema kweli hata mimi sijui iwapo kaiwahi ndege yake kutoka munich kwenda berlin katika kituo cha matangazo cha radio de mjini berlin aihan na paula wanamgojea philip atakayekuwa mfanye kazi mwenzao hapo kituo cha matangazo yuko pia yosefine lakini kakereka sana je nini yosefine guten abend, josephine. ach, paula. Eihahn, ihr seid noch hier? ja, leider. wir warten auf philipp. philipp, der, der neue, neue kollege. kollege. so, so, der neue kollege. und ich weiß das nicht. oh, josephine, bitte. tut mir leid. und ich weiß das mal wieder nicht. Ah, der espresso ist fertig. yoseine nam no, danke yosehine oh, basi huyo alikuwa ndio yosefine huenda bado mnamkumbuka kutoka kipindi kilichopita aliposema kuwa yeye pia anafanya kazi hapo radio radiodi na ni sahihi kusema hivyo kwa sababu saa za usiku huwa ana kazi muhimu ya kusafisha na kupangilia vitu hapo kituo cha matangazo alipoingia katika kituo cha matangazo anashangaa kuwaona aihan na paula wako huko bado ah, paula aha ir zaid noch hie na wanamwarifu kuwa wanamgojea hilip na kisha anasikia kuwa hilip atakuwa mfanyakazi mwenzao paula na aihani wartna ilip sozo der noye kolege kwa kuwa yosefine ana uhusiano mzuri na paula na aehan imemkera kwamba hawajamwarifu kuhusu mfanyakazi huyo mpya sozoo der neue kollege und ich weiß das nicht wala haisaidii kitu kuwa paula anamwomba msamaha yosefine kwa sababu anahisi wamempuuza Josephine, bitte. Tut mir leid. Und ich weiß das mal wieder nicht. Na, kukereka kua ke konamfanya hata kahawa, eine Espresso, anom karibisha aihan. Ah, der Espresso ist fertig. Hier, Josephine. Nein, danke. Si ju iwapo tunoza kumpiangam sheki dogo, Josephine. halo yosephine watapenda kujijulisha kwa wasikilizaji wetu nin danke kabisa hataki kusema kweli wasikilizaji kama mtakavyoona baadaye yosephine kwa kawaida ni mtu mzuri lakini hebu kwanza tumshughulike philip anayetazamiwa kuwasili berlin wakati wowote wa lakini bado yukomnic kwa sababu iliinyesha mvua kali na amekosa ndege yake y ya kwenda berlin lakini kwa bahati nzuri ameweza kupata tikiti ya ndege nyingine je mnafikiri philip atafanya nini sasa sikilizeni iwapo fikra zenu zilikuwa sahihi Bitte, Paula, bitte geh ans Telefon. Hier ist die Mailbox von Paula Meyer. Paula Meyer ist nicht da. Sprechen Sie Ihre Nachricht jetzt. Hallo Paula, hier ist Philipp. Ich bin noch in München. Tut mir leid. Meine Maschine ist um 11 Uhr in Berlin. Ciao. ni kawaida mtu kupiga simu na kuharifu kwamba atachelewa kuwasili hata kama hamjafahamu kila kitu huenda mmefahamu kuwa felip akijaribu kumpigia simu paula na anatumaini kwa dhati kwa paula atayepokea simu yaket huenda mmefahamu pia kuwa hakuna mtu aliyepokea simu yake bali imepokelewa na sanduku la kupokea taarifa taarifaya na pendapo mpiga simu anaweza kuweka agizo katika sanduku la taarifa na philip anafanya hivyo wena mmekwisha jua aina ya maagizo atakayomwachilia bila shaka kwanza anamwarifu yeye ni nani na pahali alipo halo paula hier ist philip ich bin noch in münchen na pia mnaweza kuwaza namna philip alivyosikitishwa kuwa kashindwa kutimiza miadi ya koasili kwa wakati tut mir lid bila shaka kusikitika tu hakuwasaidii hao watu wanaomgojea mjini berlin ndiyo maana philip anataja pia wakati atakapowasili berlin ausio profesa ndiyo na katika sentensi ya mwisho huenda mlisikia maneno mashine na berlin kwa hivyo sina shaka mmefahamu kwamba philip kasema saa ngapi atawasili berlin hata kama hamjafahamu wakati wenyewe yaani saa tano za usiku maine me mashine ist um u in berlin cha philip atawasili saa tano za usiku kwa hivyo hawezi kutarajia kuwa watu watamgojia mpaka saa hizo zote paula ambaye amekwisha sikiliza taarifa zilizotumwa kwenye simu yake anaondoka sasa kituo cha matangazo pamoja na aihan na huko yosefine anabakia peke yake sasa ana wakati wa kutosha wa kuifikiria hali hiyo hebu sikilizeni anavyoshangazwa inapolia simu Der neue Kollege. Philipp, na super. Philipp, der neue Kollege. Na sowas, mm, gut, der Kaffee ist gut. So spät? Hier bei Radio D. Ja, bitte. Guten Abend. Entschuldigung, es ist ja schon sehr spät. Mein Name ist Frisch. Hanne Frisch. Ist Philipp da? Entschuldigung, wer bitte? Philipp? Ja, Philipp, der neue Kollege. Nein, der ist nicht da. mmesikia hapo yosephine anavyojifanya kana kwamba hajapata kulisikia jina la philip entschuldigung wer bitte philip na bibi mpiga simu anapotaka kumsaidia na kumwambia kwa philip atakuwa mfanyakazi mpya anamjibu kwa hasira na kumwambia kuwa hayupo nein der ist nicht da mmeweza kuitambua sauti ya bibi aliyepiga simu alikuwa frau frish mama yake hilip mwenye wasiwasi wasi. anaomba msamaha kwamba amepiga simu saa nyingi guten abend enshuldigung es ist ya shon zehr spet mimi naisi yosefine hakujibu kiheshima kwa mfano hakuuliza kama frau frish ana maagizo yoyote <laughs> safari hii ninaona mambo yako juu chini paula na aehano unamgoja philip yeye anangoja safari ya kuondoka mama yake akingoja simu yake lakini ninyi wasikilizaji amwhitaji kungoja kwani sasa hapa anamwona ananyatia profesa wetu und nun komt unzer radio d gesprech be sprache kama usemavyo mambo safari hii jamani kweli ni juu chini katika hali kama hiyo ni afadhali basi mtu aombe msamaha nami leo ningependa kuwafahamisheni basi wasikilizaji njia za kuomba msamaha kwa kijerumani bila shaka njia rahisi ni kusema enshuldigunnsulinn au, mnaweza kutumia kifungu cha maneno masikitiko yangu yani tut mi lidtutmiitut mi i bitte tut mir tut mir leid lidau vile vile mnaweza kuchanganya yote mawili tut tut mir mir mawilihumu lakini unaweza pia kusema kusemaso oh, ndiyo neno hilo la kiingereza sorry wanapenda kulitumia vijana lakini profesa na wewe usijisahau wee bado kijanasasawa ah, <laughs> lakini hebu nitoe shukurani kwako kwa, kwa mchango wako wa leo katika kipindi kijacho mtasikia namna philip anaowasili katika kituo cha matangazo huko berlin na mengi mengineo bis zum nächsten mal liebe hrerinnen und hrer nikuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa redio yaliyoandaliwa na taasisi ya gote ikishirikiana na radio deutcheville nd ch