una waletea radio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goothe ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze waskilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa tano wa mafunzo radio ya kijerumani kwa redio yaitwayo radio d huenda mtakumbuka katika kituo cha matangazo cha radio radiod mhariri paula na mwenzake aihan wakimgojea philip hilip atafanya kazi pamoja na paula huko radio d lakini hadi sasa awajawasili afisini kwao hebu fikirini hali hiyo ya kungojea katika onyesho lifuatalo mtasikia yakitajwa majina mawili la mji na la nchi je yeah. yamemhusu nani mm-hmm. Mm-hmm. Mm-hmm. Sorry. Mm-hmm. Tut mir sehr leid. Hallo Philipp, endlich. Also Philipp, das ist Eihan. Wie heißt du? Eihan? Eihan? Du kommst aus der Türkei. Nein, ich bin aus Berlin. Übrigens, ich bin Josephine. Josephine. Guten Tag, Josephine. hiyo haikuwa aina ya kawaida ya kujua watu hilip anaingia kwa kishindo katika kituo cha utangazaji huko nahema anaomba msamaha na wafanyakazi wenzake wanajijulisha naye kama desturi huko berlin wamezungumza juu ya uturuki lakini kwanza paula anamjulisha aihan kwa kusema huyu ni aihan aihaaidsiphilip mhariri wetu kijana anayetoka mbali anaposikia jina aihan anahakika ni jina la kituruki ndio maana anamuuliza aihan iwapo anatoka uturuki aihan Ha, hapo inaonyesha philip hakuonyesha uwerevu kwani ujerumani watu wengi wana majina ya kigeni lakini wamezaliwa huku ujerumani na hawapendi kuambiwa hawatoki ujerumani kwa mfano aihn wazazi wake ni waturuki lakini yeye amezaliwa ujerumani josefine akihisi hajashirikishwa katika mazungumzo hayo ya wanaume anajijulisha mwenyewe kwa kejeli kisha anaendelea kusafisha ubrigens ich bin yosefine efine hekaheka heka za kuja philip mara ya kwanza katika kituo cha utangazaji zinakatishwa na mhosika ambaye ninyi wasikilizaji bado hamumjui atonreherhe resherhe ni lutwi liptu Denn? ich bin kompu kompu ya ja. ich heise kompu und ich bin ain kompu bwana <laughs> naona hiyo ni falsafa halisi kwangu mimi mwenye kuzungumza ni kompyuta na kiroja cha mambo ni kuwa anajiita kompu hebu tuone kama atazungumza nasi hlo ha- kompuo hebu wafahamishe wasikilizaji kazi unaofanya resherhineeh anatia <laughs> chumvi kidogo kwa hakika mwenyewe hawezi kufanya kazi ya uchunguzi lakini anaweza kuwasaidia wahariri katika kazi zao za uchunguzi ich bin kombu. Ich bin radio. huo unakaribiana na ukweli kompu kompyuta inayosema ya radio radiod anawapa wahariri maagizo ya uchunguzi radio Day ni idara ya redio ya kituo cha utangazaji redaction utangazajici na redaction Day, kipatapo maagizo muhimu ya kikazi basi hupelekwa makundi mawili kundi moja kutoka kituo cha televisheni hupelekwa na video kamera na paula na philip hupelekwa na mtambo wa kurekodia leo kitachunguzwa kisa cha ajabu huenda hivyo ndivyo walivyofahamu kutokana na maagizo waliopewa na kompu hebu kompu rudia tena maagizo yenyewe ahton reshershe reshershe kni lutwig lept msterieusermterieus lakini mtu anayedai kuwa ati mfalme ludwic bado yuhai lakini sote tunajua kuwa mfalme ludwic wa bavaria amefariki zamani sana tangu mak8 lakini alikuwa mfalme wa aina maalum akiota ndoto zilizomshawishi ajenge makasri mazuri na ya ajabu katika mojawapo ya makasri yake yakentei paula na philip wanakwenda kutafuta habari kuhusu dai hilo la kipuuzi lisemalo eti mfalme ludwig bado yuhai paula na philip wanaichunguza siri ya dai hilo halo liebe hörerinen und horer sikilizeni sehemu ya kwanza ya ripoti waliorekodi paola na philip kwa niaba ya radio d katika kasri la noeschwanstein walikutana na ulikuwa mkutano wa ajabu na kiumbe wa ajabu na neno lenye maajabu fikirini hali inayoweza kutokea katika kasri tupu lenye giza tupu je neno lipi hutumiwa mara kwa mara Bist du? Philipp, wo bist du? Philipp, was ist das? Das weiß ich nicht. Wasser. König Ludwig. Wasser. König Ludwig? Wasser? Paula. Wer ist das? Wasser und König Ludwig? Mysteriös. Sehr mysteriös. neno la maajabu linalotumiwa mara kwa mara ni maji yaani vasa yanayohusishwa sana na mfalme ludwic wa pili vasa könig ludwig vasa hiyo sauti ya maajabu inazungumzia maji vasa sauti iliyofichika ni ya kiumbe mwenye busara kwa sababu maji yanahusishwa sana na kifo cha ajabu cha mfalme ludwic wa pili mpaka leo hakuna ajuaye vipi alifariki hasa bila shaka paula na nalip wamekwenda kuitafuta siri ya kifo chake asante sana profesa kwa ufafanuzi wako lakini kabla ya kusikia hayo hebu tusikilize tena yale yaliyotokea ndani ya kasri hilo giza limetandaa sasa hadi paula na filip wanashindwa kuonana wakitafutana na kuulizana pahala walipo paula aula wanakanganywa kabisa kusikia ndege akipiga mabawo yake kusikia sauti ya kiumbe wasimona na kusikia maneno asemayo vasa könig ludwig wasa könig ludwig wasa paula Wer ist das? Wasser und König Ludwig. Sasa Paula Mianza Kofaramo Kwamba Hapo, yanatokea Tokea, Mambo Ya Ayabu. Mysteriös. Sehr mysteriös. lakini mwenye kutaka kujua jambo asilolijua afadhali amuulize mwenye kujua na njia mojawapo ya kupata maelezo hayo kwa kijerumani ni kumuuliza profesa wetu oh, Aha, nipo nipon nu kom uz profesosprh h namkuuliza si ujinga lakini ni jambo jingine iwapo mtu huridhika na majibu anayopata hebu tusikilize filip na paula wanaposikia sauti ya kitu cha ajabu paula anataka kujua hicho kitu kilikuwa ni nini anauliza nini hicho at hapo limetumiwa neno la kuulizia swala nini vas hakikisheni kuwa neno hilo linatumiwa mwanzoni mwa swala vas ist das kabisa hujakosea profesa hilip hawezi kulijibu swali hilo kwa sababu hajui majibu yake das wais ich nicht nam sikilizeni tena suala likiulizwa kwa neno vas majibu yake huanzia kwa neno da was is das das wais ich nich na swala linalomuulizia mtu huanzia kwa neno vereris das na jibu lake huanzia kwa maneno das ist wer is das das ist a shukrani nyingi profesa msteris e msterius katika kipindi kijacho wasikilizaji philip na paula watajaribu kuitafuta siri ya maajabu hayo na tutaona iwapo watafanikiwa is m nhstmal lie hrerine un hre mlikuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa redio yaliyoandaliwa na taasisi ya gote ikishirikiana na radio radiodeuteville Und tschüss