una waletea radio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goote ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa sita wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radio ya d sina shaka mnakumbuka kuwa mkoani bavaria wahariri wetu paula na philip wamo ndani ya kasri iliyojengwa na mfalme lutwesh wa pili mambo ya ajabu yanapotokea huko katika uchunguzi wao paula na philip wanapambana na kiumbe mwingine wa ajabu ndani ya kasri hiyo wanamwona kiumbe aliyevalia aliyevaliaantl Hallo, liebe Hörerinnen und Hörer. Willkommen bei Radio D. Radio D. Die Reportage. sikilizeni sasa wakikutana na kiumbe huyo ni la nani koti hilo alilovaa mwana huyo na anadai nini ist doch Das ist doch der Mantel von König Ludwig Das ist König Ludwig Entschuldigung Entschuldigung Wer sind Sie König Ludwig Wie bitte ich bin König Ludwig. <laughs> Philipp, na Paula, wamepigwan am Shangau, wanapotambuaco, wanahoyo, ameva, cotil am Falme Ludwig Wapili. Das ist doch. Da, das ist doch. Der Mantel von König Ludwig. picha nyingi zinamwonyesha mfalme lutfish wa akivaa koti zuri sana kama hilo rangi ya buluu lenye manyo ya meupe akipigwa na mshangao paulo anamuuliza bwana huyo yeye ni nani nam <coughs> sasa munaweza kuufahamu mshangao huo wa paula na filip bwana huyo anapoambia kwa yeye ni mfalme lutwis wa pili kni lutwig vipete bin krni lutwig yaani hapo ameketi huyo bwana anayedai yeye ni mfalme liotfeshi wa pili ambaye kila mtu anajua amekwishafariki zamani mwaka8 kwa kweli ni hali ajabu japokuwa upande mwingine a hali hiyo inaweza ikafahamika kidogo kwa sababu mpaka leo hakuna ajua vipi alifariki mfalme liotopeshwa pili tunalojua kwa uhakika ni kuwa siku tano kabla ya kifo chake alitekwa nyara kutoka kasri nushwanti alishtuumiwa kuwa hakushughulikia majukumu yake ya ufalme na akitumia pesa zake ovyo tu kujijengea makasri kwa sababu hiyo alishtumiwa kuwa na wazimu na akahamishwa kasri jingine huko bavaria karibu sana na ziwa stenbergar ddas herspiel je nini kilitokea huko huenda kuna uwezekano wa aina mbili kuhusu mambo yalivyotokea na je kinatokea nini katika onyesho ulifuatalomesti get es ihnen Ach, Dr. Wooden. Das Wasser. Majestät? Nein, nein! Halt, Majestät! Halt! Halt! Was machen Sie denn? Halt! Halt! Hilfe! Hilfe! naam huo wasikilizaji ulikuwa uwezekano wa moja kuhusu matokeo ya mambo mheshimiwa mfalme anatembea ukingoni mwa ziwa akifuatana na daktari wake gudon mwenye kumhudumia afya yake lakini mfalme huyo mwenye huzuni kubwa anajitumbukiza majini wala daktari wake hawezi kumzuia hadi yeye mwenyewe anazama katika juhudi yake ya kutaka kumnusuru mfalme lakini ya nini kutafuta ukweli wa mambo yasiyoingia yakilini kwa mfano vipi watu hao wawili waliweza kuzama katika maji mafu kama hayo yaliyokuwa na ujoto na kwa nini saa ya mfalme ilisimama saa moja na nusu mapema kupita saa ya daktari wake na kadhalika lakini yote hayo ni sababu iliyowafanywa wengine kukisimulia ifuatavyo kifo cha mfalme je mambo gani yanatokea hapo ist klar. Stil. Achtung. Und <Sie> mlisikia mliyehua risasi yaani ameuawa baadhi ya wafuasi wa kifalme wa kibavaria wanaamini kuwa mfalme wa pili ameuawa na kwa kuwa ukoo wa mfalme haukuchunguza maiti yake na kupata ufafanuzi zitaendelea kuwekwa hadithi za shutuma kuhusu namna alivyofariki lakini hebu sasa tujitenge kidogo na mambo hayo ya ajabu na tumuulize profesa wetu Und nun kommt unser Professor. Radio D. Gespräch über Sprache. Ich Professor Ebu Kijerumani, kime hakuna shaka ufafanuzi wa kijerumani ni rahisi zaidi kupita ufafanuzi huo wa kifo cha ludwig wa pili ni wazi kabisa kuwa kila sentensi ya kijerumani kwa kawaida huwa na kitenzi na nomino au kiwakilishi nomino hebu basi leo tukitazame kitenzi kitenzi kinaeleza hali inayotokea au hali iliyopo kwa mfano kompu anadai eti yeye hufanya uchunguzi hilo ni umbo la kitenzi jina katika kamusi vitendo vya kijerumani huorodheshwa katika umbo la kitenzi jinah mesikia kitenzi jina kina tamati tamatin katika kijerumani vitendo hubadilika umbo ikitegemea iwapo mtu anasema jambo linalomhusu mwenyewe au kumhusu mtu mwingine hebu basi sikilizeni aina ya matumizi ya kitenzi kumhusu mtu mwenyewe mfano yeye ni nani vea yupo wapi v na hufanya nini Verse. Yani, nini kazi yake basi kitenzi huwekwa nafasi ya pili ich bin kompu ich bin bch biredakterkatika kijerumani umbo la binafsi la kitenzi huambatanishwa na kiwakilishi nomino cha binafsi kwa mfano mtu asemapo jambo kumhusu mwenyewe basi lazima atumie kiwakilishi nomino cha binafsi ish. basi sikilizeni tena ich bin knig lutwig kama mjuavyo mtu akiuliza swala kumhusu mtu mwingine basi hutumia kijineno cha swala ver juu ya hivyo katika sentensi ifuatayo sikilizeni aina mbalimbali za kumsemesha mtu kwanza sikilizeni kikitumiwa aina ya heshima ya kiwakilishi nomino cha binafsi z na sasa basi sikilizeni aina ya kumsemesha mtu kirafiki kwa kutumia kiwakilishi nomino cha binafsi du vi bisdu denich binompu kwa leo natoa shukrani zangu nyingi profesa er bist den du ich binmpu Und wer sind Sie? Ich bin König Ludwig. Wer ist denn das? Das weiß ich nicht. Ich bin ich. Das weiß ich. Wer bist denn du? Ich bin Kompo. Und wer sind Sie? Ich bin König Ludwig. Und wer ist das? Das weiß ich nicht, das weiß ich nicht. Ich bin ich, das weiß ich. Und ich bin Mtangasaji. Basi Katika Kipindi Kijacho hat tuto zungum seatena Kifo Cemfalme Ludwig Schwapili, Bali tutaji kumbusha maishayake. Liebe Hörerinnen und Hörer, dann bis zum nächsten Mal. mlikuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa redio yaliyoandaliwa na taasisi ya gote ikishirikiana na radio deutcheville nd chus