una waletea radio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goothe ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze waskilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa saba wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radio ya radioday katika kipindi kilichopita wahariri wetu paula na philip walijishughulisha na kifo cha mfalme liotwishwa pili leo wangependa kutueleza machache kuhusu maisha ya mfalme huyo lakini hadi sasa naona hatujasikia habari zao Hier sind drei neue Minidisks von Paula und Philipp. Yeah, una pia. Hey, bu, base, tu apigeos, gresa, Hallo liebe Hörerinnen und Hörer. Willkommen bei Radio D. Radio D, das Hörspiel kama mjawavo mfalme lutfish wa pili aliishi karne ya kuminatisa kwa kuwa alikuwa mtu wa majonzi akipenda kuishi kana kwamba usiku ni mchana na usiku akenda msituni na kupanda sleji msimu wa baridi hebu fanyeni kana kwamba ni usiku sasa mwezi mpevu na milima imejaa theluji na sikilizeni mambo aliyokuwa akiapenda mfalme lutfish wa pili Achtung, der König kommt. Ja! Los geht's. Ah. Hm. Na, wie schön. Das ist wunderschön. Ich liebe die Natur. Und ich liebe die Musik. Musik von Richard Wagner. mlivyosikia mfalme lutfesh wa akipenda sana muziki hasa uliotungwa na rafiki yake richard wagner und ich libe di muzik safari kwa sleji utafikiri ni onyesho la kutoka hadithi ya kubuni au mnaonaje wasikilizaji ndiyo maana mfalme lutwish wa pili akiitwa mfalme wa kutoka hadithini hata leo inawezekana kufanya safari kama hiyo ya kupanda sleji hata kama haitokua nzuri kama hiyo hapo zamani kwa sababu ya baridi kali shida hiyo hakuwa nayo mfalme lutwish akivaa koti lake kubwa la manyoya na kuyafurahia maumbile na kuota ndoto kuhusu muziki wa rafiki yake richard wagner Na, wie schön. Das ist wunderschön. Ich liebe die Natur. Und ich liebe die Musik. lakini katika ujana wake mfalme lutfish alipokuwa si mtu mpweke na kama vile wasemavo watu mtu wa aina ya pekee akienda sherehe kubwa kubwa za nasa kwa dansi muziki na shangwe akipenda sana kuwa pamoja na binamu wake sisi maisha yake yote alikuwa napendo naye hebu fikireni sherehe mojawapo kubwa kama hiyo je mfalme anamwomba sisi acheze naye niniu Später. Kommen Sie, Sissi. Wir tanzen. <laughs> Ludwig, alle Möwen, was Sissi dansi. Sisi alle Sissi, alle, kuvutia sana. im badaye ilikuwa malkia kaizari wa austria austrialudwig <laughs> hakupenda mtu a mghasi alipokuwa na sisi na sisi akipenda sana kucheza naye dansi sisi, na mfalme lutfish akipenda kuwa peke yake na sisi alikuwa akimwalika karamu ya chakula kwenye mojawapo ya makasri yake bila shaka wasikilizaji mtajiuliza vipi wanaweza kuwa peke yao katika karamu ya chakula kwenye kasri kubwa kama hilo kwenye kasri lake la lindehof mfalme lutwish akiandaa chakula katika meza ya aina maalumu na sisi alishangaa alipoiona kwa mara ya kwanza je yeah. mundo tisch äh, essen und kein tisch wie geht das liebster ludwig wo ist der tisch moment moment was ist denn das ein Tisch, liebe Sissi. Das sehe ich, aber woher kommt der Tisch? Von unten. Von unten? Ja. Schauen Sie mal. Jetzt ist er weg. Ich klingele der Tisch kommt Ich klingele der Tisch verschwindet Und wie geht das Das ist eine besondere Konstruktion Huenda kutikum chezo kuigiza mliwai kuona jokwali nalowenza kupandishwa na kushushwa na mfalme Lotfish alijengesha meza ya aina na namna sisi alivoshangazwa ali chumba chumbacha kulia cha Kastri Lindehof ambacho hakikuwa na meza ya chakula uh, essen und kain tisch wie geht das liebste ludwig wo ist der tisch <laughs> si vigumu kuitambua meza ya chakula sisi alipouliza hii nini mfalme anafurahia kumjibu meza Und das? Ein Tisch, liebe Sissy? Lackeni, je gehadjekosudia meza, balli akitaka kudjua ili tokeawapi upe sihivio, ma kutoka chini von unten ni mafuppimno na inaitadi o fafanousi. <laughs> das sehe ich, aber woher kommt der Tisch? Von unten. ili kujiepusha yeye na wageni wake kuzungukwa na watumishi chungu nzima alijengesha meza yenye muundo maalumu jiko lilikuwekwa ghorofa ya chini ambako iliandaliwa meza kisha mfalme lteh alipiga kengele na meza hiyo ikapandishwa kutokea chini kwa kufunguka lango maalumu ndani ya sakafu ya chumba cha kulia kuliaa ilipomalizika karamu ya chakula mfalme lutfish alipiga kengele tena na meza hiyo ikashushwa jikoni ikieiig alipouliza hiyo iliwezekanaje sisi anapewa jibu la kawaida tu huo ni mundo maalumu jibu ambalo angeweza kulifikiria mwenyewe Geht das? das ist eine bezondere huenda hata mwenyewe mfalme lutwish hakujua meza hiyo ilijengwa vipi lakini hatuna uhakika kwenye meza hiyo paula na philip walikutana na huyo bwana aliyokuwa akivaa lile koti refu la mfalme lutwish na kudai yeye alikuwa mwenyewe mfalme lutwish lakini hebu tujaribu kuwasiliana na wahariri haoo Na was ist denn Skia? Ja, da sind wir wieder. Noch einen Moment bitte. Skia, willst du? Ich habe dir zuhörerlich dagegen. War Kati, war Kongojia, du traust mir ja, Cousin Kumsana? Ha Professor. Und nun kommt unser Professor. Radio D. Gespräch über Sprache. sina haja kukuuliza profesa leo umetuandalia nini Aha, leo tena tuna mengi ya kusema kuhusu vitenzi lakini kwanza sikilizeni vitenzi jina kutokana na vitenzi na bana lakini naamini wasikilizaji wetu wanajua kwamba vitenzi huubadili umbo sawa kabisa kinachobadilika ni tamati katika mzizi wa kitenzi kwanza sikilizeni mzizi wa kitenzi kisha mzizi huo kugeuka kitenzi jina kwa kuongezewa tamati tamatinkwa Leap. hivyo sasa mmekwisha ijua tamati ya kitenzi jina yaanian sikilizeni basi tamati ya aina nyingine katika mfano ufuataoprofesa uh, ni sawa kwamba hapo sawa kabisa yaani kitenzi badala ya kumalizikia kwa kwan sasa humalizikia kwa t anapozungumzwa mtu kwa mfano, mfano mfalme ludwig te kni om na mtu akijikusudia mwenyewe binafsi hutumia akiwakilishi binafsi ish na hapo pia hubadilika tamati ya kitenzi sikilizeni basi liebe ich liebe ich ich e natur basi ukitumia ish tamati ya kitenzi hugeuka e yaani kwa sehemu kubwa unaweza kusema hivyo katika kipindi kijacho mtasikia namna yanavyoendelea yale mazungumzo yaliyokatishwa pamoja na yule bwana anayedai yeye ndiye mfalme lutish mwenyeweih h mlikuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa redio yaliyoandaliwa na taasisi ya gote ikishirikiana na radio deutchevillend ch