una waletea radio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goote ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa tisa wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radio ya radiode huenda mbado mnakumbuka namna paula yule mhariri wetu kijana wa radio de alivyojuana na bwana mmoja aliyedai kuwa yeye ni mfalme lutwish na kwa kweli alikuwa tu mwigizaji dashtela wa mfalme katika mchezo wa muziki kwanza paula alijilaumu Yeah. Philipp, was machst du? Wo bist du? Bitte. Geh ans Telefon, bitte. Paula, ich verstehe nichts. Ich verstehe überhaupt nichts. Du verstehst nichts? Ach. Sag mal, was war in Neuschwanstein? Paula, an der Ribu, Philip. Philipp, lakini kiavio, am Sikiavio, simu Philipp, was machst du? Wo bist du? Bitte, geh ans Telefon, bitte. paula bado hakupata nafasi ya kumhadithia mwenzake aihan mambo aliyoona katika kasri noischwanstein ndiyo maana haitushangazi kuwa aihan hafahamu kitu paula ich verstehe nichts ich verstehe überhaupt nichts afadhali asingesema maneno hayo kwani yanazidi kumkera paula lakini kwa kuwa aihan angelipenda kuharifiwa mambo anauliza tena kwa upole kuhusu hayo yaliyotokea katika kasri neu schwarnstein du verstehst nichts ah sag mal was war in neuschwarnstein kwa kuwa bado halijajibiwa swali la aihan afadhali tumshughulike kwanza philip kutoka noeschwanstein philip alipitia mjini munich mji ulio mbali wa kilomita kama 25 alipokuwa munich philip aliingia mkahawani na akavutiwa sana na tangazo la gazeti habari aliyoisoma philip gazetini ninyi mnayejua pia kutoka lile tangazo la redioni je kuna mapya yoyote katika tangazo hilo gazetini o un fhin kafeeb danke oh, das ist ya ja interessant König Ludwig die Sehnsucht nach dem Paradies das Musical eine Tour von München nach Neuschwanstein Unsere Telefonnummer ha, Das mache ich sofort Ludwig <laughs> Pepo habari mpya ni kwamba kutokea munich huandaliwa safari za kwenda kuizuru kwe kasri neuschwarnstein eine tur von mnchen nach neuschwarnstein phelip anawapiga simu waandalizi wa safari hiyo na anaagizia tikiti <muchotik> katika kituo cha utangazaji radio d aihan hamwoni philip ambaye angeweza kumwelezea mambo aliyoona katika kasri neuschvanstein ndio maana anaulizia habari za philip oisgeih philip in mnch nn mtpis paula anamwambia kwa philip yupom hapo anaingiliaompu ile kompyuta yenye kusema ya radio radi opesi alitazama kwenye kisanduku cha taarifa na kuona akapata habari ambayo wengine hawaijui bado kwamba philip amekwama katika msongamano wa magari magaritau Ist im amekwama katika msongamano wa magari kwenye barabara kuu akiwa pamoja na watalii wanaosafiri kwa basi kutoka munich kwenda kutazama mchezo wa muzikihallo liebe hrerinen und hrer basi hiyo imejaa watalii pomoni kutoka nchi mbalimbali mbali. na philip amewarikodi wakizungumza lugha zao mbalimbali mbali humo basini je katika lugha hizo kilikuwemo kijerumani sikilizeni mstau na zupa oh, what Um, do you want something to drink, darling? Oh, yes, my darling. Du hast Fein? Hora, mitte, hola. Soi, Schau mal. Ist das nicht toll? Gibt es hier eine Toilette? ni wazi kwamba kasri mashuhuri kama noischwarnstein huwavutia watalii wengi wa kigeni na wa kijerumani pia huenda mlisikia kiingereza au kifaransa au kijapani sina shaka mlisikia mtu akiuliza kwa kijerumani kama humo mnacho gibt es hia eine toilete na philip hakufurahi kabisa kukwama katika msongamano wa magari ain staum nasupa lakini philip anahutumia wakati huo wa mkwamo kuwauliza baadhi ya watalii ndani ya basi kwa nini wanataka kuona mchezo huo wa muziki na nini matarajio yao gott ich bin redakteur by radio d zie fahren zum musical warum ah. Das ist wunderbar. Oh la la, das ist sicher très amusant. Scusi, ich schön ich verstehen watalii wana matarajio mazuri mtalii wa kwanza mwanamke anafikiri mchezo huo utakuwa mzuri sana lakini anatumia neno la kiingereza u linalofanana na maana hiyo ya kijerumani undr oh, mtalii wa pili mwanamke anafikiri mchezo huo utawaburudisha lakini anatumia neno la kifaransa linalofanana na mane hiyo oh ya kijerumani amusant lala dazisa kwanza hilip anawasalimia watalii hao wanawake kwa lahaja ya kibavaria grosgott inayotumiwa ujerumani ya kusini badala ya gutentag kisha anajijulisha kwao kama mhariri na kuwauliza kwa nini varum wanakwenda kuutazama mchezo huo wa muziki grus gott ich bin redakteur by radio d zie fahren zum musical warum mtalii watatu anayeulizwa anamwomba msamaha kwamba hafahamu chochote na anamjibu kwa kijerumani chenye makosa makosa lakini philip anamfahamu na natumaini nanyi pia mmemfahamu skuzi ishe niku verstehen na kwa nini kijerumani chake kilikuwa na makosa makosa hapa yuko profesa kutusaidia kwa majibu ha, hapo ntafafanua sasa bila ya njia mkaa naona bora profesa nikuulize moja kwa moja kwa nini kijerumani alichosema mtalii wa tatu hakikuwa sahihi tumesikia wazi wazi akisema kwamba hajafahamu chochote chochotehkwani mtalii huyo hakulitamka sawasawa neno chochote nishz. hata kidogo aina hiyo ya kutamka hutumiwa sana katika lugha ya njiani sikilizeni neno linavyobadilisha nafasi katika sentensi mbili zifuatazo ich Ich kwa hivyo katika kijerumani neno la kukataa niht lazima lifuatie kitenzi paula ich verstehe nichts ich verstehe überhaupt nichts sawa kabisa vile vile natumaini wasikilizaji wetu wanajua kwamba katika kijerumani kitendo hunyambuliwa na kitendo humalizikia kwa herufi e mhusika akiwa na umbo la mtu wa kwanza mimi ish, hapo huwa hakitumiwi kitenzi jina shukurani sana profesa qweleo hapa sasa wasikilizaji kuna kibao maridadi cha nichts nichts ich verstehe nichts ich verstehe berhaupt nichtsberhaupt ihicht nichts. huh? Verstehe, huh? ich verstehe uberhaupt nichts, überhaupt nichts huh? kuna mengi nyinyi mmefahamu zaidi kupita mimi wasikilizaji na sasa tunarudia tena maonyesho mliosikia leo Paula Philipp, was machst du? Wo bist du? Bitte geh ans Telefon bitte Paula, ich verstehe nichts. Ich verstehe überhaupt nichts. Du verstehst nichts. Sag mal, was war in Neuschwanstein? Basian analopanda Philip kwenda kutazama mchezo wa muziki, limekwama katika msongamano magari. Philip anaanza ku rekodi wa tali. Ein Stau? Na super. Oh, what happened? Um, do you want something to drink, darling? Oh yes, my darling. Du mal. Ist das nicht toll? Gibt es hier eine Toilette? Kujua, hao, wa Grüß Gott, ich bin Redakteur bei Radio D. Sie fahren zum musical ifahren umuilarumeiierstehen oh, oh, is, katika kipindi kijacho mtajuana na mhusika mwingine muhimu wa mafunzo yetu ya kijerumani kwa redio mewai kumsikia muda mfupi tu lakini bado mmj liebe hörerinnen und hörer bis zum nächsten mal mlikuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa redio yaliyoandaliwa na taasisi ya gothe ikishirikiana na radio deutscheville und chus