una waletea radio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goothe ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa kumi wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radiod huenda mtakumbuka mhariri philip alikuwa pamoja na watalii ndani ya basi lilokwama katika msongamano wa magari kwenye barabara kuu philip alikuwa njiani kwenda kutazama mchezo wa muziki kuhusu maisha ya mfalme wa pili msongamano wa magari ulipomalizika basi hilo hatimaye liliwasili kwenye jumba la michezo ya kuigiza kwanza kabisa philip aliingia katika mkahawa wa jumba la michezo huko anakutana na bwana anayemfahamu vizuri halo liebe horerinen und hr Die Reportage. Ich habe Hunger, einen Riesenhunger. Das Musical ist wirklich wunderbar. <laughs> ja klar, ich spiele ja König Ludwig. Nein, das glaube ich nicht. Die Stimme. Natürlich. Ich kenne die Stimme. Das ist doch. Entschuldigung, ich bin Redakteur bei Radio D. Bekomme ich ein Interview? Na gut. Ach, danke. Erstmal Grüß Gott, König Ludwig. Majestät, bitte. Ach, grüß Gott, Majestät. Guten Appetit, Majestät. Ach, bitte. Ich bin nicht König Ludwig. Ich bin nicht Ihre Majestät. Ich bin Schauspieler. Ich weiß, Majestät. Prost. anajijulisha kwa huyo bwana kama mhariri wa radio d na kumwomba kama anaweza kufanya naye mahojiano entschuldigung ich bin redakteur bi radio d bekomme ich ein interview ombi hilo lilitokea hivi philip anaingia katika mkahawa kwa sababu ameshikwa na njaa kweli kweli risen hunger ich habe hunger mkahawani anamsikia mtu kwenye meza jirani anayesifu mchezo huo wa muziki kisha anasikia jibu la mtu anayesema ni wazi kabisa kuwa ni mzuri sana mchezo huo wa muziki kwa sababu yeye ndiyo mwigizaji wa mfalme lutwish wa pili ikionyesha bwana huyo ni mtu anayependa kujisifu au mnaonaje ya kla ih spili ya ni ludwi ni hapo philip na paula wanatanabae kuwa yule bwana waliekutana naye katika kasri ndiye huyo mwigizaji wa mfalme lutwish ninyi wasikilizaji hayo mnayjua kitambo sasa lakini philip hajilaumu kama vile paula anaendelea kucheza mchezo na huyo mwigizaji kwanza philip anamwita mfalme lutish lakini huyo bwana anashikilia kuwa amwite mtukufu mfalme lakini hatimaye anakubali kwamba Simfalme Falme, Wolam na Anna Jitambulecha, Kama Muegesani. <laughs> Ach bitte, ich bin nicht König Ludwig. Ich bin nicht Ihre Majestät. Ich bin Schauspieler. Kesha Philip Anna kwa qua Afia, Yam Tokofuhoyo. Ich weiß, Majestät. <laughs> Prost! sasa wote wawili philip na paula wanaijua seri ya huyo bwana waliekutana naye katika kasri japokuwa hakuna kati yao ajuai kuwa mwenzake anajua na huende naye aihan atakuja kuijua seri hiyo baadaye mm. kwa kila hali philip anarudi haraka kituo cha utangazaji radio day mjini berlin na huko anangojea mgeni asiyetazamiwa mmewahi kuisikia sauti yake basi sikilizeni mambo yanavyotokea kituo cha utangazaji je wahariri wanamfikiria nini mgeni huyohalo auld Ist Schauspieler. Wie bitte? Wer ist das denn? Eine Eule. Das siehst du doch. Und was macht die Eule hier? Das weiß ich nicht. Sag mal, wo bin ich hier? Bin ich bei Radio D oder im Zoo? Hallo. Was machst du hier? Wie heißt du? Eule. Du bist eine Eule. Okay, aber wie heißt du? Sissi, sissi. Na gut, du heißt ab jetzt ähm, Eulalia, okay? Und äh, woher kommst du? Ich sage nur von König Ludwig. iwapo yanaaminika maneno ya huyo bundi mfalme luish akipenda batamaji sijui kama akipenda bundi huenda huyo bundi aliruka na kuingia ndani ya kasri na bila kuonekana alimfuata paula na kuingia naye kituo cha utangazaji radio radiod lakini tulitaka kujua wahariri wanamfikiria nini bundi huyo <coughs> Doch. na jibu la ukali hujibiwa kwa ukali sasa philip anakasirika na kuuliza iwapo yu yupo radio d au bustani ya wa wanyama zak mal vo bin ich hia bin ich bay radio d ode im soo aya hana hajali ikiwa kituo cha utangazaji kaingia bundi au iwapo bundi huyo anajua kusema au pengine anafanya tu kana kwamba hajali hata hivyo anamuuliza anafanya nini hapo na anaponyamaza anamuuliza anahetwaje hallo was machst du hier wie heißt du oile du bist eine oile <laughs> okay aber wie heißt du kwa kuwa hana jina aihan anavumbua jina na kumwita oilalia kwa sababu wakalipenda jina hilo na linafanana na neno la kijerumani bundi ol um, okay? kila mmoja wa wahariri hao watatu ana fikra zake mwenyewe kuhusu bundi huyo atwa usiku yosefini amekuja kufanya kazi ya kusafisha katika kituo cha matangazo radio day naye anashangaa kumwona bundi hapo Was macht die Eule hier? Sie ist einfach hier. Bin ich bei Radio D oder im Zoo? Störe ich? Oh, Entschuldigung, du verstehst alles? Ich bin klug und weise. und ich bin yosefine yosefine alipokuja kujua kuwa oilali asio tua anajua kusema bali anafahamu kila kitu anamwomba msamaha oh, entschuldigung du verstehst alles yosefine alijua kuwa oilali anafahamu kila kitu pale alipomuuliza iwapo na rasi stre na nawelalia hasahau kabisa kusisitiza kwamba ana akili na busara ih bin klug und waize iwapo utaanza uhusiano wa kirafiki kati yao kwa sasa hatuwezi kusema na uenda hata wao wenyewe hawajui hebu tuwape muda na kusikiliza ushauri wa profesa wetu und nun komt unzer profesor radiod gesprech uber sprache leo tumeyaona ya maajabu bundi anayejua kusema kaingia kituo cha utangazaji hm. bila shaka ni jambo la kushangaza hilo ndio maana paula hawezi kulijibu swala la philip msikilizeni tena paula akilijibu swala la Philipp und was macht die eule hier das weiß ich nicht leo tunahusika na neno la kukataa nisht sawa kabisa kumbukeni kuwa katika kijerumani neno la kukataa nisht kwa kawaida huwekwa baada ya kitenzi das wais ich das wis ich nicht iasikiapo sauti ya mwigizaji anasema kwa mshangao kabisa siamini hapo it kwa kawaida hufuatilia baada ya kitenzi Nein, das ich nicht. ni sahihi kwamba isht hufuatilia baada ya kitenzi lakini sentensi si lazima imalizikie kwa nicht hata hivyo kuna visaidizi vinavyofuatilia baada ya neno la kukataa kukataanisht sikilizeni basi mifano miwili ist nicht da ich bin nicht könig ludwig nichtniwnaje hutumiwa kufuatana na mpangilio maalum ndiyo lakini kwa leo sitosema mengi isipokuwa kusisitiza yafuatayo kisaidizi cha uhusika wa moja kwa moja kwa mfanodaau hutumiwa kabla ya neno nishtdas wais ich nicht ich kenne die stimme nicht yingi nyingi nyingi leoprofes na kua kumaliza hebu turudie maonyesho mliosikia leo mnakumbuka huyo bundi alivyopatiwa jina lake hallo paula stell dir vor der mann im schlos ist shawspiler wie bitte wer ist das denn Eine Eule. Das siehst du doch. Und was macht die Eule hier? Das weiß ich nicht. Sag mal, wo bin ich hier? Bin ich bei Radio D oder im Zoo? Hallo. Was machst du hier? Wie heißt du? Eule. Du bist eine Eule. Okay, aber wie heißt du? Na gut, du heißt ab jetzt ähm, Eulalia, okay? Und äh, woher kommst du? Ich sage nur von König Ludwig. Katika, <laughs> hat Liebe Hörerinnen und Hörer. Bis zum nächsten Mal. Mniko am Radio D. Mafunzo ya kwa Radio yalioundaliwa Liwana, taasisi ya Goethe ikishirikiana na Radio Deutsche Welle. Und tschüss.