kuna waletea radiod kii cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi, kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goote ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa 1m wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radio day sa za kazi zimemalizika katika kituo cha matangazo lakini yupo kompu ile kompyuta yenye kusema pia wapo yosefine anayesafisha katika kituo pamoja na oilalia yule bundi mwenye kusema aihan anayefanya kazi ziada ofisini anadadisi kuhusu mazungumzo watakayokuwa nayo sikilizeni mwanzo wa mazungumzo hayo Eihahn, was machst du da? Ich arbeite, das siehst du doch. Verstehe. Ich störe wohl. <laughs> Hallo, Eule. Du bist auch noch da? Hm. Das ist eine... Eule, aber sie heißt Eulalia, das weißt du doch. Oh, du hast ja schöne weiche Federn. Sag mal, bist du wirklich eine Eule? hebu tujitenge kidogo na mazungumzo hayo ili tujikumbushe yale muhimu yaliyokwishasemwa kwanza yosefine anamgeukia aihan na kumuuliza anafanya nini Ihan, bila shaka anafanya kazi anasema akisisitiza kuwa yosefine anaona hayo Ich arbeite, das siehst du doch. Na Kind, Josefine nimmt Tete Mno, na naise qua amem Kera aihan, Diomana anam dibu qua nongua, nime famu, naona, na Kera. Verstehe, ich störe wohl. Josefine, alipotaka qui geokia kasiake, anamona oilalia. Je poko an namam lakini hatumi jena lake. Hallo Eule, du bist auch noch da? Kompu an Angelia Kati na kumbusha josephine jena lahoyobundi. Das ist eine Eule, aber sie heißt Oilalia. Das weißt du doch. yosefine amemkaribia oilalya kwa upole na kugusa manyoya yake anashangaa kuwa manyoya ya oilalya ni laini kabisa du oh, hast ya shone vaishe fedan akiwa haamini bado kuwa katika radio de yupo bundi yosefine anamuuliza oilalia kama kweli veklish yeye ni bundi zakmal Bist du wirklich eine Eule? Wende Josephine, alle Kumbuka in den Namen tot, welche Falle alle nyama, kati kadithi za Kubuni. Ko abahatimba ya, tumekoza, kulisikiza, gibula, oelalia. mazungumzo yafuatayo yanahusika na asili na maana ya jina oilalia je yeah. kompu anagundua nini kuhusu jina oilalia, oilalia. oilalia. Ich bin klug und weise, aber ich weiß nicht alles. Han, warum heiße ich Eulalia? Eulalia? Das klingt sehr schön. Eulalia. Eulalie, griechisch Name, weiblicher Name, bedeutet schöne Stimme. Toll, Kompu, danke. Eulalia, jetzt weißt du, warum du Eulalia heißt. Deine Stimme ist schön. Meine Stimme ist schön. kwa kweli profesa kompu anagundua nini asa kompu anagundua mambo mawili kwanza oilalia ni jina la kike la kigiriki ilaliaoilalie rihi nameailianame mu anagundua kuwa maana ya oilalia ni sauti nzuri shntiiai beh oilalia anapenda kusisitiza kuwa yeye si mjinga bali ana akili na busara lakini anakiri hajui kila kitu Alles. Ich bin klug und weise, aber ich weiß nicht alles. Belašaka, du mein Verstand, wir na queli, quani Sualehielo kuhusu jina lake, anam Aihan. Aihan, warum heiße ich Eulalia? Na Aihan. Ana Ronia Yale aliyokusha sema kwamba Eulalia ni zuri. Eulalia? Das klingt sehr schön. Mm. inaonyesha kana kwamba habari zimeenea kuwa katikarai yuko bundi anayeitwa oilalia na huenda kwa sababu hiyo inapigwa simu ifuatayo je huyo mspania karlos anasema nini kuhusu oilalia mwingine itakusaidieni mkisikia maneno mawili mnayoyajua kutoka lugha nyingine ya kigeni Ah, guten Abend, Carlos. So spät noch? Hola, ja, pardon. Sag mal, stimmt das? Bei Radio D ist eine Eule und sie heißt Eulalia. <laughs> ja, Carlos, das stimmt. Woher weißt du das? Neues Importante. Das ist nicht so wichtig. Wichtig ist, Eulalia ist ein spanischer Name. Santa Eulalia. Santa Eulalia? Sie, eine eilige, eine Märtyrerin. Oh, Madonna. Carlos? Carlos, bist du noch da? huenda ikawa maneno mawili yatakusaidieni kumjua huyo oilalia mwingine anayemtaja arlos amemtaja mtakatifu oilalia yani santa ilalia santa ilalia yani oilalia huyo alikuwa mtu wa dini umaarufu wake unazidi kusisitizwa na neno la pili yani alikuwa mwanamke mfia dini Mertorin sant ilalia si, ain ilike aine merturei mfiadini huyo mtakatifu oilalia aliyekufa akiwa na miaka kumi na miwili tu aliishi zamani sana katika karne ya nne huenda aihan anataka kuonyesha msisimko wake anaposema o oh, bikira maria o oh, madona na asemapo hayo tu simu inakatika oh, Kalos? Kalos, hali hiyo inamti ya wasiwasi ihan huenda amemkosa carlos au huenda amempa hisiako kwa akasema kwa kejeli oh madona na huenda hiyo ni sababu kwa nini carlos ameikata simu ili kupata ufafanuzi haraka anakwenda kumtafuta carlos katika idara ya lugha za kigeni hapo radio d anakufanya kazi katika mazungumzo ya simu carlos haoni kuwa ni muhimu kueleza wapi ameipata habari hiyo kumhusu no importante eh, das is nicht so vichti carlos anaona ni muhimu kusisitiza kuwa oilalia ni jina la kispania vichti ist ilalia ist ain spanisher name santa ilalia japokuwa oilalia ni pia jina la kispania lakini lina asili ya kigiriki inaonyesha hapa kutokea hali ya kutofahamiana kati ya karlos na aihan simu hiyo ilikatika tu kwa sababu za kiufundi na sasa basi ni zamu yako profesa kufafanua zaidi lugha ya kijerumani und nun komt unzer d gesprech ber sprache wakweli anaye dadisi hupenda kujua mengi na mwenye kutaka kujua mengi uhitaji kuuliza maswala basi hebu leo tushughulikie njia za kuuliza maswala kwa kijerumani yapo maswala yanayoanzia kwa neno la swala kama wajuavyo wasikilizaji wetu kwa mfano kwa nini niniyani ni neno la kuulizia swala mtu anapoulizia sababu ya jambo varum? lakini yapo pia maswala yanayoulizwa bila ya neno la bist du wirklich eine ole na maswala kama hayo hujibiwa ama kwa y au9 au vile vile kwa kusema das weiß ich nicht. nafikiri katika maswali hayo yasiyotumia neno la swali kitendo weko mwanzoni mwa sentensi sikilizeni mifano miwili mingine hiyo ni sawa na je na asi timt das stre ich hebu sasa sikilizeni kwa makini zaidi kwa sababu ziko sentensi za kuulizia masuala zinazofanana na sentensi za kawaida yani, sentensi hizo hazitumii maneno ya maswali na vitenzi vyake havitumiwi mwanzoni mwa sentensi ehe kabisa tofauti baina ya sentensi ya kuulizia swala na sentensi ya kawaida ni ile namna sentensi inavyosisitizwa basi sikilizeni tofauti hiyo katika sentensi mbili zifuatazo du bist auch da, du bist auch da? mbona naona ngilikuwa bora kuwadokolea wasikilizaji kuwa katika sentensi ya kuulizia swali sauti hupandishwa halo oule du bist auch noch da sawa usemavyo basi sasa linganisheni tena sentensi hizo mbili deine stimme ist schön Meine Stimme ist schön. Zitze, zitze, zitze. Zitze, zitze. Was ist das mit Koaningos, Kisadia, Katika, Kitu, Cha, Utangazadi, Na, Wausika, Wanondoka, Na, Kuagana? Gute Nacht. Gute Nacht. Schöne, Schöne Stimme. Stimme. Danke. Gute Nacht. basi hayo wasikilizaji ni yote kwa leo katika kipindi kijacho tutajibu barua za wasikilizaji liebe hörerinnen und hörer bis zum nächsten mal ikuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa redio yaliyoandaliwa na taasisi ya gote ikishirikiana na radio deutcheville nd c