una waletea radio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goote ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa 1 wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radio ya de leo ni siku maalumu ujerumani rosen montag husheerekewa siku moja kabla ya kumalizika sherehe za kanivali karnival tofautiana kutoka eneo hadi eneo leo tuko radio d mjini berlin ambako kanivali haisherekewi sana kama sehemu nyingine za ujerumani lakini mwenye kupenda huvalia mavazi ya kuigiza kama alivyofanya philip yule mhariri wa radio d amevalia kinyago cha mchawi hekser yakiwa si mavazi maalumu mwenzake paula anawasili kituo cha matangazo je atasema nini akimwona philip Sehr gut. Hello. Hallo. Oh, no. Hallo. Was ist denn mit dir los, Philipp? Ich bin eine Hexe. Heute bin ich eine Hexe. Eine Hexe. Oh, das sehe ich. Sehr witzig. Aber Paula, was ist denn mit dir los? Heute ist doch Rosenmontag. Und die Deutschen. Hello! Hallo! Die Ein Zirkus. Achtung. Recherche. Recherche. Hexe. Stiehlt Autos. Hexe. Stiehlt Autos. paula kama mnavyoweza kufikiri alikereka badala ya kufurahi philip anapomsalimia kikanivali helo anamuuliza amefikwa na nini na filip anajibu kwa mzaha kwa leo yeye ni mchawi ich bin eine hekse houte bin ich eine hekse <laughs> eine hekse <laughs> <laughs> na kwa sababu kila mtu anaweza kuona kuwa kavalia kinyago cha kichawi paula anamwambia kwa kejeli nimeona na inachekesha sana das zehe ich zehr vitzig <laughs> kejelia paula inamshangaza aihan na anamkumbusha paula kwamba leo ni jumatatu ya kanivali rosenmontag neno hili ni muunganisho wa nomino mbili sikilizeni tena asemacho aihan je mmeifahamu sehemu ya kwanza ya neno hilo lililounganishwa hote isdoh rosenmnta <laughs> sehemu ya kwanza ya neno ina maana ya ua la waridi rose na sehemu ya pili ni siku ya wiki jumatatu mnta lakini haina maana kwamba jumatatu hiyo ikinyesha mvua ya mawaridi hata neno la kwanza linatokana na kitendo cha kale rosen kilichotumiwa zamani katika mkoa wa rina ambako kanivali ikisherekewa miaka na dahari neno rosen lisilotumika tena kama kitenzi lina maana ya kwenda mbio rukaruka ruka, kujifanya mwenda wazimu yani kama wafanyavyo watu wanaosherekea kanivali ab paula was ist denn mit dir los heute ist doch rose montag und di deutsch lakini aihan hawai hata kuendeleza masimulizi yake kuhusu mambo wanayofanywa wajerumani wanaosherekea kanivali kwani philip anamkatisha na paula anahisi kana kwamba radio radiod sasa imegeuzwa sarakasi oh, <laughs> <D and> <laughs> basi hali ikiwa ni hiyo inafurahisha kwa kompu anawapatia wahariri hao maagizo mapya sikilizeni tena maagizo yake kuhusu maana ya kitenzi je mchawi anafanya nini na gari nini fikra zenu kumbukeni kwamba ni kanivali ahton reshershe reshershe hekse stil autos huenda mlifikiri mchawi huyo atayanyunyizia rangi magari au kuyapamba kwa nyoka wa karatasi sivyo kabisa mchawi huyo alivalia kikanivali ili apate kuiba magari filip na paula wamefanya safari ya kwenda msitu wa schwarzwald likiwa jimbo moja ujerumani kusini magharibi huko yamekwisha ibiwa magari kumina nane sasa tunafuatana na philip na paula moja kwa moja katika safari yao ya kanivalii h hphilip na paula wamewasili maskani yao hata bila kenyavo paula alimwomba philip avue kinyago chake cha mchawi akihisi kufanya hivyo ni mambo ya kitoto sikilizeni yanayomtokea philip na kwa nini anatafuta kinyago chake cha mchawi ya yeah, hallo wir zind hier mitten im karnaval helo <laughs> helo <laughs> wir fahren yetzt noch weiter aber hier zind zehr viele menshen lauter hesen <laughs> Hello! There is one, then two, then Komm raus! Ah, halt! Ich bin doch auch eine Hexe! Halt! Hilfe! Paula! Meine Maske! Wo ist meine Hexenmaske? Oh, oh, Hilfe! Paula! Konaninioko! Paula! Und ein Skier! naonyesha matangazo yamekatika katika makelele ya kanivali kwa hivyo hebu, hebu tujikumbushe yale yaliyotokea kwanza philip anafanya mzaha kana kwamba kazungukwa na wachawi wachawilt <laughs> en na kutana bai kuwa gari yake imezungukwa na wachawi laiti <laughs> <laughs> philip asingelimsikiliza paula na akaendelea kuvaa kinyago chake cha mchawi basi angeliweza kuwaambia watu kwamba yeye pia ni mchawihbo <laughs> hese filip anaendelea kukitafuta kinyago chake cha mchawi lakini hakioni maine maske wo is meine heksenmaske filip na paula wapo katikati kati ya kanivali kama mnavyosikia ya yeah, halo vizind hie mitten im karnaval lakini ilizindi kwa vigumu kuendesha gari kwa sababu watu wengi wako njiani wakiwemo pia wachawi Wir fahren jetzt noch weiter, aber hier sind sehr viele Menschen. Na, Uachawi, wamemzunguka Sungoka na Kum Garini. Je Wanakusudia kumfanya nini, Na je Nae Paula, Ata nini, Bassima di Bohayo, Ata Topamonie Professor. Und nun kommt unser Professor. Radio D. Über leo palitokea hali ya mkanganyo hapo radio radiod basi sijui kama nayo maneno katika sentensi yanaweza kuleta mkanganyo profes hata haitokuwa hivyo kwani katika kila sentensi vishazi au vifungu vya maneno huwa na muundo maalum hiyo ndiyo maada yangu ya leo tukumbuke tu kwa tunahusika na vifungu vya maneno na siyo maneno um, profesa tukaanza na kitenzi au fikra nzuri hebu sikilizeni basi kwa makini mifano ifuatayo kuhusu miundo ya vitenzi vya kijerumani bin na faren. katika kishazi thibitishi vitenzi huwekwa nafasi ya pili Ich bin eine Hexe. Wir fahren weiter. Na, na, Fasia kwanza katika sentensi huwekwa nini? Kwa kawaida, kiima huwekwa muanzoni mua sentensi, yani katika mfano wetu, ni viwakilishi nomino ish, yani mimi, na, via, sisi. Ich bin eine Hexe. Wir fahren weiter. lakini unamaanisha nini ukisema kwa kawaida yaani daima ni sawa kabisa kukiweka kiima mwanzoni mwa sentensi lakini hasa katika lugha ya mazungumzo mara kwa mara mtasikia kitu kingine kikiwekwa mwanzoni mwa sentensi sikilizeni basi aina mbili zifuatazo ich ich bin bin heute eine hekse. heute bin ich eine eine na vishazi vipi huweza kuwekwa mwanzoni mwa sentensi mara kwa mara huwa ni kauli kuhusu wakati kama kwa mfano leo yani hoiter mlioisikia hivi punde pia huweza kuwa kauli kuhusu pahala yaani hapa hia vir zind hir mitten imnaval hier zind zehr viele menschen lakini vifungu visaidizi huweza kuwekwa pia mwanzoni mwa senteniosio ndiyo mara kwa mara vishazi tegemezi hutumiwa katika uhusika wa moja kwa moja yaani shamirisho yambwa kwa mfano da tasiii ningependa pia kukumbusha tena kuwa katika kishazi thibitishi vitenzi huwekwa nafasi ya pili shukurani nyingi profesa katika kipindi kijacho mtasikia kuhusu hali ya philip na paula ambaye aliachwa peke yakeihrehs mestma mlikuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa redio yaliyoandaliwa na taasisi ya gote ikishirikiana na radio redio deutchevilleheo