una waletea radio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goothe ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze waskilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa 15 wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radiod katika kipindi kilichopita mambo yalipokuwa juu chini katika hekaheka heka za kanivali aihan aliwafanyia mzaha na kuwahadaa wahariri wetu paula na philip na kumtia wasiwasi hasa paula ni wazi kwamba paula hakubali tu kuchezewa namna hivyo kwa hivyo naye pia amefikiria kufanya mzaha wa kanivali basi sikilizeni anayofanya I Heute ist Karneval! <lacht> Karneval! <lacht> das war doch sehr lustig! Sehr witzig, Eihahn. Und das ist auch sehr lustig, oder? Schnipp, schnapp, schneck ist die Krawatte weg! <laughs> oh, nein! <laughs> Hilfe, Hilfe! Oh. <laughs> Na, schon gut, okay. Das war nicht sehr lustig. Entschuldigung, Entschuldigung. Ich spendiere eine Pizza. Eine. Rache ist süß. Niwe kwa onyesho hilo limemalizika haraka mno, natumaini mesikia kwa Paula amekata kwa mkasi kravate, yani tie ya aiha. sehemu kadha za ujerumani wakati wa kanivali wanawake huwafanyia wanaume mzaha huo ni mzaa ambao kwa desturi hufanywa ile wiki inayotangulia rosen montag hufanywa alhamisi siku ya kutawala wanawake lakini paula hafuati kabisa tarehe ya desturi hiyo ya kanivali hasa kwa sababu ya ile namna aihan alivyoendelea kufurahia mzaha wake dbadoe sti lakini baada ya kutoa kilio kifupi cha msaada ambacho huenda si sehemu ya mzaa huo aihan anaomba msamaha Nein. hilfe hilfe oh. <laughs> na schon gut <good>. okay <laughs> das war nicht zea lustig entschuldigung kisha aihan anatangaza kuwa atawakirimu kwa kuwanunulia pitsa ich spendiere eine pitza pitsa moja kwa watu watatu haitoshi kabisa lakini imesaidia kuifanya hali iwe tena kawaida oi lalia yule bundi wetu mwenye kusema alitega sikio vizuri na kuyakejeli mazungumzo hayo kwa msemo wa kijerumani kisasi kitamu rahe iszus is baada ya kisasi hicho cha mzaha paula na hilip waliendelea na kazi yao ya kurekodi maoni ya watu njiani kuhusu kanivali wakitaka kuulizia nyakati ambapo watu wakivalia mavazi ya kuigiza watu wengine halo liebe hrerinen und hre katikati ya hekaheka heka na shangwe za kanivali sikilizeni sasa mambo yanayomfurahisha bibi huyo Der Vogelfänger bin ich ja stets los. Ich heiße Ich Vogelfänger bin bekannt bei Alt und Jung im ganzen Land. Ist das nicht herrlich? Und das Kostümchen schön wohl? watu wamechangamka wakicheza dansi kunywa na kuimba bibi mmoja anafurahishwa sana na muziki na kumwona bwana mmoja amevalia vazi la manyoya costume bwana huyo amevalia kama papageno akimwigiza msaka ndege katika ile opera ya mozart the magic flute moartheads huenda mlikanganywa kidogo na lugha ya huyo bibi kwa sababu hakuwa akisema kijerumani sanifu akizungumza kama wafanyakazi wa viwandani mkoani rua wanaosema kwa lahaja wao badala ya das husema dat ist dat nich herlich und hat kostumkn schnvol kati kati ya shangwe hizo paula anawaona watu wawili wakifuatana huenda ni baba na mwanawe wa kiume wamejibandika manyoe ya meupe paula na felip wangependa kujua wanawaigiza nani kwanza wanamuuliza kijana je kijana huyo anamwigiza nani na kwake jambo gani ni muhimu kabisa <laughs> Ich bin Ikaros. <laughs> Na klar. <laughs> Entschuldige bitte, Ikaros. Sag mal, kennst du die Geschichte von Ikaros? Nö. Ist doch real. Hauptsache, ich kann fliegen. Basii wenda mesikia kwa kijana huyo anamwigiza Ikaros. Hakiwa ni mtu mashuhuri kutoka enzi za asili za mitolojia. Ich bin Ikaros. na kama huyo anayemwigiza yani ikaros yeye pia anadai kwamba muhimu kwake ni kuwa anaweza kuruka fligenah kijana huyo anahisi kwamba vazi lake linamwambia kila mtu yeye anamwigiza nani ndio maana swali la philip linamshangaza na analijibu pia kwa kumshangaza kwa swali iwapo hawezi kuona na suali hilo analiuliza kwa lahaja safi ya kibalini <laughs> wer bist du den zistu dit den nich ik bin ikarus kwa hivyo kijana huyo anajua kabisa kuwa yeye ndiye ikarus lakini paulo haamini kuwa anakijua kisa yaani kishishte cha ikarus sag mal kennst du die geschichte von Icarus? na kama vile alivyofikiri paola kijana huyo hakijui kisa hicho ambacho kwake si muhimu muhimu kwake ni kuwa anaweza kuruka stohafl kisa hicho cha ikaros kutoka enzi za mitholojia tutakigusia tena katika kipindi kijacho uenda wasikilizaji mtakumbuka maneno aliyosema yule kijana kutoka berlin kwani nahisi uwa profesa wetu yuko hapa na angependa kuzungumzia hayo bila shaka nun ntakuja huendo utakumbuka ile namna yule bibi alivyofurahishwa kumwona bwana mmoja amevalia kama papageno liliwauliza wasikilizaji wetu iwapo imewakanganye kidogo ile lugha aliyosema huyo bibi nam nakumbuka ili basi wasikilizaji wasipate hisia kuwa wakati wa kanivali watu huigiza pia lugha za watu wengine hebu kwanza ni seme machache kuhusu aina mbalimbali za kuzungumza kijerumani kule kufurahishwa kwa huyo bibi kama vile anavyosisitiza katika swala lake husikika kama ifuatavyo katika kijerumani sanifu ist das nicht herrlich lakini kwa kuwa anatokea mkoa wa ruer basi husikika vingine ist das nicht herrlich huenda kila lugha ina aina zake za matamshi lahaja zake mbalimbali mbali na aina za kuzungumzahapo sina uhakika kamili lakini nafikiri ni sahihi kusema hivyo kwa hivyo ni bora tusikilize kwa makini zaidi kwa mfano lile swala la yule kijana litasikika kama ifuatavyo katika kijerumani sanifu zist du das den nicht na katika lahaja ya berlin litasikika vingine lakini sasa ningependa kugusia kidogo juu ya vitenzi vya aina maalum kwa hivyo sikilizeni tena asemayo huyo kijana wa kiberlin na sikilizeni aina ya kitenzi katika neno la kwanza hapo ilikuwa shida kidogo kutambua kwamba mundo zistu ni sehemu ya kitenzi jina Kuona, ndiyo nilitaka kuligusia tatizo hilo hilo katika baadhi ya vitenzi vya kijerumani vyenye vokali e katika muundo wa kitenzi jina e hugeuka ndefu katika matumizi ya mtu wa pili na watatu zist du das den leo Ich bin der Keklisee, die Paula Alimfanier Aihan. Aihan du bist sehr schick. Aihan mit Krawatte. Was ist heute los? Heute ist Karneval! Karneval! Das war doch sehr lustig! Sehr witzig, Eihorn. Und das ist auch sehr lustig, oder? Schnipp, schnapp, schneck ist die Krawatte weg. Ha! Oh, nein! <laughs> Hilfe! Hilfe! Oh! Na <laughs> schon gut. Okay. Das war nicht sehr lustig. Entschuldigung, Entschuldigung. Ich spendiere eine Pizza. Eine? eine? Rache ist süß. Sasa hasi gliseni masungumzo ya yulebwa na aliwa kama papageno. Der Vogelfänger bin ich ja betroß, nicht heißer Hopsasser, ich Vogelfänger bin bekannt bei alt und jung im ganzen Land. Ist das nicht herrlich und das Kostümchen schön wohl? Hallo, du bist aber schön. Wer bist du denn? Siehst du das denn nicht? Ich bin Ikarus. <laughs> Na klar. Entschuldige bitte, Icarus. Sag mal, kennst du die Geschichte von Icarus? Nö, ist doch real. Hauptsache, ich kann fliegen. Katika kipendi kiyacho und mengi zaidi, kum hosu nababayake. Liebe Hörerinnen und Hörer, bis zum nächsten Mal. mlikuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa redio yaliyoandaliwa na taasisi ya gote ikishirikiana na radio deutcheville und ch