una waletea rdio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goothe ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa16 wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radio ya radiod katika kipindi kilichopita wahariri wetu wawili paula na philip walikutana na baba na mwanawe wa kiume wakati wa kanivali wamekwisha zungumza na kijana huyo wa kiume alivalia kama ikarus lakini hakukijua kisa cha mtu huyo wa kihistoria anayejulikana kutoka mitholojia ya kigirigi sikilizeni tena zag mal kennst du die geschichte von ikarus n is doch real hauptzache ik kan fliegen ikiwa ninyi wasikilizaji mna mjuwa ikarus basi mnaweza kuwaza kuwa bwana aliyefuatana na kijana anamwigiza baba yake akiwa ni dedalus paula na philip walizungumza pia na bwana huyo Hallo liebe Hörerinnen und Hörer. Willkommen bei Radio D. Radio D. Die Reportage. Sekelizeni masungomzo pamoya na huyo bana alivali kama dedalus. Kisha diulizeni bana huyo anatoka wapi na nini kena hosisha na dedalus. Und dann sind Sie wohl Daedalus? Ja, ich bin der Vater von Ikarus. Daedalus und Ikarus. Die Geschichte ist ja sehr traurig. Ja, das gibt's. Daedalus war im Exil. Und ich, also ich, irgendwie bin ich ja auch im Exil. Woher kommen Sie denn? Na, aus Kreta. je mmeweza kusikia jina la kisiwa cha kigarigi kreta bwana huyo anasema anatokea kisiwa hicho naye dedalus alitokea kreta vuhea komzide si la aus kreta dedalus alikuwa mfua chuma au mhunzi aliyeishi mjini athens na huku alikuwa na mwanafunzi wake hodari mvumbuzi msumeno kwa mujibu wa mitholojia jambo hilo lilimtia wivu sana dedalus hadi kuwa alimsukuma kutoka paa la hekalu dedalus akakimbilia kreta na kuishi hamishoni eksil mbali sana na kwao na huo ndio uhusiano uliopo kati ya bwana huyo na dedalus dedalus war im eksil und ich alzo ich irgenvi bin ish ya auh imeil wakati wa kanivali ni vigumu kutofautisha kati ya mzaha na ukweli ndiyo maana huenda nasi tusijue iwapo bwana huyo kweli anatoka kreta lakini huenda inawezekana kwa sababu ujerumani wanaishi wagerigi wengi lakini si sahihi kwamba upo mlinganisho kati ya maisha ya uhamishoni ya dedalus na maisha ya bwana huyo kwani kama asemavyo mwenyewe anaishi uhamishoni kwa namna moja au nyingine nyingineergnv Ich, alzo ienwi ich, bin ich ya auch im eksil na huenda hapo bwana huyo anakusudia kusema anaishi mbali kutoka kwao tunaloweza kusema kwa uhakika ni kwamba bwana huyo anasema kwa lahaja haja ya kikolon paula anaposema kuwa kisa cha ikaros na dedalus kinasikitisha sana bwana huyo anajibu kwa kikoloni safi Daedalus und Icarus i geshihte ist ya ja zer trauri datgi yeah, hatujui bwana huyo kamhadithia kisa kipi mwanawe wa kiume lakini kile kisa tukijuacho sisi kutoka mitholojia ya kigirigi kina mwisho wa kusikitisha sana kisiwani kretadedalus na arus walikwama katika njia za mzingo bila ya kuzigusia sababu lakini Daedalus alitaka kukimbia na mwanawe wa kiume na akajiwa na fikra ya ajabu alikusanya manyoya kuyagandisha kwa nta na kufanya mabawa na kujifunga yeye na mwanawe wa kiume sasa sikilizeni tafsiri yetu ya hadithi hiyo Radio D katika swali linalohusika na mada ya kuruka maneno juu hoh na chini tif ni muhimu sana sikilizeni onyesho litwalo je ikaros afanye nini anafanya nini vas sol ikaros tun vastut eir as da Flügel, mein Sohn. Flügel. Fliegen wir weg? Ja, wir fliegen weg. Ich fliege zuerst, dann fliegst du. Aber pass auf: flieg nicht zu hoch, flieg nicht zu tief. Hörst du? Sie fliegen und fliegen. Und es ist wunderschön. Icarus ist glücklich und fliegt hoch, hoch. Er fliegt zu hoch. Icarus! Mein Sohn! Wo bist du? katika jambo la hatari kama hilo ni wazi kuwa ikarus anaambiwa na baba yake awe na tahadhari aber pas auf ili kutumia lugha inayofahamika kwa urahisi deadalus anamtahadharisha ikarus kwamba asiruke juu sana flieg nicht zu hoh upande wa pili anamwambia asiruke chini sana flieg nicht zu tief ili kuhakikisha mafanikio ya safari hiyo ddaus anatangulia kuruka mwongozo huo wa baba mtu una sababu zake maalumu kwa kufuatana na mawazo ya kale iaros akiruka juu sana atalikaribia jua na itaanza kuyayuka ile nta iliyogandishiwa mabawa ya manyoya yake na akiruka chini sana mabao yake yataigusa bahari yataroa na kuwa mazito kwanza ikaros anafuata mwongozo wa baba yake wote wawili wanaruka katika hali ya kufurahi sasa katika kufurahia uwezo wake wa kurukas ana juu sana ikarus ist glklich und fliegt hoh hoh efliegt zu hoh ikarus anapofikwa na bahati mbaya na kutumbukia baharini baba yake anaingiwa na hofu na wasiwasi anapoona manyoya machache tu yakielea baharini anaita lakini mwanawe hamwitiki ikaos bazon vobistu ikalos basi sasa wasikilizaji baada ya safari hiyo ya kuruka wenzetu alau sisi turudi ardhini kwani inaona tayari Professor Jukapa na mafunze yake. Und nun kommt unser Professor. Radio D. Gespräch über Sprache. Qua hm, Hadithia Hadithi dedalus Daedalus na Icarus inasikitisha sana. Kwanza Baba mtu. ailivyo kawaida anamsihi mwanaye wa kiume awe na tahadhari kisha anamwonya usiruke chini sana Flick nicht, zu tief. nicht zu tief. katika hali zote mbili baba mtu anatumia kitenzi cha kuamuru katika kijerumani kitenzi cha kuamuru hutumiwa mwanzoni mwa mwanzonimwa sikilizeni tena mfano huo na namna kitenzi kitenzil kinavyotumiwa mwanzoni mwa sentensi flag, nicht so tief. na laiti mwanawe wa kiume iars angelisikiliza kwa makini onyo la baba yake huenda asingelitumbukia ya baharini hapo umegusia jambo muhimu sote tunajua kuna namna mbali mbali za kuonya hata kama namna zote hutumia muundo ule ule mmoja wa kitenzi cha kuamuru kwa hivyo ikitegemea namna kinavyosisitizwa kitenzi cha kuamuru kinaweza kuwa na maana mbali mbali kwa kawaida baba mtu anamsii hoch mwito huo huo unaweza kutumiwa kama onyo au hata kitisho. Pass auf! Hueza kutumiwa pia kama ombi. Entschuldige bitte. Na klar! Entschuldige bitte, Icarus. Vile vile, Hu'esa kutumiwa kama njia ya kumsemesha mtu Sag mal. Sag mal, kennst du die Geschichte von Icarus? basi mwishowe ndio ningependa kuwakumbusha wasikilizaji kile kijineno sana yani ts kinapokitangulia kivumishi siyo tu anamuonya mwanaye wa kiume asiruke juu au chini bali anamuonya asikiuke upeo au kina maalum yani asiruke juu sana tsuho, au chini sana tsu tif. Kwa sababu, ni kufanya hivyo. Ja, mein Sohn, wir fliegen weg. Aber pass auf. Flieg nicht zu hoch. Flieg nicht zu tief. Schukurani nyingi, Professor, kwa mailezo Siu tu njiani, pia katika kituo cha utangazaji oilalia compu na yosehine wanasheerekea karnivalihte s karnval muziber log Fliegen, fliegen, fliegen, fliegen, hinterfliegen fliegen, her. Seht mal, ja, ich habe Flügel. Ist das nicht super? Ich fliege, ich fliege. Ah! Du fliegst? Ja, wenn hinter fliegen, fliegen, fliegen, fliegen hinterfliegen, fliegen hinterher. Nur ich fliege wirklich. Ah, basi. Hadi hapo. Tunawaaga nyote kutoka sherehe za kanivali. Liebe Hörerinnen und Hörer. Bis zum nächsten Mal. Mnikuam kisekileza Radio D. Mafunzo ya romani Radio yalioundaliwa Liwana, taasisi ya Goethe ikishirikiana na Radio Deutsche Welle. Und tschüss.