una waletea radio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goothe ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa17 wa mafunzo ya kijerumani kwa redio radio radiod wahariri wetu wawili paula na philip wameondoka asubuhi mapema kwenda kutafuta habari kuhusu kisa kipya kilichotokea kijijini mwenzao aihan anaporudi kituo cha matangazo wakati wa usiku walikuwa bado hawajarudi sikilizeni onyesho lifuatalo je paula Na Philip, wann habari kuhusu nini? Hallo, guten Abend. Hm, keine Antwort. Philip Paula Eulalia Ist denn niemand da? Doch, ich bin da. Ah, Guten Abend, Kompo. Wo bleiben denn Paula und Philipp? Mysteriöse Kreise. Mysteriöse Kreise? Was heißt das? Philipp und Paula recherchieren. Mysteriöse Kreise. paula na philip wanatafuta habari kuhusu tukio la ajabu au tuseme mambo yaliyotokea katika duara kraise lakini kama ninyi aihan naye ana shida ya kuyafahamu maneno hayo ndiyo maana anaulizia maana yake misterieuse kraise was heißt das hilip und paula reshershierenmsterieuse kompyuta yetu yenye kusema huenda haitaki au haiwezi kuyajibu maswali hayo ya aihan nafikiri mimi naweza kutoa ufumbuzi lakini hebu kwanza lisikilizeni kwa makini zaidi onyesho hilo aihan anawasili kituo cha matangazo akiwa na furaha na hata bila ya kutazama nani yupo anaamkia Abend. lakini hapati jibu antwort <laughs> keine antwort anaita majina ya wenzake kisha anahakikisha iwapo kweli hakuna mtu ise nimand da lakini alau kompu yupo doch ich bin da kwa kuwa kompu kwa kawaida anajua mengi aihan anamuuliza yeye wamekwenda wapi philip na paula den paula und paulaphilip aihan anaingia wasiwasi kwa sababu saa zimekuwa nyingi lakini kompu anarudia tu habari waliokwenda kusaka philip na paula ilip nd paulareshershieren msterieusere ikiwa kompu hatoe maana ya maneno hayo hebu mimi nitoe ufafanuzi hebu wazeni yako mashamba ya ngano nyekundu kisha wazeni mashamba hayo yamejaa nyufa zenye umbo la duara kwa kuwa hakuna mwenye kujua duara hizo zilifikaje hapo zikaanza kuenea fununu kuwa huenda zimeletwa na viumbe kutoka sayari nyingine waliokuja kwa vyombo vyao maalum vya usafiri ufotto pala asante kompu pia ningependa kutaja kuwa kwa sababu ya duara hizo za ajabu kijiji hicho sasa kimegeuka pahala pa kuvutia watalii watu wengi hufanya safari za kukitembelea kwenda kuziangalia duara hizo nao philip na paula wako huko na wamewarikoni watu waliowasili kwa basi lililojaa watalii hallo liebe hörerinnen und hörer l sasa mnaweza kuwaza ile hali ilivyokuwa ndani ya basi wakati lilipoasili <tune> <tune> Das ist ein da muss ja. langsam mal was so, wir sind da. Bitte alle aussteigen. Ja. Mal, komm, wir sind da. Aussteigen. Ah ja, ja, ich komme ja schon. Ich möchte aussteigen. Schnell, ich will die Kreise sehen. Wir auch. Immer mit der Ruhe. Ruhe bitte. Alle wollen die Kreise sehen. Aber sofort. kaine angst di haben kaine waine je mmeweza kuifikiria hali hiyo basi lililojaa watalii limewasili baada ya safari ndefu watalii wanazidi kuharifiwa na msichana anayeongoza safari hiyo anayetoa taarifa kwamba tumewasili na kuwaomba washuke so wir sind da bitte alle aussteigen yeah. Yeah. bibi mmoja anaomba apishwe ili apate kwenda kuziangalia duara hizo haraka schnel ich möchte aussteigen schnell ich will die kreise zehen kwa wabahati njema binadamu wanatofautiana wengine huwa na haraka mno huku wengine huwa wametulia kabisa bwana mmoja anamsihi huyo bibi mwenye haraka afanye mambo kwa utulivu imma miterua ima miterua na haraka hizo za nini duara hizo hazina miguu hazimkimbii mtu kaina angst die haben kaine vaine kama mjuavyo chanzo kikubwa cha haraka hizo ni kuwa huyo bibi anataka kuziona duara hizo za ajabu japokuwa kila mtu anataka kuziona ich möchte aussteigen schnell ich will die kreise zehenruhe bitte alle wollen die kraize zehen sofort katika matokeo makubwa kama hayo mtu huhitaji kuonyesha ushahidi rafiki zake kwamba naye alikuwekwa huko kwa sababu nao wakulima wa kijijini wanaojua ukweli huo wamejiwa na fikara maalumu kwenye uwanja ambapo huegezwa mabasi ya watalii vimefunguliwa vibanda mbalimbali vyenye kuuza vitu vya ukumbusho pia hapo hilip na paula wamewarekodi watu Radio D. mkulima mmoja mwenye kuuza vitu vya kuchezea watoto anafanya biashara ya kuuza vyombo vya usafiri wa anga vya wale wanaofikiriwa ni viumbe kutoka seyari nyingine vyombo hivyo huitwa ufos ufos fosvundabar ufos vevilflig wer will die kreise sehen bitte schön ganz einfach kaufen sie ein ufo und fliegen sie los na gnädige frau sie wollen doch sicher die kreise sehen kaufen sie ein ufo und fliegen sie los so ein unsinn ufo's die gibt es nicht muzaji huyo anazisifu ufo hizo kama vyombo vya ajabu anawaita watu kununua kaufen na kuruka navyo kaufen zi ain ufo und fliegen zi los kwa kuwa duara hizo zinaonekana tu kutokea angani muzaji huyo anawavutia watalii kwa kuwauliza nani anataka kuruka nani anataka kuziona duara wer will fliegen Wer will die kwa kweli nani mwenye akili zake ataamini hayo yaani safari ya kuruka kwa ufo ya kuchezea watoto lakini huenda hiyo si sababu pekee kwa nini bwana huyo anakereka na kusema upuzi gani huo hakuna ufo zu so aen unzin ufos di gibt es nicht <laughs> bwana huyo inaonyesha anakerwa watu wanapofanya kana kwamba ufo ndio chanzo cha duara hizo sisi hatuna haja ya kubahatisha kwani bingwa wetu profesa atatufafanulia und nun komt unzer radio d gesprech be sprache profesa katika kipindi cha leo tumesikia habari kuhusu watalii waliotaka kuwa na duara za ajabu tuache maajabu hayo hebu turejee kwenye kijerumani kwani katika kijerumani kuna aina tofauti za kusisitiza matakwa ya watu leo basi ningependa kuzungumza juu ya aina moja katika mifano miwili ifuatayo kitenzi humalizika kwa kwan na kutumiwa nafasi ya pili alle sehen die kreise alle wollen die kreise zehen katika kauli ya kwanza kilitumiwa kitenzi kimoja zeen alle sehen die kreise na katika kauli ya pili vilitumiwa vitenzi viwili vollen na zeen alle wollen die kreise zehen kitenzi kinasisitiza kuwa mtu anataka kitu au ana nia ya kufanya kitu kwa hivyo volen ni mojawapo ya vitenzi vya hali vya kijerumani modal erb vitenzi hivi vinajidhihirisha kwa namna mbili kwanza kwa kawaida katika sentensi zenye vitenzi vya hali kitenzi cha pili hutumiwa mwishoni mwa sentensi katika muundo wa kitenzi jina katika mfano wetu kitenzi hicho cha pili ni zeen na gnedige frau sie wollen doch sicher die kraise zehen pili wakati wa kukinyambua kitenzi cha hali vokali hubadilika katika umbo la kitenzi jina na umbo la wingi la nomino umbo la kitenzi ni volen, kikiwa na vokali o. Volen. alle vollen di kaize zeen azungumzapo mtu mmoja yaani litumiwapo umbo la umoja la nomino umbo la kitenzi ni vil, kikiwa na vokali i. Will. Ich will die Kreise sehen. Der Mensch. Der Mensch. Was will er denn? Was will er denn? Der Mensch. Was will, was will, was will er denn? Was will er denn, der Mensch? Was will, was will, was will er denn? Was will er denn, der Mensch? menchenollen rehierenmenschen wollen nfrmren menschen, menschen wollen fliegen was willwas will was will er denn was will er denn der mensch der menh der mensch der mnch de mensch was will er denn der mensch shukurani nyingi profesa kwa maelezo hayo safi kabisa ya kijerumani katika kipindi kijacho philip na poula wataendelea kusaka habari kuhusu vyanzo vya duhara hizo za ajabu bis um nchsten mal libe hrerinnen und hre <muchas> mlikuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa redio yaliyoandaliwa na taasisi ya gothe ikishirikiana na redio deutcheville Und tschüss