kuna waletea radio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goote ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa 18 wa mafunzo ya kijerumani kwa redio radio day katika kipindi kilichopita mlisikia hadithi kuhusu duara za ajabu kwenye mashamba ya ngano nyekundu katika kijiji kimoja duara hizo ni kivutio kwa watalii kwa sababu baadhi ya watu wanafikiri huenda zimeletwa kutoka nyota nyingine njia ya vyombo vya ajabu vya usafiri vitwavyo ufo na baadhi ya wakulima wanaitumia hali hiyo kuwalangua watalii wahariri wetu paula na philip wakimwangalia mkulima mmoja mwenye kumiliki mashamba hayo halo lie hrerine nd hr sikilizeni kwanza onyesho hilo je mkulima huyu anauza kitu ganioma Fotos? Wer will Fotos machen? Ein Foto kostet nur 5 Euro. Fotos, wunderbare Fotos. 5 Euro? Wofür? Gnädiger Herr, das sind meine Felder. So, so. sina shaka mmefahamu maneno foto na euro. Ein foto kostet nur 5 euro. fotos oiro hapo mtu anaweza kufikiri mkulima huyo anataka kuuza picha sivyo kabisa mkulima wetu anawaita watalii na kuwaambia wanaweza kupiga picha na anauliza kwa hekima nani anataka kupiga picha fotos fotosvavfotos mahen watalii wanaweza kupiga picha zao wenyewe lakini kwanza lazima wapelekwe juu kwa kreni ili waweze kupiga kutokea juu picha nzuri za duara hizo za ajabu na si bure kupanda kreni hilo kwa hivyo wanajiuliza ouro tano ziada za nini ouro vofu iwapo jibu la mkulima linatosheleza kama hoja ya kudae pesa anasema hayo mashamba ni yake nediga her das sind mine felde sozo lakini kila mtu anaweza kuzitumia pesa zake apendavyo hebu niambie kompu umesikia mapya yoyote kutoka kwa filip na paula ya yeah, hilip und paula warten auf ufos im walt hebu niachilie kwanza nieleze ulichosema filip na paula wanangojea ufo lakini huenda huo ni mzaha tunafikiri lakini wamejificha msituni karibu ya mashamba hayo yenye duara ambako inasemekana leo si kwwa manane watawasili viumbe kutoka nyota nyingine sikilizeni mambo walioona philip na paula huko msituni radiod jirepotae was war das eine maus Psst. ich höre etwas und ich ich sehe etwas Und was, Eulalia? Zwei Männer und eine Maschine. Was machen die Männer? Kreise. Kreise? Kreise? Hallo? Ist da jemand? Keine UFOs. Keine außerirdischen. Nur zwei Männer und eine Maschine. Qua evio, apana majabu yoyote, eletokea. Wana umi wawili, wenda ni wakulima wakijijini, wame tumia maschini. kukata duara katika ngano oilalia aliwaona wanaume hao wawili na mashine yao zwei menna und eine maschine philip anataka kujua kitu ambacho wanaume hao wanafanya was machen die menna kraise bahati nzuri oilalia alifuatana na philip na paula kwa sababu bundi isiyo tu wanaweza kuruka juu sana hata katika giza la usiku wanaweza kuona kila kitu kwa sababu hiyo wote watatu wanategemeana sasa paula kasikia kitu Psht! ich hore etwas naye oilalia kaona kitu und ih ih zehe etwas na naiaa hana shida yoyote ya kumkamata panya aliyemshitusha philip was war das ine maus kwa hivyo wenyewe binadamu walikuwa chanzo cha harakati hizo za usiku hapakuwa na ufo wala viumbe kutoka nyota nyingine kaine ufos kaine auserirdishen nur wim mhi usiku huo wapelelezi wetu watatu wanafanya safari ya kwenda kijijini walipofika chini ya taa ya njiani filip anashangazwa kuona unyoya feda katika nywele za paula je mnafikiri philip atajaribu kuufanya nini unyoya huo wa paula Paula, du hast ja eine Feder. Ja, ich weiß. Eine Eulenfeder. Und warum hast du Sie gefällt mir? Ähm, darf ich? Nein. Oh. Philipp, huenda anajaribu kuuvuta na kutoa unyoya huo kutoka kwenye Paula. Kwanza anamwomba ruhusa darf ich kwa kuwa paula hakupendezwa na suala hilo alimkatalia kwa nguvu kwanza philip alimwona paula ana unyoya katika nywele zake paula du hast ya eine feda paula hayo anayajua mwenyewe kwa sababu unyoya huo wa wabundi olen feda kauchomeka mwenyewe nyweleni Ich weiß, eine Eulenfeder. Philipp anataka kuyo a kwanini. Warum? Amefanyevio. Und warum hast du. Paola ana tu, kwamba ana upenda unioe Sie gefällt mir? Nikana kwamba Paola sana Philip. Kama si hivyo uenda angeli sababu hassa. lakini sababu hiyo philip inabidi aitafute mwenyewe pia ninyi wasikilizaji mtaijua sababu hiyo halisi baadaye kidogo lakini hebu sasa tuondoke kidogo gizani na tusikilize mawazo murua ya profesa wetu und nun komt wida unzer profeso gesprech ube sprahe wakulima walikuwa na harakati nyingi walikuwa wameshughulika kufanya duara za ajabu Was machen die vasmandimena hebu leo nasi basi tushughulikie aina mbali mbali za matumizi ya kitenzi kufanya mahn yani swali ni tunaweza kufanya nini na kitenzi fanya mahn au sivyo kabisa kama vile katika lugha nyingi nyingine machen inaambatanika na nomino mbalimbali kwa mfano paula na philip wamepewa kazi ya kufanya uchunguzi wa habari eine eherche mahn ikiwa wanabahati wanaweza kufanya mahojiano ein ein interview machen. Darf ich ein interview machen darf ich machen nwakiruhusiwa wanaweza kupiga picha wajerumani husema kufanya picha ein foto machen mahennhuldi darf ich ain foto machen na wakishikwa na njaa baada ya kazi wanaweza kupika basi wajerumani husema kufanya chakula essen machen ich mach mal chakulamahnh wakichoka wanaweza kupika au Kufanya kahawa Einen Kaffee machen. Ich mach mal einen Kaffee. Na wasikilizaji wetu wanaweza kutunga au kufanya hadithi. Eine Geschichte machen. Machen wir eine Geschichte. Lakini mtu husimulia hadithi au huandika hadithi. Lakini kufanya hadithi Geschichte machen. iwapo ni sahihi kusema hivyo mm-hmm. ndiyo katika kijerumani hivyo ndivyo vinavyotumiwa vitenzi vinavyoambatanika na kitenzi man japokuwa matumizi hayo ni sahihi lakini yanasababisha kasoro fulani katika lugha mara kwa mara man hutumiwa badala ya kitenzi cha kusisitiza harakati tunatoa shukurani nyingi kwa maelezo hayo ya kitaalamu profesa Na Kisha, ja na Tukia, na mhm. Ufo. Ufo. Karl, Karl, was sagst du? Es ist plötzlich so laut hier. Ich verstehe dich Ufo. nicht. So ein Unsinn, so ein Blitz. ein Ufo. Schaut mal da, ein Ufo. Hilfe! Gitu, es gibt doch o ist aufregend noch mal so ein katika kipindi kijacho mtasikia kauli za wakulima kuhusu yale yaliyotokea kijijini mwao na mambo kadha mengine Bis zum nächsten Mal, liebe Hörerinnen und Hörer. Mlikuwa mkisi radio D, mafunzo ya kijerumani kwa radio yalikuandaliwana tasisi ya Goethe iki shiriki Radio Deutsche Welle. Und tschüss.