una waletea rdio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goothe ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa ishirini wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radio ya radiod mtakumbuka kuwa katika mashamba ya ngano nyekundu zilionekana duara za ajabu lakini duara hizo hazikuletwa na viumbe kutoka nyota nyingine au kuletwa na ufo bali zilifanywa na wakulima wenyewe paola na philip wanawauliza fikra zao wasikilizaji wa radio radiod Hallo, liebe Hörerinnen und Hörer. Willkommen bei Radio D. Radio D. Das Hörertelefon. Willkommen zu unserem Hörertelefon. Wir fragen Sie heute: Kann denn Lüge Sünde sein? Rufen Sie uns an, Radio D. Telefon 030 089 Oder ganz einfach mailen Sie uns radiod@57.co.kw hivyo leo tunazungumzia uongo na dhambi, lege und Sünde. Mskilizaji wa kwanza ni mwanamke. Frau Frisch hat die Meinung, wen genie wolikwa clever. Na Und da ist doch schon eine Hörerin. Frau Frisch, was ist Ihre Meinung? Also wirklich? Mysteriöse Kreise von UFOs? Wer glaubt das denn? Also keine Lüge? Keine Sünde? Oh, keine Sünde, keine Lüge. aekleveund die touristen waren dum msteriese kreise von uos wer glaubt das den kwa fikra za frau freh wakulima yanibaen walikuwa warevu na watalii walikuwa wajinga die bawernwaren kleve und die touristen waren dum mpiga simu mwanamke anauliza ati nani mwenye kuamini hizo duara za ajabu za ufo alzo virklich mysteriöse kreise von uos der glust ile namna alivyoishusha sauti yake katika swali ati nani mwenye kuamini hayo ver glaub dusti inaonyesha anaamini kuwa huo ni upuzi mtupu mtupude lst sasa sikilizeni simu nyingine ya he perini mzaliwa Liwa Wawitalia. Je, anafikeri Harakati Hizo za Wakulima, zisipeo si tumkua. Akiziona kam aineem chezo tu. Je, anatomia nenogani, koma nishem chezo. Und da ist noch ein Hörer. Herr Perini, ist das richtig? Ja. Was meinen Sie? Allora, Lügen. Wieso Lügen? Das war eine kleine Inszenierung. Inszenierung? sie ja, naturalmente Ein paar Kreise, ein paar Ufos, ein paar Euro, alles ein bisschen mysteriöse. Basta und fertig ist die Inszenierung. Also keine Lüge, keine Sünde? Scusi, aber die Deutschen haben immer ein Problem. Aber wo ist das Problem? Lüge, Sünde? Nein, nur ein bisschen Theater. Danke, Herr Perini. Und nun bitte nicht mehr anrufen. Bitte nicht mehr anrufen. bila shaka mmemsikia heperini akilitumia neno lenye maana ya kupangilia mchezo wa kuigiza kuigizaniru kueleza harakati za wakulima wakulimapia si makosa ikiwa mlifikiria kutumia neno tamthilia nenotamthiliayaniteatanaheperni anavitaja vifaa muhimu vya tamthilia hiyo duara ufo na oiro na kisa cha ajambu. ma sì si, naturalmente ampa kraise ampa ufosampa oiro alesambisie misteriese basta unt fertikistinteniru paula pomuliza iwapo mkasa huo ni uongo au dambi anasema kwa fikra zake wajerumaniutcn kawaida yao huwa wanaliona tatizo ambalo yeye halioni me, kwa hakika swali hilo waliulizwa wasikilizaji kwa njia ya mzaha tu je ni dhambi kusema uongo au je uongo unaweza kuwa dhambi wi fragen zi heute kan den luge sünde zein swali hilo limechukuliwa kutoka wimbo mashuhuri ulioimbwa na mwimbaji maarufu sara leanda m938 wetwao can den libe sünde zein kwa bahati mbaya umemalizika wakati wa maswala ya wasikilizaji na philip anawaomba wasipige tena simu Und nun bitte nicht mehr anrufen, bitte nicht mehr anrufen. Hivio, mwanamke, neno la ajabu. Kujua Je, simu huyo Lügen haben kurze Beine. Ja. Dann vielen Dank für Ihre Anrufe. Pega isi mhuyo msho alikuwa oilania aliyetoa methali uongo una miguu mifupi. Lügen haben kurze Beine. Lügen haben kurze Beine. Mnafikiria nini mkisikia maneno kama Uongo kama huo usinge lifika mbali, mifupi. mithali hiyo ikiwa na maana kwamba uongo haumfikishi mtu mbali na sasa ni furaha yangu kwamba profesa wetu yuko hapa tena nun yukohapa tenas hebu leo basi tukitazame kitu kingine muhimu katika kijerumani kidhihirishi au kibainishi yani kibainishiairile vitumiwapo vijineno hivyo mbele ya nomino basi hukusudiwa mtu kitu au wazo sikilizeni basi mifano hii mitatu der Hörer. das problem die mitaturbeinsinirun kwa hivyo kijerumani kina vibainishi vitatu der, das na di kwa bahati mbaya vibainishi hivyo vitatu vinapaswa kutumiwa mara kwa mara vibainishi vya kijerumani hutofautiana kijinsia der kina jinsia ya kiume der Hörer. das hakina jinsia di kina jisia ya kike na kwa nini uongo wa di luge kwani kusema uongo ni mambo ya kike ala ha, hatuwezi kusema hayo kusema kwamba uongo ni mambo ya kike ndiyo uongo wenyewe kwa hakika ni nadra sana kuweko sababu kwa jinsia ya nomino na kama zipo basi sababu hizo hutofautiana sana baina ya lugha na lugha kwa mfano katika kifaransa maneno uongo na dhambi yana jinsia za kiume yani ni afadhali kujifunza kila nomino na kibainishi chake ili kuhakikisha matumizi yake sahihi hiyo ndiyo njia bora kabisa der d na das ni vibainishi vikamilifu upande wa pili kibainishi kisicho kikamilifu ni i na ain. Ein, hörer. ein problem eine wapi hutumiwa kibainishi kikamilifu na wapi hutumiwa kibainishi kisicho kikamilifu je zipo kanuni maalumu za matumizi yake kwa kweli zipo kibainishi kisicho kikamilifu hutumiwa kitu kisichojulikana kinapotajwa mara ya kwanza kwa mfano hili anamtangaza mmojawapo wa wasikilizaji msikilizaji huyo hajulikani na nahilip wala wasikilizaji wengine ist noch ein Hura. paula anazidi kuifafanua taarifa hiyo ya yaphilip na analitaja jina la msikilizaji der perini lakini hata kikitumiwa kibainishi kisicho sahihi lugha bado itafahamika au profesa kweli lugha bado itafahamika lakini katika kijerumani kibainishi ni kishawishi muhimu sana kwa mwendesho wa vitenzi lakini hiyo ni mada inayohitaji kipindi maalum kweli profesa kwa hivyo shukurani nyingi sana ninyi wasikilizaji mnaweza kusikiliza maonyesho yaleo pamoja na onyesho moja jipya Und da ist doch schon eine Hörerin. Frau Frisch, was ist Ihre Meinung? Also wirklich? Mysteriöse Kreise von UFOs? Wer glaubt das denn? Also keine Lüge? Keine Sünde? Oh, keine Sünde, keine Lüge. Die Bauern waren clever und die Touristen waren dumm. Mysteriöse Kreise von Ufos. Ha, wer glaubt das denn? Sasa, simuja Und da ist noch ein Hörer. Herr Perini, ist das richtig? Ja. Was meinen Sie? Allora, <laughs> Lügen. Wieso Lügen? Das war eine kleine Inszenierung. Äh, Inszenierung? Si, <laughs> naturalmente. Ein paar Kreise, ein paar Ufos, ein paar Euro, alles ein bisschen mysteriöse. Basta und fertig ist die Inszenierung. Also keine Lüge, keine Sünde. Scusi, die Deutschen haben immer ein Problem. Aber wo ist das Problem? Lüge, Sünde, nein, nur ein bisschen Theater. Danke, Herr Perini. Und nun bitte nicht mehr anrufen. Bitte nicht mehr anrufen. Na musho, noisa kosikia tarifa, jamskilisa di Was ist das denn? Gesundheit, Josefine. Danke. Hallo, Kompu. Was machst du denn da? Ach, ich lese. Ein bisschen Mails. Hörer, Mails. Was steht da? Ein Kreta sagt, alle Kreter lügen. Komisch. Alle Kreta lügen. as ist ya ja direkt filosofish aber das versteht er ya nicht ih shon ich nicht je na ninyi mmefahamu waskilizaji huenda mtafahamu sawa sawa mkijua kuwa wakreta ni wakazi wa kisiwa cha kigirigi kreta. na je mambo huwaji mkreta anaposema wakreta wote wanasema uongo je huwa naye mwenyewe amesema uongo bis zum nechsten mal liebe hrerinnen und hrer nikuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa redio yaliyoandaliwa na taasisi ya gote ikishirikiana na radio deutchevilleond ch