kuna waletea radio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goothe ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa 21 wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radio ya radiod leo mjini berlin kuna joto kali katika kituo cha utangazaji radio radiod mhariri wetu paula anaona joto na anatamani maji sikilizeni onyesho la kwanza katika kituo cha utangazaji je paula anamaanisha nini anapotumia neno maji Nadie, Philipp, Kalifa vipi, neno Hino Maji. Oh, ist das heiß hier? Schrecklich heiß. Wasser. Aber sofort. Wasser, bitte sehr. Ach, Philipp. Ich möchte kein Glas Wasser. Ich brauche einen See oder mh, das Meer. Und vielleicht etwas Wind? Oh ja. Wind für Paula. Eulalia, du kannst doch fliegen, oder? Flieg doch ein bisschen umher. Dann ist es Paula nicht mehr zu heiß. Wind. Wind. Wind. Gibt es hier denn keinen Ventilator? Achtung, Recherche, Recherche. Hai in Hamburg. Hai in Hamburg. Auf nach Hamburg. Da gibt es Wasser. Und einen Hai. Viel Spaß. kama mlivyosikia joto kali linamfanya paula atamani maji oh, ist das heis hier shreklich heis vasa inafahamika kwamba philip alifikiri kwa paula alikuwa na kiu na anaomba ya maji ab fort Wasser, bitte sehr. lakini Paula hataki Glasia magi. Ach, Philipp, ich möchte kein Glas Wasser. Anatamani aweko konjeziwa au bahari. Ich brauche einen See oder mm, das Meer. Hapotena. hilip hakuwa na bahati kwani angependa sana kumfanyia hisani paula lakini mhariri mwenzao aihan anamjulia zaidi paula na anamuuliza iwapo anatamani pia upepo kidogo und filaiht uh, etwas wind na amekwisha jiwa na fikra vipi kumpatia paula upepo anamwomba oilalia aruke chumbani na apunge upepo kwa kupiga mabawa yake Wind für Paula. Eulalia, du kannst doch fliegen, oder? Flieg doch ein bisschen umher. Eulalia, kau Pendam, am wa kupunga opet. Wind, Wind, Wind. Wind. Philip, amai bado hakoridika na oceanuake na Paula. anauliza iwapo chumbani hamna feni gibt es hier den keinen ventilator kwa bahati nzuri kompyuta kompu anasema amepata maagizo mapya ya kikazi pahala penye maji ya kutosha yaani hamburg mji mkubwa ulio mashuhuri kwa bandari yake huko ujerumani ya kaskazini na huko anasema kompu ameonekana papa ahtonresherhe Hai in Hai in yani bandarini hamburg inasemekana kaonekana papa japokuwa bahari iko mbali wa kilomita 1 kutoka mjini hamburg habari hiyo iliwafanya wahariri wetu wawili wafunge safari na kwenda moja kwa moja kwenye gati bandarini hamburg na kutuletea ripoti yao ya kwanza Halo, liebe und hörer. Radio D. Radio D. pia kwenye gati la bandari ya hamburg chochote cha kushangaza huwavutia watu kwa wingi nao philip na paula wanataka kwenda karibu ya maji ili wawe katikati kati ya tukio hilo Yeah. Sag mal, Paula, glaubst du das? Ein Hai im Hamburger Hafen? Alles ist möglich. Hey, sieh mal, da vorne, all die Menschen. Siehst du was? Nö, nee, nur Menschen. Kein Hai. Mann, siehst du den Hai? Da, da, der Hai, der Hai! Entschuldigung, dürfen wir mal vorbei? Wir sind Reporter von Radio D. Reporter? Ist ja mal sehr interessant, nicht? Da vorne sind schon zwei. Das ist genug. Nö, nee, Mann. Hier ist tätig und hier kommt niemand vorbei. Erstmal will ich den Heu sehen. Komm, Philipp, und tschüss. Aber Paula. Paula. huenda mlisikia kwamba umati huo hautaki kuapisha philip na paula ili wapate kufika karibu ya maji kwanza philip anaomba kwa heshima watu waapishe enchuldigung durfen wir mal vobai anaomba apishwe kwa hoja kuwa yeye na paula ni waandishi wa habari vir zind reporte von radio d kama mlivyokwisha sikia katika mojawapo ya vipindi vyetu kijerumani kinasemwa kwa lahaja mbalimbali mbali. mjini hamburg inasemwa lahaja ya kihambug mtu mmoja katika umati huo mkubwa anamwambia anamwambiaphilip kwa lahaja ya hamburg namna anavyofurahishwa kusikia kuwa wao ni waandishi wa habari lakini anamwambia kwa kejeli kwamba inatosha kuwa wako waandishi wa habari wawili wengine Reporter is ja man sehr interesant nich da vorne sind schon zwei das is genug mtu wa pili anamwambia kua lahaja ya hamburg hapo kasimama yeye na hatompisha mtu mwingine kuanza yeye anataka kumona huyo papa ne no man hier stey ich und hier kommt niemand vorbei erstmal will ich den hei sehen kwa sababu ya shida ya kupita kwenye umati mkubwa kama huo paula anaamua kutumia njia nyingine ya kujipatia habari naye philip tangu mwanzoni alikuwa na shaka zake kuhusu habari kwamba yupo papa bandarini hamburg zag mal paula glaubst du das ain hai im hamburger hafen sasa paula akiwa hajui aamini nini anasema kila kitu kinawezekana Alles ist möglich. Paulana Philip wanaamua kujitoa katika umati huo na kwenda kusaka habari zao kwa wengineko. Wakati wao njiani, sisi tuko hapa sasa na professor. wetu. Und nun kommt wieder unser Professor. Radio D Gespräch über Sprache. Na philip na paula ndio wanatafuta habari je yes, sisi tutafute nini leo keli mmesema kweli, profesa tufanye nini leo basi sisi tutaendelea na maelezo yetu kuhusu namna vibainishi vinavyobadili umbo katika hali ya uhusika wa moja kwa moja vikitumiwa baada ya vitenzi vinavyohitaji uhusika wa moja kwa moja lakini vibainishi hubadili umbo tu mbele ya nomino zenye jinsia ya kiume basi hebu sikilizeni mifano miwili inayotumia nomino zenye hali ya kiume sikilizeni kwa makini kibainishi dea kinavyobadili umbo katika hali ya uhusika wa moja kwa moja da yaani katika hali ya uhusika wa moja kwa moja kibainishi kikamilifu der hubadilika na kuwa den kwa mfano baada ya kitenzi zen. nacho kibainishi kisicho kikamilifu hubadili umbo lake sikilizeni mifano miwili mingine inayotumia nomino yenye kibainishi cha kiume je kibainishi kisicho kikamilifu hubadilika vipi katika hali ya uhusika wa moja kwa moja das ist ein hai. In hamburg gibt es ainenakibainishi kisicho kikamilifu chenye jinsia ya kiume ein, hubadilika na kuwa einen, ukitumiwa muundo wa kitenzi Gibt es einen Hai? Na kamavile ki bei kisichoki ein, kinavyogeuka einen, nalo neno lakukata, kein, hubadili kambele ya nomino, nakua keinen. Gibt es hier einen Ventilator? Gibt es hier keinen Ventilator? kwa hivyo maneno yenye vibainishi vyenye jinsia ya kiume katika uhusika wa moja kwa moja humalizika kwa sikilizeni tena aina hizo tatu den einen, pia sikilizeni mifano mitatu ya matumizi yake will ich den yakeachd Auf nach Hamburg. Da gibt es Wasser. Und einen Hai. Gibt es hier denn keinen Ventilator? Schukurani nyingi nyingi sana, Professor Komaileseyaku. Katika kipindi kijacho, Philip na Paula watakutana na mambo yeki pekii. Bis zum nächsten Mal, liebe Hörerinnen und Hörer. Mlikuwa mkisi kila radio D, mafunzo ya kijerumani kwa radio yalikuandaliwana tasisi ya Goethe iki shiriki radio deutsche Welle. Und tschüss.