una waletea radio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goothe ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa 22 wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radio ya radiod natumaini bado mnakumbuka kwamba katika bandari ya hamburg iliyo mbali wa kilomita 1 kutoka jiji hilo inasemekana kaonekana papa wahariri wetu wawili philip na paula walikwenda huko kutafuta ukweli wa habari hiyo walipowasili bandarini wanashindwa kabisa kufika kwenye maji kwa sababu ya umati mkubwa wa watu waliokusanyika hapo filip anashangazwa kuwa paula ametoka katika umati huo mkubwa wa watu je mnakumbuka bado kam ilip s a paula, paula. paula anaamini anaweza kupata habari zake kwa njia nyingine na kabisa hajakosea pamoja na philip wanaendelea kwenda kwa miguu hapo gatini na paula anaogundua ubao wa kuteleza kwenye mawimbi mawimbibret ripoti yao inasimulia kuhusu ubao huo wa kutelezea na mtelezaji sao li hrn nd hr ...bei Radio D. Radio D. Die Reportage. Philipp? Hm? Guck mal. Was ist denn das? Ein Surfbrett. Das ist ein Surfbrett. Das war ein Surfbrett. Das ist ja kaputt. Das war bestimmt der Hai. Ja, mein Dern, das war der Hai. Und der Surfer? Wo ist der Surfer? Tja, das weiß nun niemand, ne? Der ist weg. Die Polizei sucht ihn noch. Es gibt also ein Surfbrett, aber keinen Surfer. Ja, ist das nicht schrecklich? huenda mmefahamu kuwa philip akizungumza kuhusu ubao huo wa kutelezea juu ya mawimbi akitumia wakati uliopita ein serf das ist ein serf bred das war ein serf bred philip anatumia wakati uliopita kwa sababu ubao huo umeharibika na hauwezi kutumiwa tena dasis yakaput <laughs> <laughs> nami na waskilizaji najua ubao huo unaonyesha alama za meno ya papa naye paula anasema kwa mzaha kwamba anaamini hayo <laughs> das wa bestimtde ha lakini mojawapo wa watu katika umati uliokusanyika gatini anasema anahakika huyo alikuwa papa na anamsemesha kwa heshima paula katika lahaja halisi ya ujerumani ya kaskazini akitumia maneno ambayo kwa kijerumani sanifu yanamaana bibikijana yungfrau camenden dosvdea hai papo hapo wahariri wetu philip na paula wanaanza kudadisi na kujiuliza penye ubao wa kutelezea kwenye mawimbi lazima aweko na mwenyewe mtelezaji au alikuwekwa hapo lakini hakuna ajuai pahali alipo ametoweka na polisi wanaendelea kumtafuta und der servar ho is der serva ca das weis nu nimand ne der is wech die polizai zucht ihn noch ni wazi kabisa kwa philip na paula wanakifuatiliza kisa hicho cha ajabu cha kutoweka mtelezaji huyo lakini kwanza wananjaa na wanaagiza chakula na vinywaji kwenye kioski sasa sikilizeni onyesho kuhusu chakula yai samaki fish na hamboga huenda mtaufahamu huo mchezo wenye maana mbili ya neno hamboga Was darf denn sein? Ein Mineralwasser, bitte. Einen Hamburger. Den haben wir nicht. Was? In Hamburg gibt's keinen Hamburger? Wir sind hier nur mal am Wasser, junger Mann. Und im Wasser leben Fische. Keine Hamburger. Alles klar, Chefin. Ich nehme Fisch und Pommes. Einmal oder zweimal? Einmal. 6 euro kama mjuavo onyesho hilo linatokea hamburg na watu wanaoishi huko huitwa hambuga kuna pia chakula kiitwacho ambuga yaani mkate wenye kipande cha nyama katikati unaouzwa sana katika mikahao ya chakula cha haraka ilip anaagiza hamburga ambayo haipatikani kwenye kioski einen hamburger den haben wir nich philip anafanya kana kwamba habari hiyo imemshangaza was in hamburg gibt's keinen hamburger hapo anafahamishwa kuwa pahali pako karibu ya maji wir sind hier nur mal am wasser junger mann na philip anawaambia kwamba humo majini wanaishi samaki na sio hamburga und im vasa leben fishe kaine hamburge philip anamtuliza muuzaji mwanamke wa kioski kwa kumwambia kila kitu sawa bosi na anaagiza chakula kinachopatikana kote bandarini hamburg yani samaki na chipsi chipsy yanit ambazo kwa lugha ya njiani huitwa poms alesklar shefin ich neme fish und pomis muuzaji huyo akiingiwa na tamaa ya biashara anauliza iwapo angependa chakula hicho mara moja au mara mbili kwa kuwa paula bado hajaagiza chake lakini paula hakipendi chakula hicho nmal oder wmal yeye anaagiza maji ya soda tu anmineral vasa bite filip analipa oro s na anakifurahia chakula chake paula alikuwa akinywa maji yake alipohusikia mwito wa muza magazeti Hamburger Zeitung. Hamburger Zeitung. Hi in Hamburg, hi terrorisiert Menschen, Hamburger Zeitung. Die ist bestimmt interessant. Oh, schönen Dank, schöne Frau. Danke. Vielen Dank. Hamburger Zeitung, hi terrorisiert Menschen, Hamburger Zeitung. Sasa sa, bio Bion Bio. muuza magazeti anaita kwa kelele vichwa vya habari vya gazeti la hamburg papa anatisha maisha ya binadamu na paula hapo hapo ananua nakili moja ya gazeti hilo sikilizeni habari wanaoiona philip na paula humo gazetini hey, philip ziest du das was den das foto as zist du das Ein Hai und Paul und Laura. Sie haben Angst, ganz klar. Philipp, ich will sie sofort sprechen. Ja. Sinashaka mefahamo kwa Philip na Paula wameona picha katika ukurasa wa kwanza wa gazeti hilo. Hey Philipp, siehst du das? Was denn? Das foto. kuona picha gazetini si jambo la kushangaza lakini picha hiyo kutoka bandarini hamburg inamwonyesha papa alao yanaonekana mapezi ya papa na picha hiyo hiyo inawaonyesha watu wawili ambao philip na paula wanawajua kwa sababu wanayataja majina yao laura na paul nhai und paul hao wanaoonekana katika picha hiyo ni wahariri wenzao wa televisheni kutoka kituo cha matangazo redaktion d na nyuso zao zinaonyesha kana kwamba pana kitu wanakiogopa und laura <coughs> zi haben angst ganz klar anajaribu kumpigia simu laura kuulizia kimetokea nini bado hatujui kama atafanikiwa na kwa kuwa hakuna hata mmoja wao aliyefikwa na kitu si paul wala laura naona bora tumsikilize profesa wetu tupo mbali sana na huyo papa wa hamburg und nun kommt wider unzer profeso radiod gesprech ber sprache basi hebu hii leo tukiangalie kiwakilishi nomino kwanza sikilizeni sentensi mbili je nini kiwakilishi cha neno gazeti tsaitu di tsaitung zi ist bestimmt interessant bila shaka mmesikia kiwakilishi nomino cha neno gazeti tzaitung, ni niz kwa hivyo tunajua kuwa zi ni kiwakilishi nomino cha gazeti kwa sababu limekwisha tajwa hapo kabla aina ya viwakilishi nomino vinavyotumiwa hutegemea juu ya jinsia ya nomino iliyowakilishwa zi huwakilisha nomino zenye jinsia ya kike katika umbo la umoja na zenye kibainishi Sie ist bestimmt interessant. Na Kiwakilishi nomino er, Huakilisha nomino senjejinzia yakiume, katika umbo, la umoja Yani nomino senjekibainishi der. Der Surfer ist weg. Er ist weg. basi badala ya viwakilishi nafsi Z au R, huweza pia kutumia kibainishi kikamilifu yani D au kikamilifuiau japokuwa si heshima kwa kweli kufanya hivyo katika lugha ya mazungumzo na kutumia kwa binadamu die Zeitung, die ist na katika umbo la wingi kiwakilishi nomino ni Z. paul und laura Sie haben angst na kama vile vibainishi hata viwakilishi nomino hubadilika umbo nomino yenye jinsia ya kiume katika umbo la umoja hutambulika kwa wepesi katika uhusika wa moja kwa moja kupitia herufi En, kama vile katika kibainishi sikilizeni basi mifano ya kibainishi den na kiwakilishi nomino in Die den us haibadiliki katika uhusika usiobadilika na katika uhusika wa moja kwa moja na katika umbo la wingi paul und laura haben angst ich will sie sprechen kwa hivyo kwa ufupi kitu kipya kwa wasikilizaji wetu ni kiwakilishi in basi leo tumesisitiza matumizi ya viwakilishi nomino na tumeona kwamba katika kijerumani vibainishi der vibainishidea na das vinaweza kutumiwa badala ya viwakilishi nomino leo umetufungua macho profesa shukurani nyingi na katika kipindi kijacho philip na paula watagundua hata mambo mengine zaidi ya ajabu bis zum nechsten mal liebe horerinen und hrer nikuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa redio yaliyoandaliwa na taasisi ya gote ikishirikiana na radio deutchville ndh