una waletea rdio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goothe ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa 24 wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radiod wahariri wetu paula na philip wamegundua kwamba yule papa aliyesemekana ameonekana bandarini hamburg kwa kweli alikuwa mzamiaji aliyepiga mbizi huku amebandika pezi la papa mgongoni je yeah. mnakumbuka der taura hat eine hai flossemntt wakati akiruka angani oilalia aliona mambo ya kuvutia aliwarejesha paula na philip kwenye ile shule ya utelezaji wa mawimbi na uzamiaji walipomuuliza bwana mmoja kuhusu mtelezaji aliyetoweka huyo bwana alikuwa na sababu zake kwa nini hakupenda kuwapa habari sababu hiyo mtaisikia katika onyesho letu la kwanza halo liebe horerinen und hore eportesikilizeni mambo yanayosherekewa katika shule ya uzamiaji Sie alle, die Chefin der Hamburger Zeitung. Der Taucher, der Mann. Ruhe bitte, Ruhe. Also, herzlichen Glückwunsch. Das hast du gut gemacht, mein Hai. Alle haben die Hamburger Zeitung gekauft, alle. Das war eine Riesenauflage. Bravo. Also, Prost. kwa kweli wanasheerekea kiini macho yule mzamiaji na huyo bwana katika shule ya uzamiaji pamoja na mkuu mwanamke wa gazeti la hamburg wameipangilia kwa pamoja ile hadithi kuhusu papa kwanza mkuu huyo wa gazeti anampa hongera yule mzamiaji also herzlichen glkwunch anampa heko mzamiaji kwamba amefanya kazi nzuri das hast du gut gemacht mein hai mkuu huyo wa gazeti anampa heko kwa sababu watu wote wamelinunua gazeti la hamburg alle haben die hamburger zeitung gekauft alle zimechapishwa na kili nyingi za gazeti hilo na wameuza magazeti mengi kupita kiasi das war aine riasenauflage bravo also prost na anakunywa kwa furaha kwa afya ya mzamiaji baada ya kusherekea kwa muda fulani yule mzamiaji anaonyesha hako furahi kwani naye anataka kunufaika na biashara hiyo nono ya magazeti Radio D. Die Reportage. Die Mnaweza Kosikio Und mein Geld? Du hast 100 Euro bekommen. Das ist nicht genug. Mein Surfbrett ist kaputt. Das kostet noch nochmal 100 Euro. Oder? Oh. Alles getürkt. Wie bitte? Was hast du gesagt? Niugomvi pesa Wende haio, mlisikia, kutokana, naneno, euro, jani, sarafu eulaya. ulaya msamia mzamiadi huiu, amequisha lipa, euro, mia modia. Und mein Geld? du hast 100 euro lakini mzamiaji haridhiki na pesa hizo anatoa hoja kwamba ubao wake wa kutelezea juu ya mawimbi umebomoka na gharama zake ni niu 1 nyingine das ist nicht genug mein serfbred ist kaput das kostet noch mal 10 euro oder mzamiaji huyo anamtishia mkuu huyo wa gazeti kwa kutumia neno oda japokuwa hatujui anatishia kufanya nini lakini huenda anatishia kuwa atakitangaza hadharani kiini macho hicho hata kama yeye mwenyewe alikuwa mmoja wa walioshiriki kwa kubandika pezi la papa na pia kwa huo ubao wa kutelezea juu ya mawimbi hilip anasimulia harakati hizo za kuchukiza wa kutumia mithali inayohusika na ubaguzi sikilizeni matumizi ya umbo la pili la badiliko la kitenzi linalohusika na nomino mturuki turke oh man ales geturkt kwa kweli hapo philip ametumia neno silo na anashangaa kumwona paula amekasirishwa kwa sababu anamfikiria aihan ambaye wazazi wake wanatoka uturuki ilip anajaribu kubabaisha mambo na kumfanya paula asahau anamwalika safari fupi ya melini inayokwenda kituo ambako meli za nchi mbalimbali zinazoingia na kutoka hupandishiwa bendera na kupigiwa nyimbo zao za taifa kituo hicho kiitwachoil ht kiko kwenye mto elbe karibu ya hamburg Sikeliseni, Onesio je philip Philipp, Anatakanini. Na, Paula, Anatakanini. Paula, hier. Hier fahren die Schiffe ab. Ja und? Ich möchte dich einladen. Einladen? Wohin? Nach Willkomhöft. Da war ich oft als Kind. Willst du das nicht mal sehen? Wieso denn? Oh, komm doch bitte, mir zuliebe. Dort kannst du viele Schiffe sehen. Du hörst die Nationalhymne. Du siehst die Flagge. Und wir machen ein Spiel. Komm, ich lade dich ein. Naja, gut. Ach. Philipp, aber ich erzähle die Geschichte zu getürkt. Und du musst gut zuhören. Abgemacht? Abgemacht. mesikia filip anataka kumwonyesha paula pahala alipokuweko sana utotoni mwake da war ich oft als kind na paula anapomkatalia ukumbusho wake huo wa utotoni mwake anajaribu kumpa hoja kwamba amfanyie kama ishara ya kuonyesha pendo lake kom doch bitte mir zuliebe paula anamkubalia lakini anashikilia kuwa anataka kumhadithia filip Kissa Cianeno getürkt. Naja, gut. Philip, aber ich erzähle die Geschichte zu getürkt. Und du? Lekeni, hebu turudie die manzoni. Philip, ana na fikra ya komalika Paula safari fupi ameli. Lekeni Paula hau forai huo kama anavotazamia zamia Philip. Ich möchte dich einladen. Einladen. baada ya paula kuuliza suala hilo ndipo philip anapokitaja kituo hicho anapotaka kwenda naye na kumwambia kwa nini anataka kwenda huko nach nachil heft da war ich oft als kind huenda amelisikia neno karibu karibuil katika jina hilo nch katika kituo hicho tangu mwaka mwak meli zote za kimataifa zinazowasili na kuondoka hukaribishwa na kuagwa rasmi hukaribishwa kwa kupigiwa kanda ya wimbo wao wa taifa du horst di nationalhymne wimbo huo wa taifa unaopigwa anaojua nahodha kufuatana na bendera iliyopandishwa na meli du zis dfla bila shaka sherehe hizo za kukaribishwa meli hutumiwa kama mchezo wa kuagulia und vir mahen ain spil kwa mfano mchezo ambao huenda philip aliucheza mara kwa mara utotoni mwake yani kuagulia meli hizo zinatoka nchi gani hata hivyo badala ya kuvutiwa na mchezo paula anavutiwa zaidi na nyimbo za taifa na bendera zenye kuhusika na chanzo cha neno get-talked na kisa hicho paulo anataka kumhadithia filip wote wanapanda meli na kusisitiza mwafaka wao kwa neno la utani tumewafikiana apgemaht apgemaht apgemaht wao wakiendeleza safari yao hebu sisi tusikilize uchambuzi wa profesa wetu Und nun kommt wieder naona profesa philip kumwalika paula ni jambo linalovutia pia kilugha usiyo kabisa kabisa bila shaka ni jambo la kuvutia kwa mfano kitenzi kualika ein laden kinaonyesha kitu cha kipekee katika kijerumani vitenzi vingi vina kiambishi awali kinachopamba maana ya asili ya kitenzi au kukipa maana ya kipekee kisikilizeni basi tena kitenzi kitenzile kikiwa na kiambishi awali kiambishi awali hicho husisitizwa kwa sababu kinakipa kitenzi hicho maana maalum ich möchte dich einladen. na kitenzi ainladenat yaani kusikiliza kina kiambishi awali sizkiabshiawai kwa hivyo heren kikisisitizwa kwa kiambishi awali tsu hukipa maana tsuhern na kumfanya mtu asikilize sawa sawa kwa nini profesa haitoshelezi kuifahamu maana ya kitenzi kwa nini ni muhimu kukitambua pia kiambishi awali vitenzi hivi vina pia umuhimu wa kisintaksi yani kupanga na kuhusisha vipasho maneno kisarufi katika mifano tuliyoisikia mpaka hivi sasa vitenzi vyote vilikuwa katika umbo la kitenzi jina kwa sababu viliambatanishwa na kitenzi cha hali sikilizeni tena mfano ufuatao ich möchte dich einladen. und du ainladn na kauli isipotumia kitenzi cha hali huaje hapo kiambishi awali hujitenga na kitenzi cha kimsingi na kuhama mwisho kabisa mwa sentensi kwa mfano kitenzi ich lade dich ein. au meli kuondoka abfahren hier fahren die kuondokaafifahen ab shukrani nyingi sana profesa kipindi kijacho tutawarifu kuhusu chanzo cha neno gturt na kwa nini ni neno linalomvutia paula bis zum nechsten mal liebe hrerinnen und hrer kuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa redio yaliyoandaliwa na taasisi ya gote ikishirikiana na radio deutchevillen