una waletea radio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goothe ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze waskilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa 2 wa mafunzo ya kijerumani kwa redio radio radiod huenda bado mnalikumbuka lile neno alilotumia philip kuelezea kiini macho kuhusu ile hadithi kwamba alionekana papa bandarini hamburg o oh man ales getukt vibite was hasdugeza neno hilo lilimkera sana paula na alimweleza hilip chanzo cha neno lenyewe nanyi wasikilizaji mtaasikia maelezo hayo katika onyesho la kwanza ilip na paula wameketi kwa starehe mkaawani kandoni mwa mto elbe na wanaocheza ule mchezo aliocheza hilip utotoni mwake mchezo wenyewe ni kuziangalia bendera za meli zipitazo njia na kuagulia zinasafiri kwa niaba ya nchi gani katika mwaka 895 kaisari wilhem wa pili wa ujerumani alifungua rasmi ujia wa usafiri wa meli kati ya bahari ya mashariki ost zey na bahari ya kaskazini northzey meli kutoka nchi mbalimbali zilialikwa kushiriki katika sherehe hiyo zilipandisha bendera zao za taifa na kukaribishwa na bandi rasmi kwa nyimbo zao za taifa sasa hutokea nini ikiwa haujulikani wimbo wa taifa wa nchi fulani hayo yalitokea wakati ule ilipoingia meli ambayo bendera yake ilikuwa na hilali ya uturuki sasa tufanye kana kwamba tunaishi katika mwaka 895 na tusikilize mambo yaliyotokea wakati huoh Radio D. Radio D. Das sasa jaribuni kusikiliza namna wanamuziki wanavyokitanzua kitenda wili hicho ufumbuzi wenyewe unahusika na neno mwezi mond Aufgepasst! Da kommt ein Schiff. Und die türkische Hymne. Los geht's. Die türkische Hymne. Türkisch, Türkisch. Hast du die Noten? Nein. Ich, ich auch nicht. Ich auch nicht. Ich auch nicht. Kennt jemand die türkische Hymne? Nein, nein. Und was spielen wir jetzt? Wir improvisieren. Auf der Flagge ist ein Halbmond, also spielen wir ein Mondlied. Los geht's. Der Mond ist aufgegangen. kama mlivyofikiria wanamuziki hao walivumbua wimbo wao wenyewe vir We improvizieren na haikusadifu tu kuwa walivumbua wimbo huo kwani bendera ya meli hiyo ilikuwa na hilali auf der flage ist ein halbmond ndio maana kiongozi wa wanamuziki aliamua kupiga muziki unaohusika na mwezi alzo spielen wir ein na bila shaka wajerumani wakiwa watu wa mahaba wanaowimbo unaohusu mwezi wanamuziki wakaupiga wimbo wa kienyeji ambao mpaka leo ni mashuhuri mwezi umechomoza demond isfkiangen <mulia> mwanzoni mwaonyesho wanamuziki wanaitwa wajitayarishe kwa sababu inakuja meli nyingine aufepas bandi ya wanamuziki inaamrishwa ipige wimbo wa taifa wa uturuki uturukisklakini hakuna mwanamuziki hata mmoja mwenye noti za wimbo huo Turkish, Turkish. Hastu di noten? Nein. na hakuna mwenye kujua wimbo wa taifa wa uturuki jambo ambalo halini kabisa kwa sababu ufalme wa zamani wa uturuki haukuruhusu nyimbo ndiyo maana hapakuwa na noti za wimbo wake wa taifa kwa hivyo wakati ule kitenzi cha kijerumani tuken kilitumiwa kwa maana ya kuvumbua kitu chako mwenyewe lakini leo kinatumiwa kumaanisha kini macho kulaghai au kudanganya yaani kwa mambo yasiyopendeza lakini hii ni aina moja tu ya kukieleza kitenzitu bila shaka ziko aina nyingine na sisi tunajua kuwa paula alimsimulia philip hadithi hii kuhusu sherehe ya kufunguliwa ujia wa bahari ya kaskazini mashariki Nord-Osthe canal Hey, wo tut's kilize tena mwisho wa mazungumzo yao? Je, jambo gani halikumfurahisha Philip? Willkommen in Hamburg. Wir fahren und wir in Hamburger Hafen die dritte Grenze. Willkommen in Hamburg. Türken etwas improvisieren. Hm, klingt ja interessant. Hm. Das ist doch egal. Eihahn. Wieso Eihan? Ich bin doch hier. Sie. hilip hakufurahishwa anaposikia likitajwa jina la aihan kama mjuavyo aihan ni mhariri mwenzao paula na philip na wazazi wa aihan wanatoka uturuki ndiyo maana paula anauliza iwapo aihan anajua kuwa neno lina pia mana nzuri ilip hana bahati baada ya kujipa tabu yote hiyo ya kumsikiliza paula kwa uvumilivu na hata kumshika begani paula anamfikiri aihan tu na inafahamika kwa nini philip anajiuliza kwa nini paula anamfikiri aihan wakati yeye ndiyo yuko pamoja naye aihan vizo aihan ich bin doch hia kwa kweli hata nasi tunajiuliza hayo au kuna kitu baina ya paula na aihan labda oilalia anajua mambo tusiojua sisi kwani alikusudia nini alipotumia neno mahaba romantish, romantish. philip na paula lazima warudi berlin kwenye kituo cha utangazaji radio radiod na huko yupo aihan hebu tusikilize aihan anafanya nini huko oilalia amekwisha tangulia na anashangazwa na kitabu anachosoma aihan je anasoma kitabu kuhusu nini aihan ninihao Was liest du denn da? Zeig mal. Oh, ein Buch über Eulen. Komme ich da auch vor? Das weiß ich nicht. Willst du mitlesen? Ich kann doch nicht lesen. Liest du mir vor? Bitte. Na klar. Also. Die Eulen fliegen vor allem nachts. Sie fliegen leise und sind klug und weise. Das stimmt, Paula. Aber das steht hier nicht. Eihan anasoma kitabo kohosu bundi. Wendam lisique ahayo kotokana na kosoma lesen. kitabu hicho kina picha za bundi wa aina mbalimbali mbali, kwa hivyo ni wazi kabisa kwa oilalia angependa kujua iwapo naye anaonyeshwa humo kome ia a sifikiri kama oilalia anaonyeshwa humo na aihan anamtumilia diplomasia na kumuuliza kwa mzaha iwapo wakisome kwa pamoja kwa kuwa hajui kusoma oilalia anamwomba ahan amsomee wilst du mitlezen ich kann doch nicht lesen lis du mir vor bite muda tu aihan anapoanza kumsomea oilalia paula anaingia kutoka hamburg akiwa na furaha na mengi ya kuhadithia wakati akihadithia hayo sisi tumgeukee okay, profesa wetu sasa und nun kommt wieder unser professor. radio d gespräch über sprache. basini ki muacha ahan ana soma kitabu kuhu subundi mimi naona ni tu mina fasihio kuse ma ma chache yu ya kitensikusoma lezen o elalia hayu eko ich kann doch nicht lesen. ndiyo maana anamwombai sasa nimefahamu ulichokusudia profesa lazima tuzingatie vitu viwili kumsomea kumsomealsn ni kitenzi tenganishi chenye kiambishi awali four. Four sahihi kabisa na kama orodha ya vitenzi vyengine vokali katika mzizi wa kitenzi lesen hugeuka katika umbo la mtu wa tatu na mtu wa pili e, hugeuka e. l was lis u as lisu den da utaona kuwa vitenzi kugeuza vokali hata vikiendelea kuwa na kiambishi awali mfano wa vitenzi leson na f leson lsn shukrani nyingi profesa kwa uchambuzi wako katika kipindi kijacho litatokea jambo lisilotazamiwa ambalo halitomfurahisha paula <muchos> Bis zum nächsten Mal, liebe Hörerinnen und Hörer. Mlekoua mkesekleza Radio D Mafunzo ya kijeramani radio yaliwandaliwa liwana taasisi ya Goethe ikishirikiana na Radio Deutsche Welle. Und tschüss.