una waletea radio d kipindi cha mafunzo ya kijerumani cha redaktion d kipindi kilichotayarishwa na taasisi ya goothe ikishirikiana na radio radiouwl kimeandikwa na bibi herad meze wasikilizaji wapendwa karibuni katika mfululizo wa 26 wa mafunzo ya kijerumani kwa redio yaitwayo radio yaitwayoradiod huu ni mfululizo wa mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipindi cha mafunzo ya kijerumani kwa redio yatakayofuatiwa baadaye na sehemu ya pili paula alikuwa pamoja na philip mjini hamburg wakitafuta habari asubuhi anaporudi kituo cha matangazo radio day anashangazwa sana sio tu kumwona yosefine amefika mapema sana bali anaona kuna gilasi na vinywaji na vitu vya kulakula kana kwamba palisherekewa kitu lakini sherehe hiyo kwa nini je nini kilikuwa chanzo cha sherehe hiyo ndogo ao Guten Morgen. Josephine, du bist schon da? Aber natürlich. Heute gibt es hier eine Party. Und da bin ich immer dabei. Eine Party? Wieso? Eine Abschiedsparty. Für Eihahn. Wie bitte? Ja. Weißt du das denn nicht? Eihahn geht weg. Okay. sherehe hiyo ndogo kama mlivyosikia alifanyiwa aihan ni sherehe ya kumwaga kwa bahati mbaya aihan anaoacha kazi hapo radio, wek. Wek von radio ndiyo maana yosefine anayependa kusherekea amefika mapema sana kituo cha utangazaji Heute gibt es hier eine Party und da bin ich immer dabei. Paula mshangazwa zomno kwani Aihan hajapatapo hata kudokeza kuwa anania ya kuondoka. Nani Josephine anaamarifu kwamba walisherekea party ya kumwaga Aihan, abschiedsparty. Eine Party? Wieso? Eine Abschiedsparty für Aihan? kiroja cha mambo ni kuwa alipokuwa hamburg paula alimfikiri sana aihan na alinuia kumuuliza iwapo anajua kwa neno getokt linatokana pia na wazo jema na sasa anaondoka kwa nini anajiuliza hawezi hata kuamini na nataka kujua sababu je aihan anakwenda wapi sikilizeni tanros haaskuta Hallo Eihahn, kommst du mal? Stimmt das? Du gehst wirklich weg? Ja, ich gehe weg vom Radio D. Aber warum? Ach, Paula, das ist schon schwer. Ihr wart alle sehr nett. Aber jetzt. Aber was ist jetzt? Mein Vater braucht meine Hilfe. Da muss ich in die Türkei für immer das hoffe ich nicht eine rede für eihan eine rede für eihan ruhe bitte eine abschiedsrede kamamlivosikia eihan anabidi kurudi uturuki kwa Na in die Türkei. sababu ni kwa baba yake ayhan anahitaji msaada wa aihan mein vater braucht meine hilfe ayhan hahitaji sababu kwa nini baba yake anahitaji msaada wake wala paula hamuulizi sababu anataka tu kujua iwapo ayhan atakwenda kuishi uturuki maisha lakini inaonyesha hata mwenyewe aihan hajui atabakia muda gani uturuki mimi nahisi paula amepata nafuu kusikia kuwa aihan hatobakia uturuki maisha ima fu imme das hofe ich nicht suali hilo haliwezi kujibiwa kwa sasa naye kompu anaingilia kati na anasema katika pati ya kumwaga mtu inafaa itolewe hutuba ya kumwaga repitna ein. hapo profesa wetu anahadaika na anaanza kuzungumza kwa sababu huo ni wakati wake wa kuchangia kipindi nam hotuba ya kumwaga mtu vyema kabisa basi tuanze na neno ambatani sasa kompu ina mbidi aingilie tena na kumuomba naye profeso asirasi kipindi ruhe yetst komt eine apshiedsrede pite stilsein auh si profeso <laughs> lakini hakuna aliyetayarisha hotuba paula kabisa hajafurahishwa na habari hiyo lakini philip anaonekana hajakasirishwa kabisa na habari ya kuondoka aihan alau matumaini kuwa ataondoka mmoja wa washindani wake hajasahau kuwa paula alipojiwa na hisia ya mahaba alimfikiri aihan wakati yuko pamoja naye juu ya hivyo philip atasema maneno machache Ja, lieber Eihan, ich will eigentlich gar keine Rede halten, ich will nur ein paar Worte zum Abschied sagen. Es war sehr schön mit dir hier bei Radio D. Danke. Nun musst du ja leider in die Türkei. Aber jetzt feiern wir erstmal. Alles Gute. Alles Gute. Auch für deinen Vater. Alles Gute. Prost. Kwanza Philip anasisitiza kwamba kwa kweli hataki kutoa Ich will eigentlich gar keine Rede halten. Anataka tu kusema maneno machache ya kumwaga. Ich will nur ein paar Worte zum Abschied sagen. anashukuru kwamba ilikuwa vizuri kuwa pamoja na ayan hapo radio d sisi hatujui iwapo maneno hayo yanatoka moyoni mwake au anaysema kwa upole tu es war zehr schön mit dir hier by radio d danke sasa wanasherekea kwanza na kumtakia kila laheri pamoja na baba yake aber yetzt farn wir erstmal Alles Gute, alles Gute, auch für deinen Vater. Alles Gute, Prost. Je wo der Rumani harrt, wo er zuwadi, wakemoagamtu. Qua kueli ozefine, ale endra patihio, haja sahau, kom tafutia Ayhan zuwadi akumwada. Ja, lieber Aihan, wir haben noch ein Abschiedsgeschenk für dich zur Erinnerung. lakini kabla ya kuendelea yozefine sasa ni kweli wakati wa kumsikiliza profesa zawadi ya kumwaga mtu abshitgeshenk hapo limetumiwa neno ambatani kompositum sasa naye kompu anayelijua neno hilo amehadaika kidogo na kwa mara ya pili anamwomba profesa asighasi kipindi Compositum. Compositum. Das kennen unsere Hörerinnen und Hörer noch nicht. Bitte still sein. Auch Sie, Professor. Professor Maschini, Analikubalia Ombilakompuna Kompuna anampanafasi Josephine amkabidi kabidi aihan Zawadia akumaga. Yemnafkiri, Josefine, Josephine, amem chagulia zawadi ya Ja. Also ein Abschiedsgeschenk. Eine in der Redaktion liebst du ja sehr und deshalb bekommst du. Los, Pack doch mal aus. Auspacken. Ein Stofftier? Das ist ja eine Eule. Eine kleine Eulalia. Vielen Dank. Wie bitte? Ich? Als Stofftier? Ich bin ich. Ich bin Eulalia. Du bist und bleibst Eulalia. Dann brauchst du auch kein Stofftier. mambo hayo sina shaka mmefahamu kuwa amempa zawadi ya bundi na aihan anazungumza kuhusu oilalia mdogo i n ileleilalia bila shaka hajampa bundi wa kweli kwani yosefine amemtafutia bundi wa kitambaa wajerumani husema mnyama wa kitambaa stoftia ein stof tir yosehine amehisi kuwa aihan anampenda oilalia ndiyo maana anasema kuwa sababu ya kumchagulia zawadi hiyo ni kuwa kuna mmoja alao ambaye aihan anampenda sana hapo kituo cha utangazaji eine in der redaktion liebst du ja sehr und deshalb bekommst du nilimwona paula kapiga wekundu usoni aliposikia sentensi hiyo maana huenda alihisi maneno hayo alikusudiwa yeye lakini oilala aliyekusudiwa hana hata furaha amekasirika kuwa amegeuzwa bundi kitambaa na kufanywa zawadi huku akijiuliza iwapo hakuna oilalia mwingine isipokuwa yeye vipete Ehi? als stofftier ich bin ich ich bin oulalya aihan anakubaliana na msimamo huo wa oulalia na anapewa majibu asiyotazamia kwamba hahitaji mnyama wa kitambaa du bist und bleibst oulalya dann brauchst du auch kain stofftier lakini profesa mwenyewe haiangalii zawadi hiyo kisaikolojia bali kutokana na taaluma ya lugha nam stoftie pia ni neno ambatani oho na kwa mara ya tatu kombu anamkumbusha profesa kuwa hakuna wakati wa uchambuzi wa lugha na aihan anampa profesa zawadi kwa sababu kamti ya huruma sikilizenipofeo Wir feiern eine Party. Jetzt ist keine Zeit für ein Gespräch über Sprache. Herr Professor, ich habe auch ein Abschiedsgeschenk für Sie. Ich schenke Ihnen mein Kompositum. Es ist ein Abschiedslied. Nur für Sie. na hata mimi nimefurahishwa kwamba ahan anampa zawadi ya kumwaga profesa wetu ambaye katika mfululizo huu alitaka kuzungumza juu ya maneno ambatani wasikilizaji wapendwa ikiwa leo hamkuridhika kwa sababu profesa wetu hakutoa uchambuzi wa lugha tunakuhakikisheni katika sehemu ya pili profesa atakuwa na wakati wa kutosha kwa maelezo yake lugha na atazungumza juu ya njia mbalimbali za kuambatanisha maneno ya kijerumani kwa hivyo pamoja na profesa wetu tunakua geni kwa leo tukitumaini mtajiunga nasi tena katika sehemu ya pili ya mafunzo haya kwwaherini likuwa mkisikiliza radio d mafunzo ya kijerumani kwa radio yaliyoandaliwa na taasisi ya gothe ikishirikiana na radio deutcheville und ein letztes mal chs