somo la 7 mita 320 au jinsi nilivyokutana na mswisi asilia huko lusan idhaa ya kiswahili ya radio Doche vele kwa kushirikiana na taasisi ya gote institute inter nationes inawaletea kipindi cha mafunzo ya kijerumani kwa redio visonisht wapendwa wasikilizaji studioni ni sisi tena prema marti nami richard madete tunafurahi kwamba mmejiunga nasi tena hii leo kwenye kipindi kingine cha mafunzo ya kijerumani kwa kwardio kwenye kipindi cha leo tutatembelea uswisi mtu anaposikia jina la nchi hii mara moja hukumbuka saa kwa vile nchi hii inajulikana kwa utengenezaji wa saa na wakazi wake wanaopenda kufuata wakati je bado unamkumbuka maria hivi punde basi ndio amewasili katika mji mmoja wa uswisi ujulikanao kwa jina la lutsen hii leo asubuhi alisafiri kwa treni kutokea kln ujerumani Colon, kwa huitwa uitwa basi safari ya treni kutoka kln hadi lutsen huchukua muda wa masaa sita hivi Luzern is luen ni mji wa kitalii uliozungukwa na milima ya alps mji huu upo karibu na ziwa la kupendeza ambamo meli nyingi za kutembeza watalii husafiri lakini maria si mtalii amekuja lusan ili kutafuta kazi kwenye hoteli moja inayoitwa tsumvildenman ama kweli jina hili ni la ajabu kwa hoteli yenye sifa nzuri kama hii Qua Bahatinbaya, Siku hi, haikuwa nzuri kwa Maria. Jamani, yalim, tokea? Wo ist denn jetzt dieser Stadtplan? Ich hab ihn doch eben noch hier. Oh, Mist! Vorne. Hab ich den blöden Stadtplan etwa im Zug liegen gelassen? Oh Gott, das darf doch nicht wahr sein. Kann ich Ihnen helfen, Fräulein? Fehlt Ihnen etwas? Ndio, Maria, hajoni tena ramaniake yamji. Iko api. Amisa treni. Kann ich Ihnen helfen, Fräulein? Fehlt Ihnen <laughs> etwas? <laughs> nein, nein, danke. Ich. Ich habe bloß. Den Stadtplan im Zug vergessen. Im Zug, der eine halbe Stunde zu spät in Luzern war auf dem plan war das alles so einfach zum bahnhof raus dann zum see vor der brücke links dann kommt der park und dann die kirche aber die wirklichkeit war anders farbig und kitschig wie eine postkarte und dann die vielen touristen on side and over there the famous rigi His to the of this part of the world. wakati akitembea kwenda kwenye hoteli alikutana na mwenyeji mmoja maria akamuulizavim hotel je kuna umbali gani kutoka hapa mpaka kwenye hoteli bwana huyu mkazi wa lotsen alimjibu nini bwana huyu alitoa maelezo marefu sana alelezi a jinsia kufika kwenye hotel hiyo kwakirefusana hatua kwa hatua kwa wewe vili hatimaye maria alifika kwenye hotel hiyo bahada ya kuenda kwemigwu muendo wa mita mietatu shirini und dann sah ich ihn den Ur Schweizer. hut langer bart rucksack und ein stock aus holz ein richtiger schweizer wie aus dem ferienkatalog nur die kuh fehlte und freundliche Augen hatte er auch. Entschuldigen Sie bitte. Ich suche das Hotel zum wilden Mann. Können Sie mir sagen, wie weit das ist? Hm? Ähm, ja, warum nicht? Ja, und ist es weit? Ja, ja. Was kann ich Ihnen schon sagen? Entschuldigung, aber ich habe da um fünf einen Termin. Ja, ja. Ein kleinen Moment mal, die Dame. Also, das sind ziemlich genau. 320 Meter. Wie bitte? Wie bitte 300? Ja, genau. Etwa 320 Meter. Immer gradus und dann links. Da startet das Hotel. Sie können es nicht verfehlen. <laughs> Adieu, die Dame. Nicht zu glauben. Aber die Schweizer nehmen es wirklich ganz genau. Und der Urschweizer hat sich ruhig die Zeit genommen, den Weg zum Hotel im Kopf abzugehen. Und die Antwort war genau. Sehr genau. Es waren wirklich 320 Meter bis zum Hotel. Nur ich war leider nicht ganz pünktlich. Fünf Minuten zu spät. Aber die Stelle habe ich trotzdem bekommen. Sasa, tunaweza kutulia Maria, alipata kazi kuni hoteli, sumvilden man, licha kuamba, alichele wakufika kwa dakika tano. Hu si utani. kuchelewa mahali kwa dakika tano tu nchini uswisi huwa ni dosari kubwa hata hivyo hayakuwa makosa ya maria kama mlivyosikia kwenye matangazo ya stesheni treni yake ilichelewa kufika kwa dakika 30 Und Schweizer sind pünktlich. Sehr pünktlich sogar. Genau wie die Uhren. Dieses Klischee kannte ich natürlich, als mein Zug in Luzern ankam. Ich kam aus Köln, war zum ersten Mal in der Schweiz und hatte mich für diese Stelle im Hotel zum Wilden Mann beworben. Aber mein Zug hatte Verspätung. Genau 30 Minuten zu spät kam er in Luzern an. Und um umf war mein termin und ich war nervös na huo haukuwa mwisho maria alisahau ramani yake ya mji wa lutsen kwenye gari la moshi mambo haya yote yalimfanya awe na wasiwasi wasi mkubwa hakujua tena aende upande gani wala kuna umbali gani kutoka stesheni hadi hotelinio is dee Eben noch hier. Oh, Mist! Vorne. Hm. Habe ich den blöden Stadtplan etwa im Zug liegen gelassen? Oh Gott, das darf doch nicht wahr sein! Kann ich Ihnen helfen, Fräulein? Fehlt Ihnen etwas? Maria, alle sana kukumboka ginsi, alle Viojona njiahi kunjeramani, lakini hakufani kiwa. Mengi, Ach, und ich habe gedacht, das ist der Mount Everest, haha. Ha. Jetzt komm schon, ganz ruhig. Hier sind doch alle so ruhig. Wie war das schon wieder? Zuerst der See, der Vierwaldstättersee. <laughs> Sieht wirklich aus wie eine Postkarte. Wunderschön. Also, der see ach und da ist die brücke da muß ich nach links aber da darf ich ja gar nicht über die straße dahinter muß der park sein und die kirche ich see aber keinen park kwa bahati nzuri alikutana na mwenyeji aliye muungwana hata hivyo bwana huyu alitumia muda mrefu mno kumjibu kiasi kwamba maria akazidi kuchanganyikiwa amea mpaka kwenye hoteli bado ni mwendo wa mita a20 kamili je yawezekana kuelezea umbali kwa uhakika kiasi hicho bwana huyo alipima umbali huo kichwani na kweli hesabu yake ilikuwa sahihi mita 20 mtu hawezi kuamini kirahisi lakini hivyo ndivyo walivyo waswisi das ist ein ehte schweitze huyu ni mswisi halisi je mmeona kwamba huyu bwana anaongea kijerumani tofauti alikuwa akiongea kijerumani cha lahaja ya uswisi kijulikanacho kwa jina la schwitser duch maria alisafiri kwa treni kutoka Köln, hadi kutokaln miji mikubwa ya ulaya huunganishwa kwa treni za oirocity kutoka kwenye stesheni ya crn kila dakika huwa inaondoka treni moja kuelekea sehemu mbalimbali katika miji mikubwa mtu anaweza kuteremka na kupanda treni nyingine kuelekea sehemu nyingine bila ya kupoteza muda maelfu ya watu wanatumia treni za oirocity kila siku kuanzia wafanyabiashara hadi watu binafsi wenyeji wa nchi za umoja wa ulaya hawahitaji viza kuingia katika nchi nyingine ndani ya umoja wa ulaya pia katika nchi nyingine nyingi za ulaya basi kwa leo ndiyo tunakomea hapa anayependa anaweza kufanya zoezi hili tafuta maneno ya kijerumani 1 ambayo yanahusiana na usafiri wa treni kwa mfano Difat. safari Difakat. tiketi majibu utayapata kwenye ukurasa wa47 kwenye kitabu chako wapendwa wasikilizaji hadi hapo ndio tumefikia mwisho kwa hii leo asanteni sana kwa usikilizaji wenu na kwa aherini mpaka siku nyingine tena humu studioni mlikuwa nami Prima martin nami richard madete mpendo wa msikilizaji unaweza kuwasiliana nasi kwa kupitia mtandao wa intanetwwww kiswahili unaweza kutuandikia mail kwa kutumia anwani ifuatayo kiswahilidw .de. unaweza kukiagiza kitabu cha mafunzo ya kijerumani kwa redio kwa kutuandikia barua au kadi kwa kutumia anwani ifuatayo redi swahili servisanduku la posta 588cog germany maelezo zaidi yanapatikana pia kwenye mtandao wa intanet kiswahili ulikuwa ukisikiza kipindi cha mafunzo ya kijerumani kwa redio visonisht kipindi kilichoandaliwa na dutch velle kwa kushirikiana na, na Gote institute goteintiute