2 uoga wa maumivu au jinsi nilivyomfahamu graf aucardidhaa ya kiswahili ya radio Doche vele kwa kushirikiana na taasisi ya gote institute inter nationes inawaletea kipindi cha mafunzo ya kijerumani kwa redio visonisht wasikilizaji wapendwa kwenye kipindi kingine cha mafunzo ya lugha ya kijerumani kwa redio vis studioni ni mimi richard madete nami prema martin mpendwa msikilizaji unafahamu mtu ambaye anapenda kwenda kwa daktari wa meno si dhani kama kuna mtu anapenda kwenda kwa daktari wa meno hivyo ndivyo ilivyo hata kwa max zoma ambaye tutakutana naye kwenye kipindi cha leo menschen der gerne Ich nicht. Nur schon das Wort, ich muss zum Zahnarzt. Das kann einem den ganzen Tag kaputt machen. Mein Zahnarzt ist eine Frau, also eine Zahnärztin, aber das hilft nicht gegen die Angst vor dem Schmerz. Ich muss zur Zahnärztin ist genauso schlimm wie ich muss zum Zahnarzt. im wartezimmer treffen sich also meistens leute die angst vor dem schmerz haben und genau da im wartezimmer meiner zahnärztin habe ich einen ganz seltsamen mann getroffen aber hören sie selbst kabisa, tutakutana na Max Zoma, akiwa Mama Mama Modena, bin Wie ist denn das Wetter? Halia hewa nje ikodje. Mama. Ja, das tut so weh. Ja, ich weiß. Warum tut das so weh, Mama? Das tut weh, Mann. Ja, ist ja gut. Oh, komm nicht weinen. Wir sind bald dran. Und dann macht die Frau Doktor etwas gegen die Schmerzen. Und dann ist es doch wieder gut, ja? Können Sie bitte das Fenster schließen? Es regnet. Wie bitte? Äh, Fenster schließen. Ja, bitte. Okay, mache ich. Ja. Mpendwa Msikilizaji, kunje Chumba Acha Kusubiria Wagonjwa, kuna Hali Aja Bu. Na, Hali Ahewa Koje? Es regnet. Mvua Inanyesha. Im Wartezimmer ist noch ein seltsamer Mann. Wer ist denn dieser Mann? Und was ist... kwenye chumba cha kusubiria wagonjwa kuna bwana wa ajabu kwa nini ni mtu wa ajabu huyu ni nani schönes wetter heute na ja ähm, ja schönes wetter heute darf ich mich vorstellen mein name ist graf alokart Ich wurde am 31. Februar geboren auf Atlantis. Ich war siebenmal verheiratet. Ich habe vierzig Kinder. Einundzwanzig Söhne. 9 tchta <laughs> siln huyu bwana wa ajabu alikuwa nani alijitambulisha kwa jina la graf aluad kwa nini ni mtu wa ajabu kwa vile anadai kuwa alizaliwa tarehe 31 mwezi wa februari huko atlantis hivi kweli mwezi wa februari hati una tarehe thelathini na moja na tlanti nayo iko wapi hebu jaribu kuangalia kwenye atlasi yako mama watoto aliyekuwa kwenye chumba hicho alimwambia wazi anasema uongo tu hata hadithi yake ya pili hakuiamini <laughs> <Fatsainzi. laughs> Ich fürchte mich vor dem Bohrer. Ach so. Und, äh, und ich langweile mich auch ein wenig. Mama, warum hat der Mann so große Zähne? Pst. wie ein Wolf sieht der aus. Ja, sei still jetzt. Der Mund tut mir so weh. Ja, komm, das wird schon wieder. Und, wie geht es Ihnen? danke schlecht meine frau ist vor drei tagen gestorben oh, sie ist oh, ach, das tut mir leid hmm. sie lügen hmm? hmm. grafu alukad anadai kwamba ana woga wa kutibiwa na daktari wa meno max alipomuuliza hali yake akajibu anajisikia vibaya kwa vile mke wake ameaga dunia siku tatu tu zilizopita yule mama watoto hakuamini hadithi hii max akaamuuliza hali ya watoto wake und vie geht es ihren kindern zi zind alle tot <laughs> Sehen Sie, die Sonne kommt. Es regnet nicht mehr. Oh, wenn man behauptet, das Wetter sei schön, dann wird es auch schön. Oh. Sie lügen. mwanzoni mwa onyesho hili mvua ilikuwa ikinyesha lakini gra aua alidai kuwa hali ya hewa ilikuwa nzuri na kweli muda mfupi baadaye mvua iliacha kunyesha bwana huyu wa ajabu akadai kwamba hata kama hali ya hewa ni mbaya ni vizuri kuamini kwamba hali ya hewa ni nzuri kwa kufanya hivyo hali ya hewa itabadilika Mpendwa msikilizaji unaamini maneno hayo max hakuweza tena kutathmini maneno ya bwana huyu kwani ilikuwa zamu yake kuingia kwa daktari welche zähne tun ihn weh daktarieauf idereie lanke au, viel <laughs> Hat si yeah. mm. wakati max akichunguzwa na daktari wa meno alielezwa mambo mengi mengidst daktari wa meno alimwambia nini bila shaka una hamu ya kujua alioambia So, hier. Bitte nehmen Sie Platz, Herr Sommer. Dieser ältere Herr, mit dem Sie gesprochen haben. Graf Alucard, meinen Sie? Graf wie? Alucard? Der Mann sitzt immer wieder in meinem Wartezimmer. Hat er Ihnen auch erzählt, dass alle seine Frauen und Kinder tot sind? Ja, ja, genau. Das hat er erzählt. Und? Glauben Sie ihm das? Ich weiß nicht. Graf Alucard. Wo habe ich das schon einmal gehört? Ich weiß es auch nicht. Er ist schon etwas seltsam, der Herr. Naja. Also, Herr Sommer. je so max alipewa maelezo gani na daktari wa meno der man zitzt oft in ihrem wartzimmer und erzählt immer die gleiche geschichte bwana huyu mara nyingi hukaa kwenye chumba cha kusubiria wagonjwa akieleza hadithi zile zile was will der man wohl mtu huyu anataka nini je anataka kuwatisha wengine au anatafuta tu jinsi ya kupoteza wakati kwa vile hana la kufanya au anataka kuwasaidia wagonjwa wasahau maumivu yao je unafikiri nini je kweli kuna mtu mpendwa msikilizaji je umewahi kusikia jina jia hebu soma silabi moja moja a jina hili kuanzia mwisho uone jina hili linakuwa drakula bila shaka jina hili si geni kwako kwenye onyesho lililopita graf alukad alidai kuwa yeye alizaliwa atlantis sehemu hii hutumiwa zaidi kwenye ngano za mizimwi mpaka hivi leo haijulikani kama mji huu uliwahi kuwepo au kama mji huu ulikuwepo na halafu ndio ukazama majini katika maangamizi ya miaka iliyopita sasa huyu bwana anayejiita aua anadai huko ndiko alikozaliwa ameoa na kuachika mara saba na ana watoto arobaini madai haya ni yakutilia mashaka kabisa je wewe unaweza kuamini maneno haya mpendwa msikilizaji onyesho la leo limetokea mchana kwani ujerumani kliniki huwa zinafunguliwa asubuhi na mchana tu mtu hawezi kwenda kwa daktari jioni hata hivyo kuna huduma inayotolewa na madaktari wakati wa dharura nchini ujerumani madaktari ambao hawana kliniki zao binafsi huwa wanafanya kazi kwenye hospitali kama wafanyakazi wa kuajiriwa kwa hivyo mpendo wa msikilizaji tumesikia machache kuhusu bwana graf daula pamoja na mji wa atlantis kwenye ngano za mizimwi na sinema za kutisha jitu hili huwa linanyonya watu damu wanapokuwa usingizini kwenye kipindi kijacho tutakutana tena na bwana huyu mpaka hapa basi kwa leo hii tumefikia mwisho wa kipindi asanteni kwa usikilizi wenu na ikiwa unaumwa na jino usiogope kwenda kwa daktari hakuna drakula anayekungojea studioni mlikuwa nami richard madete nami prema rtiwa mpendo wa msikilizaji unaweza kuwasiliana nasi kwa kupitia mtandao wa intanet kiswahili unaweza kutuandikia mail kwa kutumia anwani ifuatayo kiswahiliunaweza kukiagiza kitabu cha mafunzo ya kijerumani kwa redio kwa kutuandikia barua au kadi kwa kutumia anwani ifuatayo adswahiliservi sanduku la posta 88 cog germany maelezo zaidi yanapatikana pia kwenye mtandao wa intanet kiswahili ulikuwa ukisikiza kipindi cha mafunzo ya kijerumani kwa redio visonisht kipindi kilichoandaliwa na dotch velle kwa kushirikiana na gote institute internationals