Hapo kuna zaidi ya kuzuia uvujaji uh, wa fedha za like kitanzania kwenda nje na nchi ambazo hazina kodi uh, Kwanza ukifanya hivyo, utakuwa unawezesha benki ambazo zipo hapa nyumbani ziwe na dipoziti za kutosha ambazo ni bei rahisi. Kwa hiyo ni jambo ambalo lilikuwa linategemewa tangu mwaka jana mwezi wa saba na ni kitu ambacho nchi zingine za Afrika nadhani zingependa na zenyewe zisikie uamuzi. Bwana Mwangonda, hatua hii ina maana gani katika mfumo wa kukusanya kodi nchini Tanzania na uchumi kwa ujumla? Uh, ukiweza kuwa na fedha ambazo umezipata kirahisi, kwa maana ya kwamba benki unajua, ili zikopeshe, saa ingine zinaenda kukopa aidha kwenye benki kuu au kwenye mabenki ya nje, ili zikopeshe watu wa hapa nyumbani, fedha zitakuwa za kutosha hapa ndani na kukopesha, watu watakopesha kwa bei rahisi zaidi, na uchumi utazidi kuendelea. Japo ni maamuzi magumu, ni mazuri vilevile vile kulingana na sheria mpya ya madini, serikali pia imekuwa ni sehemu ya mmiliki wa sekta ya madini kama ilivyokuwa katika sekta ya gesi na mafuta. Kutokana na hilo, unadhani kweli hizi kampuni za kuchimba madini nchini Tanzania A, zitalizingatia agizo hilo la serikali A, kwamba makampuni ya kigeni yanaweza yakaacha kufanya uwekezaji hapa Tanzania? Ala, hasha! Kwa sababu ukienda kutembelea hii migodi, ni uwekezaji mkubwa sana wamefanyika. Sasa sidhani kama mtu anaweza kaacha uwekezaji mkubwa namna ile kwa sababu tu ya hii sheria. Kwao naona kwamba watu ambao wameshawekeza hapa, utakuwa vigumu sana kuacha kuendelea kufanya hizi shughuli, labda okay, wale wageni watakuwa wanasubiri kuona mabadiliko yote labda ambayo kisheria yatakuwa yanawapa nafuu zaidi, lakini kuendelea kuwekeza hapa bado ni sahihi. Uh, mwekezaji ambaye yuko serious sidhani kama anaweza kasita kuja kuwekeza kwenye mazingira kama haya. Iwapo agizo hilo litaanza kutekelezwa mara moja, serikali ya Tanzania imejiandaa vipi kuzitumia vizuri fedha zitakazopatikana kutokana na faida baada ya kufunguliwa kwa akaunti za benki nchini Tanzania? unaweza ukaona, matarajio ni kwamba hiyo sekta nayo itakuwa inachangia kwa kiasi kikubwa sana kwenye mapato ya nchi. Ni kwamba fedha bado zitakuwa ni za kwao hayo makampuni, ila tu umiliki kwa kiasi cha asilimia kumi na sita utakuwa kwa serikali. Kwa hiyo ili serikali ifaidi ni mpaka mwisho wa mwaka pale ambapo uh, mahesabu yatakuwa amepigwa na wanagawana ile faida kwamba serikali itapata asilimia kumi na sita ya faida, asilimia nyingine itabaki kwa wale waliofanya uwekezaji. Na serikali inatarajia kufanya mapinduzi makubwa sana kwenye miundombinu. Tumesikiliza kuhusu Stigler's Gorge, miradi mikubwa ya umeme, tumesikiliza kuhusu Standard Gauge Uh, mradi mkubwa sana wa, wa reli. Kwa hiyo ni ni matarajio kwamba fedha itatoka kwenye hii sekta, na mwaka huu sasa nadhani ndo implementation uh, inaanza.