Ama kwa kweli hapa nilipo niko katika eneo la Makindye hapa wanasema madirishani nje ya kambi ya majeshi, na kama unavyosikia nyuma yangu kuna jamaa hawa wamekesha wakiburudika kwenye kituo cha <laughs> kupigia kura. Kwa hivyo wanasema kwamba hawaondoki hapa hadi baada ya kupiga kura zao, kisha ndo wakalale <laughs> tume tu ya uchaguzi imesema kwamba kila kitu kiko sawa. Je, vituo vya kupigia kura vimefunguliwa? Ha, vituo vya kupigia kura kote nilikopitia havijafunguliwa. Hakuna dalili katika vituo vingi katika maeneo mengi ya kupigia kura ama vituo vya kupigia kura, lakini kidogo naona jamaa wanakaribia karibia, watu wameketi kwenye uh, ubarazani kama nilivyosema, hapa jamaa wao waliamua kuwa keshe, na kwingineko nilikopitia kama vile kule mjini, nimeona jamaa bado wanajiandaa kusafiri kwenda makwao wapige kura, sijui kama watawai, maanake zoezi lenyewe litakamilika saa kumi kabla ya siku hii. Katika wakati wa kampeni tulikuwa tunashughulia, mara nyingine kuna vurugu zinatokea hapa na pale, na jana usiku kumekuwa na ripoti kwamba kumetokea mlipuko katika sehemu moja hapo Kampala. unaweza kutufahamisha chochote ama? a, kwa kweli mlipuko ulitokea na tayari tumefahamu kwamba vijana mabarobaro watatu wamefariki lakini hasa wali, ni kwamba walikuwa wakichezea kidude fulani wasichokielewa, alafu kikawaripukia. Na polisi wamesema hilo halihusiki e, katika hali yoyote na suala la uchaguzi kwa jumla. Ukizungumzia polisi, vipi hali ya usalama ulipopita pale mitaani, una, unaona hali ko vipi? Polisi wamejimarisha katika maeneo yote ya jiji. Nimeanzia kule kaskazini mwa jiji kule sehemu za Najera hadi huku kusini mwa jiji sehemu za makindi ndipo nilipo hivi sasa, na nimekutana na polisi kweli, ndio wameweka doria. Sijaona majeshi yote kwa sasa, lakini kama tunavyofahamu kwamba idadi ya angalau elfu sabini e, inayojumuisha majeshi na maskari gereza watahusika wat, e, katika kutoa a, u, ulinzi wakati wa uchaguzi, kwani kwenye kila kituo okay, tuna vituo zaidi ya elfu ishirini na nane na angalau kutakwepo na askari watatu Aa, kama ni polisi au jeshi ama askari magereza watakuwa wakishika waki doria sehemu ya eneo la kupigia kura. Nam, zoezi lenyewe la upigaji kura linaanza saa ngapi hasa rasmi na kufungwa saa ngapi? Zoezi lenyewe linaanza saa moja kamili rasmi, lakini tunataraji kwamba kwa mujibu wa hali ninavyoona hivi sasa, jamaa wanataka kuwahi kwenye mistari ili kusudi wapige kura zao, waende wakafanya shughuli zao zingine. Litafungwa, zoezi litakoma saa kumi, na, saa kumi. Saa kumi ijayo alasiri, e, vituo vinatarajiwa kuwa vimefungwa, i, ikiwa hapatakuwa na jambo lote pengine la, ku, la, ku, la, ku, la kuzuia. Pengine wakifunga, wataruhusu tu wale watakaokuwa kwenye mistari kuendelea kupiga kura. Pengine kile ambacho pengine kitawaletia wengine katika shida kubwa ni kwamba ah, wamefahamishwa dakika za mwisho mwisho kwamba tume ya uchaguzi kupitia kwa simu zao kwamba walisajiliwa kuenda kupiga kura makwao, yaani vijijini, ambako walisajiliwa kwa mujibu wa taarifa zao za vitambulisho. Kwa hivyo hao pengine watatatizika kidogo.