Lupita Nyong'o mwenye umri wa miaka 31 ameshinda tuzo hiyo ya kifahari ya Oscar Award kwenye sherehe iliyotazamwa kote duniani kupitia runinga every... Ninapotazama kigango hiki cha dhahabu inanikumbusha kwamba kwa kila mtoto, haijalishi unatoka wapi, ndoto yako itatimia. No matter where you're from, your dreams are valid. Hayo ndiyo aliyoyatamka kwenye taarifa yake baada ya kushinda tuzo hiyo. Ni tukio ambalo limewafanya Wakenya wengi kujivunia dada huyu ambaye amegonga vichwa vya habari katika ulimwengu wa filamu. Wengi wameelezea hisia zao kufuatia ushindi huo wa Lupita Nyong'o. Huyu dada ametupatia fahari kubwa sana, tunampongeza kwa yote na tunamtakia kila la heri kwa yote katika mambo ya filamu. Nimefurahi kwa Lupita Nyong'o akiwa jini Amerika kwa kupata Oscar award, kwangu unasema nimefurahi. At least Kenya tunaona tuko mbele tu, tunafuraha kwa dada wetu Lupita Nyong'o kwa kuwini Oscar award, tunajua ni it's a big boost for Kenya na vile alisema every dream is valid, tunajua sasa Kenya imewekwa katika rahamani ya ulimwengu kwa sababu ya Lupita. Sisi kama Wakenya tunajifunia ushindi wa Lupita na tunaomba Wakenya wengi sana waige mfano wake. Kama Mkenya, nimefurahia sana kusikia Lupita amepata hiyo award na namwombea sana aendelee like kushinda hizo awards, kwa sababu najua atainua nchi yetu sana na tutajulikana sana ulimwenguni. Risala za pongezi pia zimetolewa na Rais Uhuru Kenyatta kutokana na ushindi huo wa Lupita. Lupita Nyong'o alizaliwa mjini Mexico, nchini Mexico aliingia nchini Kenya alipokuwa na umri wa chini ya mwaka mmoja, wakati babake Profesa Peter Anyang' Nyong'o alipochaguliwa kuwa mwalimu katika chuo kikuu cha Nairobi. Lupita aliingia katika taaluma ya uigizaji filamu akiwa shuleni. Bila shaka ni ushindi ambao umewapa motisha wasanii wengi katika sekta ya filamu nchini Kenya. Alfred Kiti, DW Nairobi.