Na msikilizaji, tukamilishe uchambuzi wetu kwa kuangalia yanayoendelea viwanjani. Bodi ya ligi kuu ya soka ya Ujerumani Bundesliga, DFL, imetangaza ratiba ya ligi hiyo kwa msimu wa mwaka 2020-2021. Ratiba hiyo imetangazwa jana Ijumaa, wakati ambapo mabingwa watetezi Bayern Munich wakishuka dimbani hii leo kukabana kona Chelsea England katika kipute cha ligi ya mabingwa barani Ulaya, Champions League. Katika ligi ya kombe la Ulaya, Europa League, klabu ya Ujerumani Bayer Leverkusen imetinga katika hatua ya robo fainali, na huko Hispania mjadala unaendelea kuwanikiza kuhusu mstakabali wa mchezaji wa Barcelona Lioneli Messi. Kuhusu hayo na mengineyo mengi yanayoendelea viwanjani, hapa studioni niko na mwanamichezo mwenzangu Josephati na Charo. nam Charo, wahenga wanasema mwamba ngoma ngozi huivutia kwake. Tuanzie hapa Ujerumani ligi ya soka inaanza lini? Asante sana asante sana Deo Kaji Makomba. Ligi inaanza Ijumaa, Septemba kumi na nane, na itakuwa ni mechi kati ya Bayern Munich, mabingwa watetezi, na Shalke sufuri nne. Mechi hii imepangwa kuchezwa katika uwanja wa Allianz Arena mjini Munich, na hii ni kama Bayern haitafika fainali ya kombe la mabingwa barani Ulaya, Champions League, eh, Agosti 23. Naam, tunafahamu Bayern wanacheza katika ligi ya mabingwa, Champions League. Itakuwaje kama utafanikiwa kuingia fainali, Josephat Charo? Wakiingia fainali Bayern, eh, hawatacheza mechi yao ya ufunguzi ya Bundesliga uh, Septemba 18. uh, ina maana kwamba watacheza na Schalke Jumatatu, Septemba 21 uh, kwa kuzingatia uh, utaratibu wa muda wa maandalizi unaotakiwa kuwepo kati ya mashindano mawili makubwa, kwa maana kwamba uh, uh, Champions League ikikamilika, inabidi wapumzike kwanza kabla ya kuanza uh, Bundesliga na, kwa maana hiyo deo ya ufunguzi sasa itabadilika na itakuwa ni kati ya uh, Borussia Dortmund na Borussia Monchengladbach. Uh, hii ni dabi ya Borussia ambayo itachezwa Signal Iduna Park Ijumaa Septemba 18. Na, na vipi kuhusiana na kombe la Super Cup la Ujerumani ambalo kawaida huikutanisha uh, timu bingwa wa ligi na timu iliyomaliza katika nafasi ya pili? uh, Super Cup itakuwa ni kati ya Bayern Munich mabingwa watetezi kama ulivyosema na Borussia Dortmund ambao walimaliza katika nafasi ya pili, na mechi hii itachezwa uh, Allianz Arena uh, Septemba 30. Uh, katika ratiba ya ligi kuu ya Bundesliga Dortmund itakuwa mwenyeji wa Bayern Munich, uh, mechi ya mzungu wa saba na mechi itapigwa Signal Iduna Park wikendi ya Novemba 6 hadi 8. Uh, Dortmund baadaye itasafiri kwenda Munich, eh, mechi ya mzunguko wa 24 eh, wikendi ya tarehe tano hadi 8 eh, Machi mwaka ujao. Na bodi ya DFL imesema nini kuhusiana na ratiba ya ligi daraja la pili ama kwa upande wa ratiba ya ligi ya daraja la pili deo Uh, DFL wamesema kwamba itaanza Septemba 18 na kutakuwa na mechi mbili. Uh, ya kwanza itakuwa ni mechi kati ya Hamburg na Fortuna Dusseldorf. Utakumbuka uh, Fortuna walijitahidi sana kubaki katika ligi kuu, lakini wakashindwa nguvu na Veda Bremen, kwa hiyo uh, watacheza siku hiyo, alafu vile vile kutakuwa na mechi nyingine kati ya SSV Jahn Regensburg na FC Nurnberg uh, DFL Joseph Aticharo, imetangaza ama imeweka hadharani ratiba ya ligi hii ya Bundesliga, na kama tulivyoshuhudia katika msimu uliopita, uh, ligi hii uh, ilisimamishwa kufuatia mripuko wa virusi vya korona, na hata ilivyorejeshwa mashabiki wakazuiliwa kuingia uh, viwanjani Namu. na, na swala la mashabiki DFL imelizungumzaje? Kwa mujibu wa DFL mipango iliyopo ni kwamba, uh, mechi zote uh, zitaanza bila mashabiki, lakini uh, pengine kufikia mwanzoni mwa msimu wa uh, mapukutiko, uh, mashabik wachache wataanza kuruhusiwa polepole viwanjani kuzingatia yale masharti ambayo yamewekwa kujaribu kuzuia kusambaa kwa virusi vya korona, kwamba watu wakae mbalimbali. Kwa hiyo tutashuhudia mashabik baadhi wakiruhusiwa kuingia viwanjani kushabikia timu zao, lakini wataruhusiwa kukaa mbalimbali. msimu huu unatarajiwa kukamilika lini? Sasa kwa mujibu wa ratiba ni kwamba msimu utakamilika tarehe 22 mwezi Mei mwaka ujao 2021 na kuwa ni baada ya fainali ya kombe la shirikisho la Ujerumani DFB Pokal eh, ambayo itachezwa eh, muda mfupi tu kabla ya michuano ya kombe la Euro eh, mwaka elfu mbili na ishirini eh, ambalo eh, mashindano hayo unakumbuka, Deo, yalikuwa eh, yafanyike mwaka huu, lakini yakaahirishwa kutoka mwezi eh, wa juni eh, hadi Julai mpaka mwaka ujao kutokana na, na janga la korona. Naam, uh, Josephat, sasa uh, tarajiwe mabadiliko yoyote pengine ya ratiba kama ilivyoshuhudiwa msimu uliopita, wakati wa ligi iliposimamishwa kutokana na mlipuko wa janga la virusi vya korona. Bila shaka Deo, uh, chochote kinaweza kutokea, kwa sababu taarifa zilizopo ni kwamba huenda kukatokea wimbi la pili la uh, janga hili la korona. Kwa hiyo likitokea, basi ratiba hii yote inaweza ikabadilika, na tukashuhudia pengine uh, ligi ikisitishwa tena na baadhi ya mechi kuahirishwa mpaka um, hali itakapokuwa imekuwa tulivu, alafu tena ligi itaruhusiwa kuendelea tena, kutegemea na vile hali ya korona itakavyokuwa. Lakini kikubwa tuombe majahali, watu, wimbi lisije tena hili hili, maisha yaendelee, maisha kama kawaida ambavyo tulikuwa tumezoea, kwa sababu mambo mengi kidogo yaliweza kusimama na kukwama hapa na pale, yalivurugika sana. Tukiapa kisogo hayo, hebu tuzungumzie sasa mechi za Champions League. Bayern wanakuana na Chelsea, huku Barcelona wakiwa na miadi na nepel Unaizungumziaje michuano hii? Nianzie na hiyo ya Bayern na Chelsea. Uh, utakumbuka Chelsea wanaingia wakiwa wameumizwa na Arsenal na Bayern wanataka kuendeleza ubabe wao wa kushinda mashindano yao yote. Kwa hiyo uh, hapa naona kabisa kama Chelsea hawatakuwa na uangalifu mkubwa, basi uh, wanaweza wakashindwa na Bayern, na, na, na Bayern inaweza ikapita Penya na kusonga mbele na hatimaye hatimaye pengine kuingia katika fainali ya Champions League chini uh, ya kocha Hansi Flick. Kama ulivyokuwa uh, ukifuatilia kwa karibu sana, ameendelea kukinoa hiki kikosi chake mm -hmm. Leroy Sané na yeye pia ametinga timu. Kwa hiyo uh, kikosi chake kiko imara kabisa, na nadhani itakuwa kipute kigumu kule kweli, kwa upande wa Barcelona na ni Apple nafikiri, uh, Barcelona huenda ikapata kidogo uh, kazi nyepesi eh, lakini dakika tisini na ndizo ambazo zitaamua matokeo ya mechi kwamba nani mbabe katika nani michezo hiyo, na hivi na, na, na, sasa tuangazie suala so zima la mjadala ambao umekuwa ukiendelea eh, kuhusu mchezaji wa Barcelona Lionel Messi na mstakabali wake katika klabu hiyo. Ipi tathmini yako Joseph Aticharo kuhusu nyota huyu wa Argentina? Je, atabaki Barcelona au muda wake umeisha? Ni kitendawili kigumu Deo, lakini tunafahamu kwamba Lionel Messi amecheza Barcelona miaka mingi sana, na navyoona pengine amefika, ah, kileleni na pengine inaweza ikafikia wakati akaona, ah, bora sasa mimi niondoke Barcelona nielekee kwingine. Tumeshuhudia wachezaji wengi sana wanaochezea timu kubwa kubwa kama Barcelona, Real Madrid. Kwa mfano enzi hizo za Ronaldo yule wa Brazil alitoka pale amekwenda ah, Juve na Ronaldo huyu mwingine wa Ureno pia amemalizia yuko huko huko Juventus. Tunashuhudia pia wachezaji wengine kama kina Lukaku anatoka Manchester United anakwenda huko huko Italia, Serie A kwa hiyo pengine Lionel Messi anaweza pia na yeye akamalizikia Roma, kwa sababu klabu ya Roma utakumbuka wiki hii imenunuliwa na bilionea wa Marekani. Kwa hiyo katika kujaribu kuimarisha timu yake anaweza kutafuta wachezaji wenye majina makubwa na kuwanunua ili kuimarisha timu yake, kama tulivyoshuhudia kwa upande wa Ufaransa, Ligi One, Paris Saint Germain ikinunua wachezaji ambao wana majina makubwa akiwemo Neymar na kuimarisha kikosi na PSG sasa hivi wanang'ara sana katika ligi ya Ufaransa. Lakini vilevile vile pengine anaweza kahamia Marekani, maanake soka Marekani linaendelea kukua kwa kasi, na tumeshuhudia wachezaji pia wenye majina makubwa kama kina David Beckham wakihamia kule eh, na kina Zlatan Ibrahimovic wakihamia kule. Kwa hiyo uh, ni vigumu kusema ataelekea ata, ata wapi au pengine hata anaweza kuendelea kubakia hapo hapo, paka akastafu au arudi kwa Argentina. Lakini mbali na hivyo, hivi sasa tumekuwa tunaona kwamba uh, nchi ya Uchina nayo imekuwa inakuja kwa kasi, soka, yeah. Eh, na kununua wachezaji eh, uh, ahali, ili kuweza kuona kwamba mpira wao nao wanaopeleka juu. Vipi katika tathmini yako, ufikiri kwamba anaweza akaangukia huko alikoangukia kina Drogba na wengineo kuelekea huko nchini China? Sidhani. Tumemwona Anthony Modest eh, wa Colona amekwenda China, amerudi na hali yake haijakuwa katika hali nzuri. Kuna wachezaji eh, Lukas Podolski vilevile <laughs> vile, eh, wapo ambao wamekuwa China la, na wanapokuwa wanatoka kule wanakuwa hawako katika makali yao. Uh, simuoni Mesi akielekea China, lakini unajua maswala haya ya uhamisho yanakuwa yanategemea uh, viwango vikubwa sana vya hela. Pengine klabu moja ya China inaweza kutoa hela nyingi, na akajikuta mwenyewe anakwenda kwa sababu ya uh, kuvutiwa na zile hela, lakini Uh, tutaona jinsi mambo yatakavyokuwa, lakini ukiangalia hata jinsi anavyocheza na kauli ambazo anazitoa unamuona ni kama kachoka choka kidogo kuendelea kubakia Barcelona, kwa sababu amekaa kitambo, ameka kitambo na, na msimu huu amelikosa na, taji taji limechukuliwa Real Madrid, na sasa hivi Barcelona bado kizungumkuti, inabidi wafanye bidii. Hata nimesema kwamba timu hii eh, eh, mechi yao huenda ikawa nyepesi, lakini wasipochunga wanaweza wakatolewa katika mashindano na hii itakuwa ina maana kwamba hawana chochote ambacho wamekipata msimu na tumalizie sasa na ligi ya kombe la Ulaya, Europa League. Bayer Leverkusen ya Ujerumani imetinga hatua ya robo fainali, matumaini yapo kufika hadi fainali na kulitoa kombe hili. Bayer Leverkusen wanacheza na Inter, na nafikiri itakuwa mechi ngumu lakini haina maana kwamba uh, Leverkusen haina fursa ya kupita inayo fursa ya kupita kabisa, kama watacheza vizuri, kina Kai Havertz pale mbele eh, na kikosi kizima kina Charles Arangiz, wanaweza wakapita uh, na wakasonga mbele katika uh, uh, mashindano haya ya ligi eh, ya kombe eh, la Ulaya. Uh, Manchester United wanacheza na FC Copenhagen ya Denmark na Shaktar Donetsk ya Uturuki imepangwa eh, kucheza na FC Basel ya Uswisi eh, Wolverhampton uh, Wolverhampton itacheza na Sevilla. Uh, ni ni, ni mpangilio ambao ukiwaangalia hivi juu juu unaona kwamba hapa patatokea mnyukano um, mkubwa sana. Lakini eh, eh, jum, kwa jumla ninaona kwamba Bayer Leverkusen matumaini ni makubwa sana uh, kuweza kuiwakilisha Ujerumani katika finali. Tulikuwa na matumaini kwamba Frankfurt ingeweza kusonga lakini Frankfurt ikapigwa bao moja kwa bila na Basel na Basel ndio imepita sasa hivi itapambana na Shakhtar Donetsk. Eh, Naam, Josephati, maana naona wakati nao unazidi kutuvuta shati. Uh, shukran sana kwa tathmini yako hii ya kimichezo. Asante sana de, asante sana uh, Josephat Charo.