DW Idhaa ya Kiswahili inawakaribisha katika matangazo ya asubuhi. Ni saa 12 kamili kwa saa za Afrika Mashariki, saa 11 kamili Afrika ya Kati. Hujambo popote ulipo na karibu DW Habari za ulimwengu, msomaji ni Bruce Amani. Kwanza ni muhtasari wake. Shirika la afya duniani laonya kuhusu kinga ya virusi vya korona wakati idadi ya vifo ikipindukia laki mbili duniani. Kundi la G20 lilazindua mpango wa kuharakisha upatikanaji wa vifaa vya kupambana virusi na virusi vya korona na maelfu wa Waisraeli wafanya maandamano kupinga serikali ya umoja wa kitaifa. Habari kamili, Jeneva. Idadi ya vifo duniani kutokana na janga la virusi vya korona imepindukia laki mbili hii leo, wakati shirika la afya duniani WHO likionya dhidi ya kutolewa vibali maalum kwa watu waliopona ugonjwa wa COVID-19. Taarifa ya WHO imesema hakuna ushahidi kuwa mtu aliyepona hawezi tena kuambukizwa virusi vya korona. WHO imeonya bado hakuna uthibitisho kuwa wagonjwa waliotengemaa wana kinga ya mwili kuzuia kupata tena maambukizi na kusisitiza nadharia hiyo inahitaji tathmini zaidi. Mataifa kadhaa yamezungumzia fikra hiyo kwamba wale waliopatikana na kinga ya mwili dhidi ya virusi vya korona wanaweza kurejea haraka kazini na katika maisha ya kawaida. Jumla ya visa vya maambukizi ya ugonjwa huo duniani imepanda hadi watu milioni 2.86. Nchini Marekani idadi ya vifo imepanda na kufikia watu 53511. Wakati huo huo, mamia ya mamilioni ya Waislamu kote duniani wanaendelea na mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhan nje ya misikiti na kuepuka mikusanyiko mikubwa ya sala za jioni kwa sababu ya hatua zilizowekwa za kupiga marufuku watu kukaribiana. Berlin Mamia ya watu walishiriki maandamano jana katika miji ya Berlin na Stuttgart nchini Ujerumani kupinga hatua zilizowekwa na serikali kuilinda nchi dhidi ya virusi vya korona. Karibu waandamanaji elfu moja walikusanyika katika mji mkuu wa Ujerumani wakisema kwa sauti kubwa, ninataka kurudishiwa maisha yangu, na kubeba mabango yenye ujumbe kama vile zilinde haki za kikatiba waandamanaji walisambaza magazeti yanayohoji haja ya hatua za kuwafungia watu majumbani na kudai kuwa virusi vya korona ni jaribio la kunyakua madaraka kwa kuenea, kueneza hofu. Ilikuwa ni Jumamosi ya nne mfululizo ya maandamano mjini Berlin. Mjini Stuttgart, kati ya watu 350 na 500 waliingia mitaani huku kiongozi wao akisema maandamano hayo yalikuwa ya kuunga mkono haki za msingi kama vile uhuru wa kukusanyika na uhuru wa kuabudu. Mkusanyiko huo ulikuwa umepigwa marufuku kabla ya kuruhusiwa na mahakama ya kikatiba riyadh kundi la nchi ishirini tajiri na zinazoinukia kiuchumi duniani, J ishirini limezindua leo mpango wa kimataifa wa kuharakisha upatikanaji wa vifaa vya kiafya vinavyohitajika kupambana na virusi vya korona. Waziri wa fedha wa Saudi Arabia, ambayo ni mwenyekiti wa sasa wa jii ishirini, Mohamed Al Jadan, amesema kundi hilo bado linajitahidi kuziba pengo la ufadhili wa takriban dola bilioni nane wa kupambana na janga hilo. Ameongeza kuwa jamii ya kimataifa bado inakabiliwa na hali ya kutokuwa na uhakika kuhusu ukubwa na muda ambao janga hilo la kiafya litatatuliwa. Saudi Arabia mapema mwezi huu iliahidi dola milioni 500 za kuunga mkono juhudi za kimataifa za kupambana na janga la virusi vya korona. Minsk, zaidi ya watu milioni 2.3 wakiwemo madaktari na wauguzi walishiriki jana katika siku ya kitaifa ya usafi wa umma nchini Belarus, licha ya wasiwasi kuhusu idadi inayopanda kwa kasi ya maambukizi ya virusi vya korona nchini humo kazi hiyo ikiwemo upakaji rangi, upandaji miti iliamriwa na rais Alexander Lukashenko ambaye amepuzilia mbali wasiwasi kuhusu virusi vya korona. Takwimu za karibuni zinaonyesha visa 9590 vya virusi vya korona na vifo 67 nchini humo. Hapo jana Belarus iliripoti visa vipya 817 ikiwa ni idadi kubwa kabisa kurekodiwa nchini humo katika siku moja. Serikali haijaweka hatua za kuwataka watu kutokaribiana au kupiga marufuku shughuli za umma. Hakuna aliyevaa maski jana, miongoni mwa watu mamia ya watu walioonekana wakifanya kazi na Rais Lukashenko. Ni taarifa ya habari za ulimwengu kutoka DW Bonn. Tel Aviv Maelfu ya Waisraeli wamefanya maandamano jana katikati ya mji wa Tel Aviv kupinga serikali ya umoja wa kitaifa ambayo imembakisha madarakani waziri mkuu Benjamin Netanyahu hata wakati akijiandaa kufikishwa mahakamani kwa mashtaka ya ufisadi. Waandamanaji wanapinga Netanyahu kuwa waziri mkuu kwa sababu yeye ni mshukiwa wa uhalifu. Wanasema makubaliano ya serikali ya muungano ambayo yanampa Netanyahu ushawishi kuhusu uteuzi wa majaji na maafisa wa kisheria yanakandamiza demokrasia ya na yananuia kumnusuru Netanyahu dhidi ya matatizo yake ya kisheria. Anatarajiwa kufikishwa mahakamani mwezi ujao kwa mashtaka ya ulaghai, uvunjaji wa uaminifu na kukubali hongo, mashtaka ambayo anakanusha. Netanyahu na mkuu wa zamani wa jeshi Benny Gantz ambaye ni kiongozi wa chama cha Blu na Nyeupe walisaini makubaliano ya kugawana madaraka baada ya wiki kadhaa za mazungumzo ya wa kile walichokitaja kuwa serikali ya dharura ya kitaifa kwa ajili ya kuiongoza nchi hiyo katika vita dhidi ya janga la virusi vya korona. Sanaa waasi wanaopigania kujitenga wa kusini mwa Yemen wamevunja leo makubaliano ya amani na serikali ya nchi hiyo inayotambulika kimataifa na kudai kudhibiti mji mkuu wa jimbo hilo wa Aden, hatua inayotishia kuanza upya mapigano kati ya pande hizo mbili ambazo wakati mmoja zilionekana kuwa washirika. Katika taarifa, baraza la mpito la kusini mwa Yemen ambalo linaungwa mkono na Umoja wa Falme za Kiarabu limetangaza hali ya hatari na kusema litasimamia lenyewe mji huo wa bandari pamoja na mikoa mingine ya kusini mwa Yemen. Wanaharakati hao wameituhumu serikali ya Yemen, ambayo inaungwa mkono na Saudi Arabia, kwa ufisadi na usimamizi mbaya. Hakukuwa na kauli yoyote kutoka kwa serikali inayotambulika kimataifa kuhusiana na, kima kuhusia na tangazo hilo la waasi. Berlin. Mawaziri wa mambo ya nchi za kigeni wa Ujerumani, Ufaransa, Italia pamoja na Umoja wa Ulaya wametoa tamko la pamoja linaloelezea wasiwasi wao kuhusiana na, na ongezeko la mapigano nchini Libya. Katika taarifa ya pamoja, wamezitaka pande hasimu nchini Libya kurejea kwenye meza ya mazungumzo na kutafuta makubaliano ya uhakika ya usitishaji mapigano. Viongozi hao wametilia mkazo umuhimu wa kuwepo utulivu wa uhakika katika kipindi hiki cha mwezi mtukufu wa Ramadhan na wakati Libya inaendelea kukabiliana na mlipuko wa virusi vya korona. Mwisho wa taarifa. Habari za ulimwengu kutoka DW Bonn. Mimi ni Bruce Amani, endelea kuwa nasi.